1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi bạn và Cuộc sống gặp nhau...

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi oblivious, 16/10/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tuanepc83

tuanepc83 Thành viên mới

Haizzz, cuộc sống, thật là phức tạp, và vô cùng phức tạp! Em có mấy việc cần hỏi riêng mod CrazyMan như sau:
    1. Nick name @00001000, ngày trước bị mod CrazyMan lock bằng một lý do vô cùng lãng xẹt, chắc khó ai có thể chấp nhận được. Chữ ký đả kích cá nhân. Làm cho em phải mượn nick PM cho từ min @fym tới min [nick]dobinhminh[nick]. Và kết quả cuối cùng là cái nick đó được hạ xuống vì sai lầm của mod, nhưng mà không nhận được một lời xin lỗi. Thử hỏi mod crazyman có tôn trọng thành viên hay không? Cách làm việc của mod có phải là lam dụng chức danh mod không ạ? (thích thì lock, không thích thì hạ xuống).
    2. Tại sao cái nick: @00001000 của em đã bị lock vì tội danh, chữ ký đả kích cá nhân, rồi nick cũng bị hạn chế tận 04/01/2009 với cái tội danh là: chữ ký đả kích cá nhân. Vậy thử hỏi, mod lại lạm dụng chức quyền để hạn chế nick của em phải không? Mà em đã PM rất nhiều cho lần lượt CrazyMan, Fym, dobinhminh. Thử hỏi là em nên tin vào ai bây giờ???
    Em mong rằng nhận được lời giải thích của các mod và min!
  2. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Tôi sẽ nhờ kiểm tra IP của toàn bộ các nick tại trang bạn đưa link ở trên rồi sẽ có câu trả lời cụ thể cho cả 2 trường hợp bạn thắc mắc, tạm thời bạn cứ tham gia diễn đàn bằng nick này của bạn. Khi nào có câu trả lời chính xác của admin về trường hợp bạn đưa ra chúng tôi sẽ sớm trả lời bạn! Trước khi có câu trả lời từ admins chúng tôi sẽ không giải thích về trường hợp này. Thân!
  3. tuanepc83

tuanepc83 Thành viên mới

Mod làm việc buồn cười nhỉ? Chán thời gian chẳng thấy kiểm duyệt, xong rồi hỏi đến thì mới đi nhờ min kiểm tra IP. Như vậy được gọi là làm việc chậm trễ hay sao ấy mod nhờ??? Chắc là không cùng IP đâu, có kiểm tra thì cũng mất công thôi.
    Thế còn câu hỏi thứ 2 của em, sao không thấy ai trả lời nhỉ?
  4. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Lock bạn @Tuanepc83 để xem lại quy định của diễn đàn

Được songtunu sửa chữa / chuyển vào 08:11 ngày 18/10/2008
  5. CrazyMan

Ngoài việc vi phạm quy định sau khi đã có câu trả lời rõ ràng từ phía Quản trị diễn đàn, bạn còn cố tính có hành động quá khích - Xin phép hạn chế bạn 1 tháng post bài tại box Cuộc sống!
    Như Mod Songtunu đã nhắc, mong bạn xem lại thật kỹ quy định diễn đàn trước khi thắc mắc. Mọi vi phạm sẽ bị chúng tôi xử lý theo đúng quy định! Chúc bạn những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ
  6. tuaninforvn

tuaninforvn Thành viên mới

Hai mod @songtunu và mod @crazyman xinh gái, cho em hỏi vấn đề này đến hôm nay vẫn chưa được giải quyết ạ! Như vậy là như thế nào? Sao các mod lại không giải quyết cho em???
    Tiện thể em hỏi cả vấn đề của @00001000 nữa ạ, các mod định bỏ qua không giải quyết à?
  7. CrazyMan

Mình vẫn chưa nhận được câu trả lời từ phía Admin về trường hợp của bạn! Việc nick @00001000 cũng nằm trong trang cần kiểm tra IP nên mình tạm thời chưa giải quyết. Như mình đã nói sẽ trả lời bạn sớm nhất ngay khi nhân được thông tin từ Admin khu vực! Mong bạn chờ bằng việc tạm ngưng thắc mắc cho đến khi có thông tin từ admin!
  8. CrazyMan

