1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi chia sẻ những cảm xúc bất chợt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Thuy_min45, 16/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newlife73

newlife73 Thành viên mới

Hì, trong thư viện, mọi ng đang tập trung làm việc, còn mình thì đầu óc hỗn loạn quá.
    Những kỉ niệm ngày xưa lại ùa về, từ thời đi học, đi làm, bao nhiêu chuyện k vui.
    Là do mình còn sân si, là do mình còn nóng nảy, k kiềm chế được cảm xúc.
    Nếu mình biết tiết chế hơn thì mọi thứ đã rất đẹp và thanh thản khi nhớ về
    Thôi, chuyện gì cũng qua rồi,
    Từ giờ mình sẽ cố gắng sống tốt hơn nhé, ko sân si, hơn thua, chỉ cố gắng làm tốt nhất với sức của mình, cố gắng để chiến thắng chỉnh bản thân mình! Mỗi khi bực tức hãy nghĩ đến chữ Chân Thiện Nhẫn, thở thật sâu, để mọi thứ qua đi nhẹ nhàng. Thử cố từng ngày xem sao!
    Cảm ơn T đã đưa em đi chơi, nói cho em bao điều về lịch sử Paris, làm cho cái đầu nặng trịch của em ngày hôm qua nhẹ vơi bớt.
    Mong đến tháng 6, thi xong và đi chơi đâu đó với T quá.
    Cố lên, học thật chăm, thi thật tốt nhá.
    Tháng 6 tươi đẹp đang chờ đón!
    Cố lên!!!!
  2. newlife73

newlife73 Thành viên mới

Hnay hơi buồn 1 chút vì mình chủ quan quá, cứ nghĩ là mình làm đúng rồi, hóa ra ko kiểm tra kĩ điều kiện gì cả.
    Nhớ nhé, làm toán là phải chặt chẽ. Bạn TQ phát hiện ra lỗi đó. Cũng hơi buồn. Vì mình k còn là ng duy nhất làm được bài, là ng đầu tiên phát hiện ra lỗi sai của thầy.
    Ừ, thế cũng tốt mà. Lại càng học hỏi được nhiều. Biết là mình còn phải phấn đấu nhiều lắm!!
    Chân thành, mở lòng và kiên cường cố gắng.
    Tiếp tục nhé!!!
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình lại không để ý TCS nên không hay nhớ ông ý nói gì. Nguyệt ca thì tự nghe chưa bao giờ nghe, chỉ có đôi khi có đi nghe kỷ niệm nhân dịp gì đó, các bạn ý hát bài này. Mà mình không nhớ nổi nửa câu.
  4. newlife73

newlife73 Thành viên mới

Mệt quá. Đôi mắt mỏi rã rời. Nhưng vẫn phải tiếp tục thôi!
  5. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu như, anh biết rằng sẽ có một ngày anh yêu em đến thế, anh nhất định sẽ yêu em ngay từ cái nhìn đầu tiên.
  6. lutin

lutin Thành viên tích cực

Insanity is doing the same thing over and over again and expecting different results - Albert Einstein
  7. lutin

lutin Thành viên tích cực

Đọc bài này buồn cười quá.
    Toán học, cũng như bất kì một môn khoa học nào khác, không phải là một trò chơi, cũng không phải là một môn thể thao. Khoa học sinh ra (để tìm ra chân lý, cái này tôi xin phép đóng ngoặc viết ra chơi thôi. Chỉ có chủ nghĩa giáo điều mới viết ra mấy thứ này) để cải tạo cuộc sống, để chúng ta có thể sống ở một thế giới hoàn thiện hơn. Khi nghĩ về khoa học, hay nghĩ làm thế nào để chúng ta có thể chấm dứt nạn đói, chấm dứt các căn bệnh hiểm nghèo chẳng hạn. Chứ không phải là để tìm ra người nào nhanh hơn, người nào mạnh hơn (Cái này là thi vật, thi chạy chứ không phải khoa học nhé. Đừng nhầm.)
    Vì vậy, thay vì hậm hực mình không phải là người nhanh nhất, tại sao mình không phải là người giúp đỡ các bạn khác cùng giải được bài toán này.
    Chả phải đấy là chân thành, mở lòng và kiên cường cố gắng đấy sao?
    Tiếp tục cố gắng?
    Hãy tiếp tục cố gắng, nhưng hãy cố gắng với một cái đầu trí tuệ.
  8. newlife73

newlife73 Thành viên mới

:) cảm ơn bạn nhé!
    Thực ra mình cũng thấy có những thứ mình suy nghĩ ko đúng, cũng đang cố gắng sửa đổi mà chưa được.
  9. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

love at the first sight ?
  10. phongdangvu

phongdangvu Thành viên mới

Thấy buồn, .. Cậu bạn làm cùng vừa mới nghỉ, mình thì vừa vào làm được chục hôm. Đã ít nói thì chớ, thi thoảng nói chuyện với bạn ấy mà bạn ấy lại nghỉ rồi. :-(
    Lại nhớ hồi đi thực tập cũng như này, có nói chuyện được mấy người thì họ cũng thi nhau nghỉ. Haiz