1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi chia sẻ những cảm xúc bất chợt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Thuy_min45, 16/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có chuyện mình ko bao giờ nhầm, cái thật là cái gì, sao ko tự vả vào mồm đi. Tự bản thân mình cũng ko nói dối được. Toàn thẳng những cái thật ở đâu đâu, ko tự nhìn vào mặt mình mà biết cái giả chỉ có HKGZ biết.
  2. -ufb-

-ufb- Thành viên rất tích cực

3. -ufb-

Vẫn tiếp tục làm những gì mình vẫn làm ở đây: post nhạc, bấm like và kể chuyện vu vơ.
  4. HKAGZ

Vẫn như mọi khi, sau những lúc như thế này, mình lại nhớ đến Anh, chỉ có Anh mà thôi! Chuyện xưa lắm rồi, cái thời mình chưa về VN. Cũng vì chuyện này mà mình đã ko gặp một người xa lạ khi họ quay trở lại. Vì mình biết mình ko đủ động lực để làm

Và sau bao khó khăn, mỗi khi đối diện, nhìn thấu con người, em vẫn Cảm ơn Cuộc Sống đã cho em một lần được gặp Anh. Poste lại vì bài viết này đã từng ở 1 nick khác cũng của mình trên này, chắc có nhiều người nhận ra ngay

thêm 1 lần nhớ Anh! Bây giờ thì ko phải là đã hơn 1 năm rồi nữa, thêm vài năm rồi ...

"chuyện hôm qua như nước chảy về đâu" ....

cuộc sống cứ trôi đi mãi như một dòng nước. đã hơn 1 năm rồi kể từ ngày em ra đi, về một nơi xa lắm, nơi mà em biết có thể em sẽ chẳng còn bao giờ được nhìn thấy Anh ...!

trong giấc mơ em, thỉnh thoảng Anh lại đến: Dịu dàng, che chở, yêu thương. Như đôi mắt Anh lần đầu nhìn mắt em, như cảm giác chờ mong nhẹ nhàng mỗi buổi sáng anh thức dậy đi làm, mỗi buổi chiều Anh dừng xe trước ngõ, như nhịp tim đập hồi hộp mỗi khi nghe giọng nói, bước chân Anh ...

giữa bao người và bao suy nghĩ, em và Anh hiểu rằng chúng ta nhận ra nhau, chúng ta nghĩ về nhau, với em và Anh, rào cản về ngôn ngữ và văn hoá đã hoàn toàn biến mất ...

em với Anh có nói gì đâu, vậy mà khi mọi chuyện trở nên phức tạp bởi sự xấu xa của con người, khi mà em rất sợ sự thật đã bị đổi trắng thay đen, khi tất cả mọi người đều hiểu lầm hoặc cố tình hiểu lầm em bởi mưu mô khốn nạn, thì chỉ có Anh hiểu tất cả và âm thầm đi bên em che chở !!

em và Anh có nói gì đâu mà mỗi lần đi ngang qua Anh, em và Anh đều hiểu một lực hút vô hình cả hai đều phải cố gắng gạt bỏ. Để rồi sau đó, em khép vội cửa phòng vùi đầu vào chăn mà khóc ...!!

em và Anh có nói gì đâu mà mắt Anh nhìn em dịu dàng, âu yếm thế, mà sao em bỗng thấy em là em nguyên vẹn nơi Anh đến thế, cái nguyên vẹn là em ấy em đã khát khao đi tìm nhưng chưa bao giờ may mắn tìm thấy ở người nào khác. Nhưng trước ánh mắt Anh, em luôn được nguyên vẹn là em với tất cả tính cách trái chiều nhau!!!

chẳng có một ai làm em nhận thấy rõ em còn thiếu sót, còn "yếu kém" nhiều điểm như Anh cả. Anh đã hoàn thiện dần tính cách em, hoàn thiện những khiếm khuyết nơi em, giúp em nhận rõ hơn bao giờ hết em là một cô gái như thế nào. "Điểm yếu" của em cũng là điểm mạnh, và chúng hòa hợp một cách rất tự nhiên, sâu xa với anh. Em hoàn toàn bị khuất phục trước Anh vì điều đó ...!!!

giờ đây, mỗi khi chợt nhớ lại lời nói của anh, cách Anh dạy bảo ba đưa bé, rồi buổi tối thì tắm cho con, buổi sáng thì mặc quần áo cho đứa bé nhất, cách anh hôn vào trán thằng nhỏ mỗi khi bị mẹ nó mắng oan, sao mà yêu đến thế !!!

rồi vô tình thấy anh nén tiếng thở dài trước một lời nói, hành động vô tâm của vợ, em hiểu khát khao nơi anh, anh mong vợ biết quan tâm đến chồng con và biết tế nhị hơn..

