1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nói chuyện các môn thể thao khác (trừ bóng đá nam)

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi hoa_khanh, 23/08/2017.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 1, Khách: 2):
  2. lam_mai_anh
  1. LackOfMoney

LackOfMoney Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em cg đg chơi lại món này. Hồi cấp 2 có tầm 1 năm chơi vui với đám bạn ở miếu làng. Hồi đó đánh bản năng, nhưng đám bạn cg k biết đánh nên đập vô tư. Giờ chơi phải lên mạng xem bọn nó dạy.
    ptsondr thích bài này.
  2. ptsondr

ptsondr Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hồi đó tui cũng tự chơi thôi chứ ko học thày gì cả nhưng vì chỗ tui tập trung toàn "nhân tài" nên tui đánh khá bài bản. Thằng vô địch và giải nhì quận đều ở chỗ tui hết, chỉ có thằng đồng hạng 3 với tui là ở nơi khác. Thằng đoạt giải nhì nhà nó giàu nên bố nó thuê riêng hẳn 1 ông cao thủ dạy - ông này đã từng đoạt giải 3 toàn quốc hồi trẻ - cũng dạy ngay tại bàn mà cả nhóm cùng chơi luôn nên học hỏi được từ ổng khá nhiều :)
    LackOfMoney thích bài này.
  3. hoalongtrang

hoalongtrang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bóng đá hay có cái kiểu đấu lần đầu thắng, nhưng tái đấu thì ôm hận.
    Như hồi 2008, Dúi mần thịt Vịt vòng bảng, nhưng chung kết gặp lại thì Vịt luộc chín Dúi;
    Tới 2009, Vịt chọt ngã Ngựa vòng ngoài, ai dè chung kết Ngựa đạp Vịt chỏng gọng. Hehe :));))
  4. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác xem cái clip này, toàn mấy pha bóng đẳng cấp không :)
    Pha đầu tiên (#10) cái thằng đó đánh mãi không thắng, đến khi giành được điểm thì nó cũng hết cả hơi:

ptsondr thích bài này.
  5. ptsondr

Ngoài Ma Long là legend ra thì tui rất thích thằng Chen Weixing - nó đánh vừa công vừa thủ rất hay, đôi lúc thấy khá hài hước :)) chứ thằng Joo Se Hyuc gì gì đấy của Hàn (ko nhớ tên lắm) thì toàn gò với cắt quá nhiều xem chán!

LackOfMoney thích bài này.
  6. bong3877

bong3877 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thời c3 của tôi với bác là vẫn đánh séc 21, bóng nhỏ hơn bây gìơ. Mà hà nội thời đấy ít ngưòi chơi hơn bây gìơ. Điểm mặt có Hưng, Trường doximex, Lâm con c3 Trần Hưng Đạo. Bác nhớ mấy thằng này k
  7. ptsondr

Chính xác! Thời đó đánh séc 21, mỗi bên giao 5 quả. Tui hút chết ở tứ kết, đánh với thằng đó hòa 1-1 hay 2-2 gì đó éo nhớ nữa. Đến séc quyết định tui bị nó dẫn 20-15, lúc đấy chắc mẩm mình xong phim rồi. Tui giao bóng xong rồi ko dám giật diếc gì hết, chỉ cố gắng gò cắt thật xoáy và ko ra ngoài thôi, thế éo nào gỡ liền 1 mạch 20 đều - do thằng kia tâm lý kém giật hỏng liên tục :)) rồi thắng lại 23-21, xong cái chạy ra gào thét như 1 thằng điên =)) Bán kết thì tui thua chính thằng vô địch - Hùng "líp".

Lâu quá rồi nên tui quên hết các cao thủ rồi, chỉ nhớ cái ông dạy thằng Đức mà đoạt giải nhì ấy - tên Nghĩa!
  8. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác lội ngược dòng cả 5 cái "match point" như vậy là đỉnh quá rồi còn gì nữa :) Nói là tôi nhớ Tiến Minh ngày xưa cũng vài lần lội ngược dòng như vậy. Nhớ có lần đánh giải thế giới (giải mà TM đoạt HC đồng, thành tích cao nhất từ xưa đến giờ của VN ở tất cả các môn bóng), ván cuối cùng ở tứ kết TM cũng bị đâu 3-4 cái match points gì đo', mà ko hiểu sao gỡ được rồi cuối cùng thắng nó. Thằng kia Đan Mạch. Thắng được trận đó vào bán kết là mới có HC đồng đó, vì thua bán kết là đồng hạng ba không có phân chia 3-4.

Đây là 1 màn lội ngược dòng trong bóng bàn cho các bác:
    ptsondr thích bài này.
  9. ptsondr

Lội ngược dòng thường do đối thủ tâm lý kém tự thua. Lúc thắng 20-15 mà bị gỡ lên được 17-18 là bắt đầu bị hoang mang dẫn đến đánh lại càng tệ. Cũng may cái là 5 quả đó là lượt tui giao bóng nên được chủ động hơn chút.
  10. soccer

soccer Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe mấy bác tả mà nhớ hồi hssv quá, có bác nào ở Saigon ko, mình cũng khoái bóng bàn lắm, anh em giao lưu zui zẻ :-)