1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi dành cho những người thích ăn hàng !

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi maxtim142, 26/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maxtim142

maxtim142 Thành viên quen thuộc

Nơi dành cho những người thích ăn hàng !

Chào các bạn !
    Ông cha ta từ xưa ví chuyện ăn như một thứ nghệ thuật của con người ,các bạc có thể cung cấp cho những đồ đệ của những Thực Thần những nơi bán đồ ăn ngon rẻ và nhất là những món ăn lạ !
    Một số món ăn của mình biết
    Bún bò Huế :Nguyễn Cư Trinh (Giá hơi cao những tuyệt nhất thành phố )
    Bột chiên :Vỏ Văn Tần
    Bánh xèo :Đinh Công Tráng ....
    Hy vọng các bạn sẽ góp một chút món ăn và nơi bán
    Thanks[r2)]

thu le
  2. Cocolee

Cocolee Thành viên quen thuộc

Chac muon nhan manh day la cac quan o HCM chu khong phai o Hn
  3. Nokia8890

Nokia8890 Thành viên rất tích cực

the bac nao biet cac dia diem o HN cho nao ngon nhat ma lai re nhat thi chi cho em voi nhe
  4. choc

choc Thành viên tích cực

chủ đề ăn uống này Choc có đóng góp sơ qua bên box Quán.. ở Forum Public, nhưng ko đúng chủ đề. Nay có Nokia hỏi thì tớ chuyển qua đây cho tiện theo rõi nhé! Ko fải tớ câu bài!
    Quán ăn sáng CHOC cũng xin đóng góp thêm một ít.
    Đầu Bảo Khánh có quán Bún Mọc khá đông và ngon. Thích nhất là nước dùng trong, ngọt và không quá béo, thứ nữa là quán có hai loại bát ít (5000d) và nhiều (7000d), ăn vừa đủ mà không bị quá no hay tức bụng. Quán bán đến quá trưa thì nghỉ.
    Ngay gần đó bên kia ngõ Bảo Khánh có hàng bánh cuốn cũng rất ngon va đông khách. quán này bán cả ngày, giá TB là 3000/đĩa.
    Ở phố Lương Văn Can, gần ngã tư Hàng Bồ có quán xôi gà tuyệt cú mèo, ăn kèm với hành tây làm theo kiểu dưa góp để tránh ngấy - khá lạ miệng và dễ ăn. Hàng xôi này kinh doanh thêm cả bún mọc hay măng nữa, khá đông khách chen vai thích cánh trên vỉa hè mỗi sáng sớm.
    Ở Quan Thánh có hàng Bánh bao và sữa đậu nành cực ngon. Bánh làm hơi giống kiểu Trung Quốc, ít bột nở, không giống bánh bao Mỹ Hạnh phổ biến thường bán ở Lương Văn Can. Sữa đậu nành bao giờ cũng có hai loại nóng và đá, uống kèm với bánh bao thì rất, rất... (ực).. ôi ôi thèm wá!
    Phở ngon Hà Nội thì có nhiều lắm! Phở Trung tự là một trong số đó! Rồi phở Thìn ở bờ hồ (Đinh Tiên Hoàng), phở Sướng ở Ngõ Trung Yên, phở Nguyễn Du, phở Lê Văn Hưu, Phở Sửu (ở phố nào tớ nhớ mãi không ra) phở... ôi nhiều lắm tớ kể ra không hết.
    Bún thang ngon có 1 hàng ở đầumột ngõ gần triển lãm Giãng Võ trên đường Giảng Võ. Sáng bạn qua đây thì xe máy cứ la liệt. Của đáng tội, cái anh bún thang này ai mà không ăn được mắm tôm thì phí wá, hương vị thơm ngon giảm đi còn một nửa! ăn kèm với củ cải khô dầm .. ái chà chà...
    Cũng gần ngã tư Lương Văn Can, trên phố Hàng Bồ có một gánh hang Bún riêu + cháo sườn, đựng vào hai cái nồi to tướng khum tròn tròn kiểu ngày xưa mà tớ chả biêt gọi là gì. Bún riêu đượm, màu riêu vàng + màu đỏ cà chua, xanh của hành, trắng của bún; ăn kèm với rau sống thái nhỏ. Cháo sườn ăn cũng được, cặp kè với quẩy khá ngon và giòn.
    ...
    Đó là ăn sáng. Thế còn quà nói chung thì Choc có biết một số đấy, để mai Choc post lên nhé! Bây giờ fải out đây, 4am rồi!
    Chúc mọi người bữa sáng nay ngon miệng!
    Choc
  5. Bom

