1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi bạn và Cuộc sống gặp nhau...

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi oblivious, 16/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miubuidoi

miubuidoi Thành viên mới

@ mod nikocavn: có 1 câu hỏi mún hỏi mod
    bạn anxbac bị mod songtunu lock vì tội post bài để chữ ký ở topic dính
    vậy hỏi mod nick nikocavn của mod post bài vẫn để chữ ký thì xử lý thế nào đây ạ
    nhớ ngày trước có nick i189 bị mod songtunu hạn chế 1 tháng vì tội post bài để chữ ký ở topic dính có post bài này
    nhận được câu trả lời của mod thế này
    và nick anxbac của bạn tôi bị hạn chế thêm 1 tháng,
    bây giờ mod xử lý thế nào cho công bằng đi , đừng nói là mod thì chỉ việc sửa bài, bỏ chữ ký đi là xong nhé
    Được miubuidoi sửa chữa / chuyển vào 23:08 ngày 13/11/2008
  2. danque

danque Thành viên mới

3. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Bài của Mod Nikocavn không phải ẩn do bị kiểm duyệt bởi hệ thống kiểm duyệt tự động của diễn đàn nên nó sẽ hiển thị ngay sau khi post. Bài viết bị ẩn do 1 mod của box làm cho ẩn đi. Như vậy trong khoảng thời gian từ lúc Mod Nikocavn post bài cho đến lúc bài viết bị đánh dấu kiểm duyệt bởi mod khác, thành viên hoàn toàn có thể quote và chụp lại hình bài viết của mod Nikocavn như thường!
  4. danque

danque Thành viên mới

Mod nói thế nào chứ,
    lúc miubuidoi post bài đó thì bài đó đã bị ẩn lâu rồi.
    Lúc em vào xem (khoảng 10h tối) bài đã bị ẩn rồi,
    cho nên em không đọc được gì,
    thế mà hơn 11h miubuidoi vẫn quote được thì lạ thật!
    Và cái quote của miubuidoi thì chắc chắn không phải là chụp hình rồi,
    nó là quote bình thường như em đang quote bài mod.
    Chắc chắn là hệ thống lỗi hoặc có gì đó uẩn khúc ở đây!
  5. CrazyMan

Nikocavn post bài lúc 19h38 trong khi bạn online lúc 22h (theo lời bạn và không cần chứng minh) - Khoảng thời gian đó quá nhiều để thành viên khác quote lại bài viết, lưu vào đâu đó trong máy hoặc quote rồi để đấy chưa post ....v....v.... có nhiều cách để làm việc này. Việc này thiết nghĩ bạn nên trao đổi với miubuidoi chứ không phải trao đổi với Mods tại đây trừ khi bạn và bạn miubuidoi đã trao đổi với nhau và đều không hiểu lỗi hệ thống hay tại sao! Lock nick bạn 3 ngày để cân nhắc và tìm hiểu thật kỹ trước khi post bài thắc mắc liên tục tại topic dính của box!
    @ Mod Nikocavn: Theo Quy định của box, để công bẳng thì bạn sẽ bị treo nick 3 ngày và hạn chế post bài tại box 1 tháng. Do bạn là Mod của box nên Mods còn lại không xử lý được, vậy mong bạn chấp hành quy định của box như sau:
    1. Không xử lý các công việc của box trong 3 ngày, tính từ 0h00 ngày 14/11/2009 - 0h00 ngày 17/11/2009 - Việc này tương đương với việc bạn bị lock 3 ngày!
    2. Sau 3 ngày bạn có thể quản trị box bình thường do quy định chỉ cấm post bài tại box chứ không cấm quản trị box! Vậy bạn có thể dùng nick Nikocavn để quản trị box và dùng nick khác để post bài trong box cho đến hết ngày 14/12/2008 (tạm tính như vậy là 1 tháng)
    Theo quy định của diễn đàn thì nick nào của thành viên vi phạm thì xử lý nick đó chứ không xử lý các nick không vi phạm của thành viên đó. Như vậy để công bằng, sau 3 ngày không được quản trị tại box mong bạn hạn chế tối đa việc xử lý các công việc trong box trong vòng 1 tháng để tránh các sai phạm trong công tác quản trị dẫn đến việc thành viên thắc mắc kiện cáo, trong khi bạn k có quyền post bài tại box, nick nào làm nick đó chịu khi đó nick phụ của bạn không có quyền quản trị tại box nên mọi lời giải thích của nick phụ đó sẽ không mang tính chủ quan mà chỉ mang tính khách quan, nhận xét!
    Việc xử lý vi phạm của nick Nikocavn đang ở mức các Mods tự xử lý với nhau. Rất mong bạn Nikocavn cộng tác để tránh sự can thiệp của Admin khu vực hoặc Admins của diễn đàn khi chưa cần thiết. Thanks!

