1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

2 vợ chồng nhà em bằng tuổi nhau. Nên cãi nhau hoài, mà chẳng ai chịu nhường ai. Sợ chừng 10 năm nữa mình già hơn ông ấy, vụ bồ nhí thì kô sợ nhưng sợ ra đường người ta bảo 2 chị em, hu hu. Các bạn có ai có vợ/ chồng tuổi như em không? Em muốn học hỏi kinh nghiệm làm sao bớt "oánh nhau".
  2. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Cũng lấy chồng bằng tuổi, chắc phải chấp nhận thôi!
  3. ngongbeohd

Được cái lúc yêu thì cũng sướng đấy, bắt nạt thoải mái, tự nguyện phục tùng vô điều kiện. Chắc lấy nhau về rồi sẽ bị "trả thù", hic :(
  4. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

đúng đúng, lấy về tự dưng bị "đì", mà tó kô biết có con nít quá không. Cái gì ức quá là chui vo toilet nước mắt rỉ rỉ. Tuy là giấu nhưng "ông kẹ" vẫn biết. Bữa đó khỏi cần nấu cơm, đi ăn tiệm
  5. be_heo

be_heo Thành viên mới

Bằng tuổi nằm duỗi mà ăn! Không có khoảng cách thế hệ, nhà sẽ vui ra phết!
    Phụ nữ bây giờ cũng nhàn hơn, ko còn lam lũ như xưa, công nghệ làm đẹp cũng nhiều, lo gì già hơn chồng!
  6. ngongbeohd

Tớ không lo cãi nhau, tớ lo cái khác, nhưng mà tớ cũng chẳng muốn nghĩ nhiều, cái gì của mình thì trước sau cũng vẫn là của mình.
    Còn tuổi tác, đương nhiên là vấn đề rồi, vấn đề ntn thì chắc chỉ có Time mới là câu trả lời hoàn thiện nhất.
    Hãy cứ vui ngày hôm nay đi đã
  7. australia888

australia888 Thành viên mới

Mình hơn tuổi ông xã, bà già đây, vậy mà lúc nào cũng thấy nũng nịu, lèo bèo, quấy rối ông xã hơn trẻ con
    Được australia888 sửa chữa / chuyển vào 14:52 ngày 14/02/2008
  8. UHY

UHY Thành viên mới

Vấn đề lớn nhất mà hai vợ chồng bằng tuổi gặp phải, đó là chả ai phục ai nên dễ cãi nhau. Nếu bạn là phụ nữ hãy nín nhịn và tôn trọng chồng hơn một chút thì gia đình sẽ yên ấm. Bằng không người đàn ông sẽ đi tìm cái mình thiếu ở nhữg phụ nữ trẻ hơn đó là sự tôn trọng.
  9. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

em thì em cứ thắc mắc sao chồng lại thích "ăn thua đủ" với vợ. Mình tôn trọng, nhịn hoài mà người ta vẫn cứ khoái ăn hiếp. Chắc cái tôi lớn quá. Các chị có cách nào kềm cơn nóng lại không? Em ngang như cua, nóng len là mất khôn. Hết giận thì cười với chồng, chồng biết tính cũng cười lại rồi la: Hư! . Em sợ em mà cứ cãi chồng như vầy hoài cũng có ngày như chị noí í, chồng kiếm con khác biết chiều chồng thì chết
  10. ngongbeohd

Hôm qua, có một em gái nt vào máy chồng thế này " Em chúc anh chị mãi mãi Hp. Không có TY nào vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của TY.." Chúc thâm thật! Mãi mãi Hp dưng cơ mà không có TY nào là vĩnh cửu hết, hè hè
    Thật ra thì nói vậy cũng đúng thôi, nhưng nghe tức tức, mà bây giờ các em gái mới lớn cũng hay thích nhảy vào lòng mấy anh có vợ lắm(đọc cơ số topic bên Tâm sự thì biết). Dù sao chị em cũng phải đề phòng, lúc có biến rồi thì cũng ko quá shock