1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

hu hu,em đây nè lấy chồng hơn 9 tuổi lận nhưng mà lúc nào cũng lo sợ chẳng kém gì các chị
    chồng em luôn luôn bận rộn và có hàng đống các mối quan hệ ,ngày nào em cũng giận cũng gọi điện về than thở với bạn bè rồi lại lên giường đắp chăn ti tỉ khóc đến khi chồng về xin lỗi thì lại thôi , lại yêu chồng như thường .Thỉnh thoảng em lại thấy tin nhắn của mấy chị nhắn cho chồng em trách thế này thế nọ ( có lẽ là chưa bít chúng em cưới nhau rồi )cũng tức lắm nhưng chẳng bít làm thế nào .
    lấy chồng hơn tuổi thì công nhận là đựoc chiều , tha hồ làm nũng, thích gì đựoc đấy , nhưng nếu không nói ra thì dù có là Sn, valentine''s thì chồng cũng chẳng nhớ và hông có quà , nhiều khi giận chồng quá em đặt vé máy bay đòi bỏ về nhà với bố ngay ,nhưng rồi nghĩ đi nghĩ lại thì chẳng có ai tốt với mình bằng chồng mình hết nên thôi .Cũng tại em thì quá trẻ con còn chồng em thì đã lớn rồi và quá bận rộn
    Chồng em hay nói thế này " chỉ tại em hay lo nghĩ vớ vẩn nên mệt anh , mệt em , em cứ bình thường đi thì sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra hết ..." . Có lẽ đúng thế các chị ạ , mình cứ vui vẻ, cười fé lé thì sẽ chẳng sao đâu , yên tâm
  2. callalys

callalys Thành viên mới

Hôm nọ mẹ chồng tương lai bảo: 2 đứa bằng tuổi nhau thì hiểu và chia sẻ đc nhiều, nhưng đôi khi vì là bạn bè nên dễ đối xử với nhau thiếu tôn trọng. Tớ ngồi cười ruồi vì:
    - Tớ cả chàng thường xuyên đánh nhau, mà đánh nhau thật ý, đánh, đạp, cắn nhau loạn lên
    - Đúng là nhiều khi mình rất đành hanh, bắt nạt chàng
    - Tớ thuộc kiểu trẻ so với tuổi. Nhưng đến tầm này thì bắt đầu thấy chàng trẻ...như mình rồi. Ít nữa ko bít ra sao nữa

Tớ thấy miễn là vợ chồng hòa hợp, trong ấm ngoài êm thì tuyệt nhất. Quan trong gì tuổi tác mọi người nhỉ?
  3. babyde911

babyde911 Thành viên mới

Tớ với chồng tớ cũng bằng tuổi mà tớ toàn gọi cậu í là " ku " là "nhóc " có hôm bị mẹ cậu í nghe được xạt cho một trận. Cậu í thì toàn xưng "ta" gọi tớ là "nhà ngươi ". Chỗ bạn bè rùi yêu nhau nên chúng tớ cảm thấy thân thiết, nói chuyện cũng thoải mái hơn. Ku í lâu lâu cũng tỏ ra người lớn hơn tớ nhưng vẫn thường bị tớ bắt nạt là chính. Ko chịu thua là tớ khóc hu hu như trẻ con í. hihi
  4. girlxd

girlxd Thành viên mới

Tớ thấy topic này lâu rồi, đụng đến đúng "ngạch" nhà mình rồi nhưng lúc đầu định không quan tâm. Giờ đang rảnh, mới đụng vô!
    Trước hết, tớ và anh nhà bằng tuổi nhau, đã yêu nhau 5 năm rồi mới cưới! Lúc đầu, các cụ 2 bên gđ cũng không thích 2 đứa = tuổi đâu, nhưng rồi bọn tớ đã thuyết phục các cụ là bằng tuổi chả sao cả. Tớ thì không thấy lo lắng về vụ hai vc = tuổi đâu.
    Hồi mới yêu, tớ hỏi anh ấy: Nhỡ sau này em già hơn anh thì sao? - Anh trả lời: Nếu chồng sợ vợ già, thì phải làm nhiều tiền. Anh không sợ điều đó!

Còn chuyện ngoại tình vì vợ = tuổi (sẽ già hơn chẳng hạn) thì mình nghĩ không đúng. Ngoại tình không cứ là phải vợ già, vợ xấu... nó có nhiều nguyên nhân.
    Tớ nghĩ, mình là phụ nữ, người ta có câu " đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm" nên tớ nghĩ, tất cả phụ thuộc nhiều vào người vợ. Ng vợ biết cách chèo lái con thuyền thì sẽ sóng yên bể lặng, gia đình vui vẻ hạnh phúc... (tất nhiên là cũng có trường hợp ngoại lệ rồi! )
    Vậy, tớ nghĩ, đừng bao giờ có tư tưởng chồng (hay vợ) mình bằng tuổi mình. Như tớ, khi gọi chồng (dù = tuổi) bằng anh là tớ có sự "nhường" xuống một ít. Tớ thấy mình "bé" hơn anh ấy, có lẽ anh ấy cũng vậy mà chả bao giờ hai vợ chồng cãi nhau, giận nhau cả (từ hồi cưới tới giờ thui, sau thì chưa chắc )
    Chúc mọi người luôn hạnh phúc với tổ ấm của mình.
    Được girlxd sửa chữa / chuyển vào 16:49 ngày 28/02/2008
  5. wiv611

