1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BrodaRu

BrodaRu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vợ bạn nêu một tấm gương sáng cho mọi người.
    Chúc mừng bạn thêm hạnh phúc
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Cái này ko nên. Cái gì cũng nhường cũng nhịn, một thời gian tới cô ấy sẽ thấy chồng mình quả là vô dụng, việc gì cũng do mình quyết. Những cái nhỏ nhỏ sẽ tích tụ thành cái lớn. Theo cá nhân mình là nên nhường cô ấy những cái gì đúng hoặc là làm theo cách của mình cũng được cô ấy cũng được. Nhưng những vấn đề còn băn khoăn thì cũng nên nói ra ý nghĩ của mình, cho dù sau đó vẫn là quyết theo ý kiến cô ấy đưa ra (vì nó hợp lý hơn, chẳng hạn thế).
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nhà mình cũng hay sử dụng chiêu này. Cơm sôi nhỏ lửa mà.
  3. lmhong69

lmhong69 Thành viên mới

@-)đúng là vợ mình " cáo " thật. còn nữa lúc có bạn bè , anh em của mình cô ấy luôn tươi cười , ngoan ngoãn chẳng bao giờ làm mất mặt mình nên nhiều lúc mình cũng "nể".
    riêng về phần mình mình chỉ góp ý với tất cả các bà vợ như thế này : nhường nhịn đúng lúc __tấn công đúng lúc_________tất thắng b-( không phải chân lý lúc nào cũng thuộc về kẻ mạnh [r37)]
  4. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

sợ dzề, chủ yếu là còn sức hút thôi, mình có mấy đôi bạn, vợ còn hơn tuổi chồng, mọi người nhìn vào ko ai biết , choáng
  5. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Làm được như vợ bác này khó thật là khó. Nhà em mà xung đột thì e sôi máu lên rồi, làm sao mà bình tĩnh như vợ bác được.
    Đáng học hỏi đấy !
  6. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Vợ chồng tớ bằng tuổi nhau nè, vậy mà lấy nhau hơn 6 năm rồi chưa một lần to tiếng với nhau đấy, sợ chưa ? =))
    Cãi nhau thì hồi mới cưới cũng có, nhưng mà nói chuyện vô cùng nhỏ nhẹ, sau rồi đứa nào cũng nhận mình sai =))
  7. bongdaso

bongdaso Thành viên mới

Hội này vui quá, năm nay chắc phải lướt hội này nhiều :D
  8. ab747er

ab747er Thành viên quen thuộc

Gửi mọi người một truyện cưới (ST) [:D]

Một cặp vợ chồng tổ chức lễ kỉ niệm đám cưới vàng. Sự chung thủy của họ được mọi người trong thị trấn nói đến. Và một tờ báo ở địa phương đã cử phóng viên đến phỏng vấn hai người về bí quyết để giữ gìn cuốc sống hôn nhân hạnh phúc lâu dài.

- Lúc đó là tuần trăng mật của chúng tôi - Ông chồng nói - Chúng tôi đã đi thăm Grand Canyon và quyết định đi một chuyến xuống dưới hẻm núi đó bằng con la.
    Chúng tôi đi được không bao xa thì con la của vợ tôi nó bị trượt chân. Joana, vợ tôi, đã nhỏ nhẹ nói: "Đây là một lần".
    Chúng tôi lại tiếp tục lên đường, đi được một đoạn nữa và con la đó lại bị trượt chân. Lần này Joana cũng nhẹ nhàng nói: "Giờ là hai lần".
    Đi được nửa dặm đường nữa thì con la bị trượt chân tiếp. Vợ tôi đã rút khẩu súng lục trong túi ra và bắn con la chết. Lúc này tôi đã phản đối sự đối xử của cô ta đối với con la tội nghiệp, khi ấy Joana nhìn tôi và nhỏ nhẹ nói: "Đây là một lần" ^:)^
  9. gialinh1007

gialinh1007 Thành viên mới

Trời chỉ thấy các cụ bảo vợ chồng bằng tuổi nằm duỗi mà ăn chả phải lo lắng gì , hóa ra thấy khổ cũng nhiều quá , mình còn nhiều hơn ông xã 1 tuổi nè , không biết sau này còn thế nào nhỉ ??????????
  10. Truong_Aqua

Truong_Aqua Thành viên mới

mình sắp cưới mà lại bằng tuổi bà xã lun, he he chắc không đến nỗi như các bạn mô tả. Hope!