Bom Thành viên rất tích cực

Hé,các bác sướng nhể!Lại còn ăn sáng nữa,tớ mấy năm nay không biết bữa sáng nó là thế nào vì chuyên gia dậy muộn mờ
    À hàng phở Trung Tự mà bác CHOC nói có phải là "Phở bò gia truyền"không nhỉ?
    -------------------
    Hôm nay trời nắng chang chang
    Mèo con đi học chẳng mang thứ gì
    Chỉ mang một mẩu bút chì
    Và mang một mẩu bánh mì con con
  6. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Nghe cac bac noi ma em nho nhung ngay con o VN qua,gio day thi con dau nhung quan an hang ngay xua nua.Ben nay di dau cung di an tiem,an restaurant....em thi thich ngoi le la o cac quan hang le duong hon.Vay chung nao to ve Choc nhat dinh phai huong dan to di an hang nhe?
    One Wing Angel
  7. choc

choc Thành viên tích cực

Choc
  8. choc

choc Thành viên tích cực

maxtim142 ơi, cái topic hay như vầy mà bỏ mặc nó cả nửa tháng ko thèm ngó ngàng đến nó sao đang? Choc có biết thêm quán ăn hàng rất... mê ly! dưng mà mọi người tham gia hẻo wá nên tụt hứng ko muốn nghĩ tiếp để post lên nữa. Hình như độ rày tình hình nhiều biến động, anh em ta quan tâm đến chính trị và xã hội nhiều hơn, box làm quen cũng nhiều hơn nên ko rảnh cái bụng để tính đến ăn hàng há??
    Rưng mà ko ăn thì sao sống????
    hì hì! Just kidding! No more interest in gastronomy, Gourmets?
    Choc
  9. CAP

CAP Thành viên quen thuộc

Đúng Đó CHOC uii
    Không ăn thì sao sống đây?Chuyện ăn sáng thì đương nhiên rùi. Mình học chiều nên ăn sáng xong rồi đi uống cafe thú vị lém Gần như hôm nào cũng thế.Trừ
    hôm nào mải mê xem bóng đá hay chit chat khì sáng hôm sau đành từ bỏ thói wen vậy.Các bạn ăn sáng thì hay ăn gì nhất?Bún ,phở ,miến hay xôi.Mình thì chiến tất luôn không trừ cái chi cả nhưng tất cả chỉ ăn vẻn vẹn có ......một số ..... wán thui không ăn ở đâu khác nữa.hehehehe. Để CAP chỉ cho các bác ở HN nha ,ai ở xa HN thì cứ giữ địa chỉ này để khi đến HN tới mà thưởng thức.
    Thứ nhất là ở phố CHÂN CẦM có một ghánh hàng bán bún ,miến mọc buổi sáng nhưng báo với các bác là nên đi ăn sớm trước 7h 30 là được không thì dẽ không còn gì mà ăn nếu các đi wa' giờ này với lại đi muộn thì phải chờ rất lâu mới được ăn ĐÔNG MUH
    Thứ hai là ăn bún ốc bò ở phố ??? Các bác đợi em coi bản đồ chút (dò dò cái bản đồ) .Ra rồi phố Hoè Nhai ,cũng không nhớ số nhà nhưng các bác cứ tới Hoè Nhai thấy hàng nào đông xe máy thì tạt vô.Đã bao giờ các bác ăn bún ốc mà có thêm giá trần cùng bắp bò chưa? Nếu chưa thì tới ăn thử nhé hihihi Ăn xong thì post bài lên đây cho anh em cảm tưởng nhé hehe.
    Bây giờ các bác ăn gì nhể ,ăn xôi nhé,nếu ăn xôi thì các bác cứ đến đối diện chợ Hàng Da nhé bên cạnh nó còn có cả một hàng bán giò chả ngon lắm nhất là chả cốm nổi tiếng của HN đấy ăn sáng xong mua một ít giò chả về nhà cho bữa tối thể nào chẳng được mẹ khen hehehehe .Vậy nhé các bác cứ ăn đi nhé mai mốt em lại post cho vài cái nữa .Nếu các bác nhiệt tình ăn.Cái chính là phải nhiệt tình cơ ,ngon hay không là chuyện phụ he.
    SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO PHÁP LUẬT
  10. maxtim142

maxtim142 Thành viên quen thuộc

Các anh chị thân do dạo này đang bận nên không vào thôi !Chứ thực ra em ham an lắm đóBEBE
    Thư Lê