1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muntrungca

muntrungca Thành viên mới

ôi thích bài của chị này,em phải học tấp mới được,em cũng đang có nguy cơ lấy bằng tuổi đây :P
  2. emlaemem

emlaemem Thành viên mới

Vợ chồng em = tuổi nhau cũng suốt ngày chành chọe thấy mệt
  3. vip6054

vip6054 Thành viên mới

Bằng tuổi mừ, mỗi người nhường nhau và hiểu nhau một chút là ok, quan trọng là yêu nhau thì sẽ vượt qua được thôi.
    Chắc pác vì thế mà bỏ em hay sao mà là ex-gf. Tội nghiệp
  4. thukhongem

thukhongem Thành viên mới

Vợ chồng em chỉ giỏi cãi nhau qua YM và SMS thui, chứ nhìn thấy nhau là quên hết. Giai nhà em lúc cãi nhau xong nhìn thấy vợ là hít hà ôm ấp làm em cũng quên sạch, lại thấy yêu giai hơn. Qua mỗi lần cãi nhau, em cũng tự thấy bản thân mình phải nhìn nhận lại. Các cụ nói không sai: 1 điều nhịn, 9 điều lành. Mình nhịn đi 1 chút là êm ngay thôi.
  5. cuongkhi83

cuongkhi83 Thành viên mới

Òai, nghe topic của bác này thấy to tát thế. Làm gì mà đến mức là "nỗi đau"? Chẳng qua mới thì nó thế, sau dần dần khắc hết thôi chứ sao. Mà cãi nhau kiểu đó nhìn chung ko đến nỗi tan nát đâu, nhiều khi còn có những cái tích cực ấy chứ.
    Như đôi nhà mình, cưới nhau xong thấy cãi nhau ít hẳn đi. Mỗi tội đã cãi nhau trận nào là to trận đấy . Nhưng xong xuôi là thôi, thấy mỗi người rút ra đc 1 cái gì đó, lần sau ko lặp lại nữa
  6. InChuXinh

InChuXinh Thành viên mới

Hic , ny em cũng bằng tuổi , chán lắm , nhiều khi nghĩ bỏ thì tiếc , vương thì tội nợ cho mình ko dám nghĩ đến chuyện sẽ cưới xin nữa , đúng là chiều thì chiều thật nhưng ko được cái quan tâm sâu sắc như mấy anh hơn tuổi ý ạ , em chỉ sợ mới yêu đã thế này ko hiểu về sau cưới em ốm có hỏi được câu em có mệt không , rót được ly nước cho em uống không nữa , nẫu ruột quá !!!
  7. shuijuan

shuijuan Thành viên mới

Có nhiều trường hợp chồng ít tuổi hơn thì thế nào? Lấy bằng tuổi làm jì mà đến mức trở thành "nỗi đau"
  8. Muasaobang_o0o

Muasaobang_o0o Thành viên mới

Vợ chồng tớ cũng bằng tuổi nhưng vui lắm đâu có lo già hay cai nhau suốt ngày đâu.
  9. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Vợ chồng hiểu nhau tâm đầu ý hợp là okie mà bác !!! Nghe người ta nói" bàng tuổi nằm duỗi mà ăn" mà
  10. outbox161

outbox161 Thành viên mới

Nhà tớ cũng hai vợ chồng GÀ 81 - có lẽ gà lành nên dễ hợp nhau chăng ?!
    Lấy chồng bằng tuổi tớ thấy có nhiều cái hay:
    - Biết nhau từ ngày xưa - biết rõ trước mình chàng đã yêu ai chưa, hehe chứ lấy phải anh hơn nhiều tuối có thành tích yêu đương chinh chiến hoàng tráng thì cũng hãi.
    - Lấy nhau rồi, thỉnh thoảng cáu lên đạp vào mông chồng mấy phát thì cũng không lấy gì làm lăn tăn lắm !
    - Sở thích các kiểu dễ điều chỉnh cho nó hợp nhau. cùng tuổi mà !!
    - Chồng bằng tuổi, trẻ - Sinh con sáng sủa thông minh nhé !!! Sợ lấy phải anh già sinh con dễ bị down
    Đấy, lợi ích rõ nhiều !!