khi em nhận ra rằng Anh chính là người đàn ông em mà em từng mơ ước thì em cũng đau khổ nhận ra rằng em sẽ không bao giờ đến với Anh. cho dù chị ấy có thể không yêu Anh nhiều như em, nhưng giữa Anh và chị ấy đã có 3 đứa trẻ, chúng đều đang hạnh phúc vì có cả bố và mẹ !

em đã quyết định ra đi, chính lúc đó em mới hiểu thấm cái câu " ái biệt ly khổ". em đã ở xa Anh lắm rồi ...!!!

em vẫn nhớ về Anh, và em cảm ơn cuộc đời đã cho em được gặp Anh, cảm ơn những tháng ngày ít ỏi được sống gần bên Anh và các con Anh, những đứa bé đáng yêu, để được hiểu rằng những tháng ngày đó đã cho em hiểu biết bao điều về Cuộc Sống và con người!! cảm ơn Anh và yêu Anh !!!
    Lần cập nhật cuối: 25/03/2014
  5. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hự, đến giờ ăn trưa mà đồng nghiệp cứ nhắc rồi search image về bibimbap làm mình thèm quá đi. Thiện tai, thiện tai.
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Buổi trưa về nhà gấp quần áo để chiều đưa trả lại, lại nhớ về ngày có người từ VN sang ốm một trận. Mình lên nấu cháo, rửa chén và gập quần áo, dọn phòng lại cho người ta. Nghĩ lại cũng thấy buồn cười. Ngày xưa có người ôm mình, nắm tay mình, đi với mình suốt nhưng 2 người không yêu nhau mình còn hiểu được. Giờ có người thường xuyên ngủ với nhau, nấu ăn và ở với nhà nhau tuần 2-3 lần, để váy ngủ và cả BVS ở nhà người kia suốt mấy tháng trời, mua quà Valentine cho nhau, cũng chẳng bao giờ gọi đấy là "yêu nhau". Và chỉ cần xa nhau mấy ngày, đã có thể nói "yêu trong tâm tưởng" với một người con trai khác. None of my business anymore. Chỉ là đã đánh thẳng vào lòng tin vào người khác của mình. Như vậy thì thế nào mới được gọi là yêu?
  7. HKAGZ

1 bên là Ty trọn vẹn, đủ đầy !!!
    Còn 1 bên sẽ ko bao giờ là trọn vẹn, và cũng chưa bao giờ thấy được bằng một nửa của ty ấy, 1 vài nét quen quen
    Thực ra cả năm ko ló mặt lên yahoo là đủ hiểu mình xác định dừng hẳn
    Chẳng qua là 1 vài tý linh tinh rơi rớt lại nên là lên TTVN nói nhảm, nói cả chuyện nọ này chuyện kia chứ đâu phải riêng ai, ko ngờ lại gặp lại chừng 1 tháng trở lại đây, thế là lại thử, mới sinh chuyện
    Người phức tạp quá nên hiển nhiên mình ko có khả năng hiểu đúng và hiểu hết và phía họ thì cái gì cũng phải giải thích thì họ mới hiểu ít nhiều.
    Cho đến hôm nay thì mới trắng mắt ra mà nhìn sự thật: Mình bị coi rẻ đã từ rất lâu nay với cái lòng thương người bẩm sinh của mình và mình bị bán đứng
    Sock mạnh, ức chế, khóc lặng 5 phút. Sau đó mắt ráo hoảnh, tim chai lại
    Lại nghĩ và nhớ về Anh! Chỉ Anh thôi! Những lúc như thế này. Luôn mỗi lần khó khăn là như thế: Như 1 bức tường ấm áp, cảm thấy được an ủi, nhẹ nhàng, trái tim lại cảm thấy yêu đời lại và tin tưởng hơn vào con người.
    Thấy đúng: Hiểu cũng chẳng để làm gì, cũng chẳng hiểu nổi. ko làm gì được đâu, mình ko có khả năng làm gì hết. Bỏ đi những gì ko phải là của mình. Giữ được cái gì gọi là tốt đẹp thì mình giữ, gọi là quá khứ. Còn cái gì ko tốt đẹp thì mình cũng nên quên. Vì Cuộc Sống còn ở phía trước.
    Lần cập nhật cuối: 25/03/2014
  8. -ufb-

Có tin nhắn, phải chờ thêm 1 tuần nữa. CHờ. Nóng lòng. Phân vân giữa những quyết định nhưng nghĩ lại thì có lẽ là đi. Mình k0 chịu đc nhớ nhung và xa cách. Dù sao cũng xác định rõ lựa chọn từ ngày hôm ấy rồi. Nên sẽ cố thôi :)
    Mình k0 tin lời thầy bói bao h, nhưng thầy nào cũng nói số mình phải đi xa, lấy chồng xa. Vậy mà đúng.
  9. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

Có lẽ mình sẽ chẳng còn bao giờ lên cái chốn này nữa! :)
    -ufb- thích bài này.
  10. -ufb-

Hàng ngày đọc bài bạn Bhv thấy cũng thú vị, bạn đi thật hả. Mà có thể đó cũng là quyết định đúng.