1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi đăng tin : cần mua dụng cụ luyện võ, binh khí võ cổ truyền, pháp khí phong thuỷ ...

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi lyhl, 09/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lyhl

lyhl Thành viên mới

[rose]
    -----

Mình tạo ra chủ đề này để ACe nào có nhu cầu về tìm kiếm hoặc mua các loại dụng cụ tập thể dục, luyện võ, binh khí võ cổ truyền, pháp khí phong phủy ... thì vào đây đăng tin để được sự giúp đỡ của Ae hoặc báo giá của nhà cung cấp.

Mở hàng: tôi cần mua loại dùi cui xếp khúc, xin cho biết thông tin về hàng hoá, giá cả, cách thức giao nhận ... hiện tôi đang ở SG, cám ơn nhiều !
  2. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em có nhưng em chơi chưa chán [:D]

Nhưng em có vài thứ đồ chơi đã chơi chán, bác nào thích thì em bán cho, không thì đổi cho em cái đồ chơi gì mà các bác có:

- Côn nhị khúc.... xếp khúc (inox)

- Roi 9 khúc (inox)

- Xích có quả nặng ở 2 đầu (tên ninja là mankiri gì đó em quyên rồi - inox)

- Tonfa (nhựa cứng)

Tối về em up ảnh!
  3. dragonboy1080

Up ảnh hầu các bác

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mấy đồ này em mua trên mạng hồi đi du học, chỉ dùng để tập chơi, chưa bao giờ mang ra khỏi cửa ==> đừng hỏi em câu "thực chiến thế nào" =))

Giá rổ thể nào các bác cứ up lên đây, em thấy đáng thì em bán, không thì thôi!

Nhắc lại là các bác có đồ tập võ (hay phong thủy gì đó như lời bác chủ top) mà chơi chán rồi thì đổi cho em!

P/S bác chủ: nếu bác thích thì lúc nào bác tiện đường ra HN em tặng luôn bác bé rùi cui xếp bỏ túi được (trong ảnh)
  4. wingchunHK

wingchunHK Thành viên mới

Mở hàng cho phong thủy :

Gởi đến anh em diễn đàn một địa chỉ xem phong thủy rất hay, hay ở chỗ :

* Sư phụ này gốc Hoa, học phong thủy bên Trung sau đó lại học bên Anh, kết cuộc loại bỏ tất cả những điểm thuộc về phạm trù mê tín hay biểu tượng niềm tin theo cách tự kỷ ám thị. Vừa rồi anh bạn ở quận 7 mời ông thầy sang xem thử tại sao kinh doanh cà phê cho giới văn phòng lại ế ẩm quá. Ông thầy chẳng hỏi tuổi không xem hướng mà chỉ phán : "ngộ đi nãy giờ , thấy nị mở quán cà phê chỗ này không ổn, khỏi nói dài dòng, nị cứ thuê mặt bằng khu vực nào có mấy ông ngân hàng ở đó. Lý do mấy ông nhà băng mở chi nhánh thì khu vực đó an ninh phải ổng định, điện cũng ổn định, gần văn phòng của nhiều doanh nghiệp, ... hiệu ứng domino buôn có bạn bán có phường. Nị chưa biết quảng cáo gì thì trước mắt là vậy"

Anh bạn ngờ ngợ bảo muốn xem sinh khí, hướng nhà vì lúc trước anh này căn cứ vào bát trạch khá chuẩn rồi mới mở quán. Ông thầy cũng lại chẳng hỏi tuổi không xem hướng mà ôn tồn lấy "đồ chơi" ra giải thích. Đó là một khối cac ton có thể tháo ráp, mô phỏng lại nhà gia chủ với cửa chính, sân, cửa sổ,... cuối cùng thổi khói màu vào để xem khí chạy ra sao ? Cuối cùng ông thầy phân tích lại theo bát trạch và quyền không phi tinh một lần nữa.

wingchun sẽ xin ông thầy cho công khai địa chỉ vào những ngày tới để diễn đàn thêm phong phú.
  5. lyhl

lyhl Thành viên mới

[rose]
    -----

Cây dùi của bạn nhìn đẹp và chắc chắn đó, mình chân thành cảm ơn, nhưng mình tìm nó không phải cho mình mà mua dùm cho một anh bạn, cây của ảnh được cấp sau khi sử dụng thì xếp lại khó khăn, ảnh nói nếu thấy tốt thì sẽ mua một số thay luôn cho các đồng nghiệp.
  6. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Mình đang muốn mua một cái mộc nhân cỡ trung bình . Bạn nào biết chỗ thì giới thiệu cho mình nhé!

Trước thấy có topic của Tamvuong lập ra có bán mộc nhân. Giờ lại thấy xoá rồi chả biết liên lạc với ai?
  7. Cadate

Cadate Thành viên quen thuộc

8. dragonboy1080

Bác bán bao nhiêu 1 đôi?

Khoe bác 1 đôi em vừa tậu bên muare:

2 em này để tập cũng thích phết, nhưng em không dám phệt lung tung vì sợ bung tay cầm.

Em còn 1 đôi bằng sợi nylon (ảnh trên net nhưng em có 1 đôi y hệt mua ở Trịnh Hoài Đức):

Mấy em này cứng lắm, phệt thoải mái vào bất cứ vật liệu gì, phải cái hơi dài, dùng 1 cây lại thấy tiện hơn dùng cả đôi.
  9. taduong08

taduong08 Thành viên mới

Em còn 1 mớ như thế này nè, bác nào có nhu cầu ko ^^:

Gỗ chất lượng đảm bảo, cho các bác test nhoè.
  10. musashi89

musashi89 Thành viên mới

Bác nào có shinai tập kendo cũ, không dùng, gẫy hỏng... thì pm mình mình mua nhé 01632 579 517