[nick]
    Được Crazyman sửa chữa / chuyển vào 06:28 ngày 14/11/2008
  6. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Có 2 trường hợp khi tớ xử lý thành viên vi phạm quy định "add chữ ký khi post bài tại topic dính"
    1. Với một số bạn nhờ đổi title, có thể do vô tình k tick bỏ phần hiện chữ ký, hoặc chỉ là vi phạm quy định lần đâu (theo đánh giá của tớ khi tớ duyệt bài). Tớ chỉ lock cảnh cáo.
    2. Với một số bạn đã từng có vi phạm hoặc thường xuyên tham za post bài tại box, tớ cho rằng việc đọc qua quy định là chuyện nên làm. Khi vi phạm tớ sẽ xử lý lock + hạn chế.
    Nhưng khi xử lý như vậy, có nhiều bạn cần phải có sự công bằng, thế thì tất cả các mem cũ mới xử lý như nhau: lock 3 ngày + hạn chế post bài 1 tháng. Bạn @nikocavn hiện đang bị Mod @Crazyman hạn chế post bài tại box, vui lòng k tự gỡ hạn chế trước hạn unlock 1 tháng giúp tớ nhé.
  7. zeroka

zeroka Thành viên mới

Ví dụ cụ thể phát cho bạn gì trên cột khỏi Chết mà vẫn ko được hiểu biết: bạn hoàn tòan có thể click vào biểu tượng quote lúc 8h nhưng đến tận 11h mới click trả lời.
    (mờ ẩn để làm rì nhỉ, có thể e*** mà)
    hị hị, cái trên là việc phụ. Việc chính là các mod nhờ các mod trả lời giúp mình việc này: Giả sử mình rải cho 2-3 trang của 1 box cái ảnh Người nhện nhe nhởn của mình (tức là rải bài liên tục trong hầu hết các topic của 1 box. Các bài đó đều ko spam, đúng nội dung box, ko vi phạm quy định. Vậy mình có bị đánh giá là spam ko ?
  8. CrazyMan

Mods sẽ căn cứ từng bài viết để đánh giá và xử lý chứ không căn cứ trên số lượng bài viết rải đều trên các topic. Hoan nghênh sự đóng góp tích cực của bạn nếu các bài viết của bạn phù hợp với nội dung topic, không gây loãng, làm lạc hướng chủ đề của topic và không vi phạm quy định của box, của diễn đàn! Những bài viết như vậy là cơ sở để mọi ng đánh giá sự tích cực đóng góp xây dựng box nói riêng và diễn đàn nói chung!
    Được Crazyman sửa chữa / chuyển vào 22:17 ngày 14/11/2008
  9. tuan_epc83

tuan_epc83 Thành viên rất tích cực

Chào mừng admin favourite về box cuộc sống! Min về đây giải quyết các vấn đề nổi cộm thì nhân tiện bỏ cái hạn chế post bài của nick 00001000 của em xuống do bị xử ép. Hoặc là yêu cầu mod Crazy cho em xin cái bằng chứng cụ thể của việc nick đó vi phạm quy định!
  10. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

A, anh TẨY CHAY, anh ơi, anh xong việc TẨY CHAY rồi hay sao mà anh lại tái xuất ở box Cuộc sống này thế ạ?
    Hôm nay em tò mò vào chốn cũ và ngạc nhiên gặp lại người xưa. Em không nghĩ là gặp anh đâu. Đàn ông ấy mà, đã hô TẨY CHAY, mà lại còn hô 2, 3 lần như thế thì dù có biển động cũng chẳng bao giờ quay lại đâu anh nhỉ. Em ngưỡng mộ vô cùng về những người đàn ông quả quyết, quyết tâm với lời hứa to như thế. Thế dưng mà sao anh lại quay lại đây thế hả anh TẨY CHAY
    Suýt quên, việc chính của em vào đây là em muốn hỏi: Cái topic [topic]633997[/topic] này có vẻ hợp với Tâm sự hơn là Cuộc sống, các mods có thấy như thế không ạ?