Qua kiểm tra IP tại các bài viết ở trang trên và tại các topic khác trong 2 box CS và TBTY, các nick Tuaninforvn, 01010100, tuan_epc83, 00001000, trantuan83qn đều do 1 người sử dụng. Vậy theo link bạn đưa trên đây, nick 00001000 và nick trantuan83qn vi phạm quy định của box! Vậy các nick vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định. Chấm dứt mọi thắc mắc về việc xử lý các vấn đề liên quan đến các nick trên.
  9. tuaninforvn

haizzz, trước tiên, phải xin lỗi ban quản trị box cuộc sống, tớ không muốn quote lại bài này. Nhưng mà có một số vấn đề tớ cần lưu ý như sau:
    1. Do hôm nay, tớ có chat riêng với min dobinhminh, nên có thể là mới nhận được câu trả lời là bài này.
    2. Bài viết của mod crazyman chưa thoả đáng lên tớ mới phải quote lại. Chẳng lẽ tớ bắt buộc phải ngậm mồm lại sau 72 giờ mới được phát biểu.
    Về bài trả lời không thỏa đáng của crazyman như sau:
    1. Bạn crazyman liệt kê còn thiếu, các nick: tuan_epcc83, tuanepc83, trantuan83qn, 01010100, 00001000, tuaninforvn, songtunufan. là cùng post bài ở một IP cơ, chứ như bạn liệt kê là còn thiếu. Được chưa ạ?
    2. Tớ nhờ các mod kiểm duyệt bài viết ở địa chỉ: http://www10.ttvnol.com/forum/cuocsong/1069846/trang-98.ttvn là kiểm duyệt cho nick songtunufan chứ chẳng liên quan gì đến thành viên 00001000 cả. Tại sao các bạn lại chưa kiểm duyệt bài í?
    3. Vấn đề nick trantuan83qn, post bài sai quy định là ở chỗ 4 bài trên 1 trang tớ chẳng đả động đến. Vậy sao bạn lại nhắc đến đây làm gì? Trường hợp ở trang vi phạm, tớ cam đoan với bạn là ở IP khác nhau.
    4. Vấn đề nick 00001000, bạn chỉ nói là vi phạm, còn vi phạm ở chỗ nào thì bạn không có nói rõ, trong khi bạn hạn chế người ta bởi lý do chữ ký đả kích cá nhân. Vậy là như nào???
    Vậy kết luận lại được cái gì?
    1. Bạn là mod, nhưng mà bạn xử lý vấn đề đã đủ để cho thành viên trong box tâm phục khẩu phục chưa, hay là chưa có gì phục.
    2. Giả sử, hôm nay tớ không chat với min dobinhminh, thì vấn đề có được giải quyết như vậy không?
    3. Đến bản thân bạn, là mod (đành rằng bạn cũng chỉ là thành viên) nhưng mà bạn đi spam đến mức độ vị lock nick, thì bạn còn đủ tư cách làm một mod nữa không???
    4. Nick 00001000 bạn hạn chế vì lý do gì? Bạn nói là vi phạm quy định thì chung chung quá. Trong khi đó bạn lại ghi trong danh sách hạn chế là chữ ký đả kích cá nhân. Tớ xin hỏi bạn một câu chân thành, nick đó đả kích ai???
    5. (Cái này ngoài lề). Tớ nghĩ, ban quản trị nên đưa crazyman về làm một thành viên bình thường thôi, vì mod mà còn vi phạm thì nói được ai nữa ạ!
    Tớ mong rằng nhận được câu trả lời thoả đáng từ mod và min thôi! Vì chưa thoả đáng thì mình được phép hỏi tiếp, tớ nghĩ thế. Còn mod muốn lock thì là quyền của mod rồi!
    Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ!
    [nick]
    Được tuaninforvn sửa chữa / chuyển vào 07:29 ngày 22/10/2008
  10. tuaninforvn

Hie hie, cái chỗ í, em có hỏi là kiểm duyệt gì đâu nhỉ? Chắc tại em dốt văn đây!
    Xin lỗi mod, nếu bài này mod nghĩ em spam thì mod xoá hộ nhá!