1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fantasy13_23

fantasy13_23 Thành viên tích cực

mình vẫn thích nhất là lấy chồng hơn từ 5-10t.
    chú sếp mình lấy vợ bằng tuổi, giờ 55t mà nhìn chú như 35 (chú sướng mà, bé thì bố mẹ chiều, lấy vợ thì vợ chiều), còn vợ chú nhìn đúng nghĩa con số 55.
    Lần cả cq đến nhà chú ăn tân gia, thấy cô lại tg là mẹ chú. Buồn ghê cơ :(
    Lấy chồng trẻ đẹp cũng sướng nhưng cũng khổ. mà đàn bà thiệt nhìu hơn :P
    lấy rùi thì đành chịu, h nghĩ cách hành cho nóa già nhanh hơn mềnh đi
    còn chưa lấy thì cố mà tránh :)>-
  2. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

khi ngồi bia rượu với mấy thằng bạn về vấn đề gái mú mà có mặt của 1 thằng xúc con vợ hơn 2 tuổi là mình phải tránh ko giám đả động gì về việc yêu gái bằng hơn hay kém 1 tuổi ( vấn đề là vị trong buổi nói chuyện có mấy thằng bạn đâu 3 đít sắp chơi vơi rồi tâm sự về việc chọn gái )
    Những bạn gái mà lấy chồng bằng tuổi hay kém tuổi mình thì tôi khuyên thật lòng nên chọn thằng nào nó yếu sinh lý ý vì nếu phải cái thằng sinh lý bình thường hay khoẻ mạnh thì các em chỉ được vui vẻ lúc này thôi, rồi chỉ cần khi các em bước vào tuổi 50 kinh nguyệt đã hết, nu cầu ******** cũng giảm theo , thằng chồng lúc đó vẫn đang khoẻ mạnh mà vợ lại ko đáp ứng nổi thì kiểu gì các em già lúc đó sẽ phải đi đánh ghen nhẹ thì là đối tượng hồi xuân , nặng hơn nữa là mấy em sinh viên :-"
  3. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Em với ông xã bằng tuổi nhau, nếu tính tháng thì em còn hơn ông xã vài tháng. Em cũng chẳng dám to toe với các lão làng đâu nhưng em trộm nghĩ thế này: Vợ chồng thì cũng có lúc này lúc kia, lúc vui vẻ, lúc giận dỗi chứ cũng chẳng cứ là bằng tuổi hay hơn tuổi. 2 con người, lớn lên trong 2 môi trường khác nhau, tính cách khác nhau, bây giờ về sống chung dưới 1 mái nhà, đôi khi mỗi người phải biết hạ cái tôi của mình đi 1 tý thì nhà cửa mới êm ấm được. Có điều em thấy vợ chồng bằng tuổi nhiều khi dễ nói chuyện và chia sẻ hơn do tâm lý bằng tuổi nên dễ có cảm giác bạn bè hơn [:D]. Còn hơn tuổi nhau thì được lợi thế là người kia có kinh nghiệm hơn, trải đời hơn thì dễ hiểu mình hơn và dễ cho mình những lời khuyên hợp lý hơn......bla..bla. Túm lại là cái gì cũng có cái được và cái chưa được ạ. Còn về cái khoản a..b...c như bác nào nói đấy thì em thấy cũng đúng, dưng cơ mà em chưa đến hồi đó nên em chưa lo. Kệ, lo trước mau già, đến đâu hay đến đó, "mưa lúc nào mát mặt lúc ấy" ạ. hí hí
  4. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Thế này thì còn lo gì nữa bạn ơi. Vợ chồng thì bỏ nhau được nhưng chị em thì có bao giờ bỏ được nhau:)>-
  5. chieusay81

chieusay81 Thành viên mới Đang bị khóa

Lay chong bang tuoi cung co hay rieng chu, khong cai gi la hoan toan tot dau,hihi
  6. hungsim

hungsim Thành viên mới

Hai vợ chồng Mình cũng Bằng tuổi, quả là cũng khó khăn Vì ít ai chịu ai nhưng Nói chung cũng vui
  7. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

lúc nào vui cứ vui, sướng cứ sướng cái đã, hậu quả xét sau, biết thế quái nào mà tính đến vài chục năm nữa :D
  8. meomunhunchuotchu

meomunhunchuotchu Thành viên mới

Cũng có người yêu bằng tuổi, híc mình thì trẻ con, hắn thì còn trẻ ... phải nhịn thôi.
    Đang tính chuyện cưới mà cứ cãi nhau.
  9. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Chồng mình còn ít tuổi hơn cơ =))
  10. akizora

akizora Thành viên quen thuộc

Lấy chồng bằng tuổi mọi thứ đều ok mỗi tội nhìn vẻ bên ngoài mình luôn già hơn chồng. Cái này mình cũng pó tay luôn híc .