wiv611 Thành viên mới

e đọc tâm sự của các chị mà thấy khâm phục quá. Bọn em cũng yêu nhau gần 4 năm rồi, mà đang đứng trên bờ vực. Không biết nên làm thế nào cả.
  6. muayeu

muayeu Thành viên mới

Nhiều lúc nghĩ vợ chồng là cái duyên cái số. Lão nhà m cũng bảo ko hiểu sao ngay khi gặp đã thấy có cảm giác rất gần...m cũng thế chắc có nợ với nhau từ kiếp trước. Vợ chồng mình bằng tuổi nhưng lão ấy trẻ lắm. Nhiều khi cũng lo lắng, nhưng chỉ một lúc thôi.Trong 7 năm tìm hiểu cũng có lúc nọ lúc kia, có lúc nghĩ kết quả =o.
    Bạn hãy làm theo cách trái tim bạn mách bảo nhé, mọi chuyện sẽ oke thôi!

[nick]
    được oisoioi sửa chữa / chuyển vào 17:12 ngày 01/06/2009
  7. phuonglanhou

phuonglanhou Thành viên mới

Vo chong bang tuoi ngoi ruoi ma an, suong nhe! [​IMG]
  8. rinvic

rinvic Thành viên mới

Sẽ là nổi đau nếu 1 trong 2 người có cá tính độc lập. Định kiến ở mình còn nhiều, mà phụ nữ thì cũng chưa độc lập hết, mà nam nhi thì cũng chưa bản lĩnh hết.
    Trước tớ vẫn nghĩ chỉ yêu là đủ, nhưng đã sống với người lớn tuổi hơn mình, rồi cả bằng tuổi, kết luận là thích hơn khi sống với người lớn tuổi hơn, dù là cả 2 đều là yêu.
    Lấy bằng tuổi thì con gái cứ phải nhường nhịn, nhún nhường, chẳng được tị nạnh nhau mặc dù là bản chất rất dễ tị nạnh nhau. Lúc yêu thì tự tin lắm, anh yêu tôi thì chiều tôi, khi sống với nhau thực sự thì mới vỡ ra nhiều điều. Lúc đó người nữ sẽ bị đổi ngôi đóng vai phải chiều đối tượng thôi hà,
  9. hoachuoi

hoachuoi Thành viên mới

Đang bức xúc thì vào đây gặp topic đúng tâm trạng.
    Chồng e hơn e 1 tuổi các chị ạ. Về tư duy và độ giỏi giang thì e ko bằng 1 phần của chồng nhưng về giao tiếp thì cứ như e đã lấy phải một ông con học sinh cấp 3 ấy ạ.
    Chồng e trẻ con ko thể tả nổi. Sao mà kém thế. 28 tuổi đầu rồi mà đi đâu, cứ mở miệng ra là nói hớ. Nhiều lúc mình đi cùng cũng phải xấu hổ.
    E đang rất bực mình đây này. Các chị nào may mắn lấy được chồng dù có kém tuổi nhưng đàn ông thì có khi còn sướng hơn các chị lấy chồng nhiều tuổi ấy chứ. Như e thì chắc cả đời sẽ phải làm cô nuôi dạy trẻ mất.
  10. hoachuoi

hoachuoi Thành viên mới

Đang bức xúc thì vào đây gặp topic đúng tâm trạng.
    Chồng e hơn e 1 tuổi các chị ạ. Về tư duy và độ giỏi giang thì e ko bằng 1 phần của chồng nhưng về giao tiếp thì cứ như e đã lấy phải một ông con học sinh cấp 3 ấy ạ.
    Chồng e trẻ con ko thể tả nổi. Sao mà kém thế. 28 tuổi đầu rồi mà đi đâu, cứ mở miệng ra là nói hớ. Nhiều lúc mình đi cùng cũng phải xấu hổ.
    Lấy nhau được 3 tháng, giờ bắt đầu bập vào những việc quan trọng mới thấy ông chồng mình kém kỏi lại còn bảo thủ đến mức ngu dốt. Gần đây bọn e cãi nhau suốt. E chỉ hơi có tí giọng góp ý là cuộc chiến nổ ra. Mà ko nói thì biết đến bao giờ chồng em mới lớn được đây
    E đang rất bực mình đây này. Các chị nào may mắn lấy được chồng dù có kém tuổi nhưng đàn ông thì có khi còn sướng hơn các chị lấy chồng nhiều tuổi ấy chứ. Như e thì chắc cả đời sẽ phải làm cô nuôi dạy trẻ mất.