1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Nỗi đau" cửa những người có vợ, chồng bằng tuổi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thanhscar, 14/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toilacuop

toilacuop Thành viên mới

ôi có mà vợ già mới dễ bị downy ấy, đàn ông đến 70 vẫn vô tư mà
  2. ntc50hdhkhn

ntc50hdhkhn Thành viên mới

Vợ mình kém mình 1 tuổi ( nhưng tính ra tháng thì có 3 tháng thôi ) , Nhưng quen đc bố mẹ chiều nên nhiều lúc khó bảo kinh khủng , cằn nhằn là nhanh , nhưng việc nhà hễ mình nhắc cái j là mặt cứ sưng lên . 10 lần có " ván đề " thì 9 lần rưỡi mình phải tìm cách làm lành bất chấp đúng sai . Cũng hơi quen rồi he he , mình yeu 1 cái là cưới luôn , không biết cảm giác yêu mấy em trẻ hơn mình 5,7 tuổi , dễ bảo hơn thì dư lào nhỉ
  3. enciclasses

enciclasses Thành viên mới

Thế mà ngày xưa các cụ lại có câu "Vợ chồng bằng tuổi ngồi duỗi mà ăn". Lấy căn cứ ở đâu ra các bác nhỉ?
  4. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

tam hợp, tứ hành xung, gái hơn hai, trai hơn 1, rồi bằng tuổi, .... lên đây kêu ca hoài.
    Có gia đình nào êm ấm lên đây chia sẻ ít hạnh phúc cho mỗi nhà 1 tí nào!
  5. tueminh0807

tueminh0807 Thành viên mới

Nàng ơi, đừng suy nghĩ nhiều về vụ này. Tớ cũng lấy chồng bằng tuổi đây. Nhưng mà cười suốt ngày ah. Quan điểm của tớ là nghĩ nhiều thì sẽ già nhanh, nên lúc nào cũng tạo tiếng cười trong nhà. Nàng đừng suy nghĩ nhiều nhé.
  6. JinTonic

JinTonic Thành viên mới

Very funny, nên dùng tay thì hơn, đố hắn sau đấy còn làm được việc gì nữa
  7. judypthuy

judypthuy Thành viên mới

Bạn gì ơi đừng quá lo lắng, chồng mình hơn mình 1 tuổi nên vc cũng cãi nhau suốt thôi. Nhưng anh chồng mình được cái là thích nói thẳng, mỗi khi mình giận gì thì anh ấy sẽ đề nghị nói chuyện thẳng thắn, rồi 2 bên sẽ tự phân định đúng sai, sau này cứ theo vậy mà làm để không phải giận dỗi nữa. Cũng có khi mình hoặc anh ấy quên quy ước, thì người kia có quyền phạt, phạt gì tùy thích hihi. Mình hay phạt anh í vào bếp nấu cơm
  8. rinvic

rinvic Thành viên mới

QUan trọng là duỗi ăn cái gì thôi. Ý nói là bằng tuổi thì ngang hàng, chẳng lo lắng, vô tư sống qua ngày.
    Cưới bằng tuổi phụ nữ mang cái áp lực mình già hơn chồng, mình sẽ "xuống" nhanh hơn chồng suốt đời sống hôn nhân. Khổ.
    Lấy hơn 4--6 tuổi thích nhất, là lá la
  9. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Cạnh nhà mình có đôi chồng 86, vợ 85. Về đến nhà là chí choé đến tận đêm. Có hôm mới đầu thì chòng ghẹo nhau cười ngặt ngẽo, sau khoảng nửa tiếng đã thấy rấm rứt khóc rồi. Tưởng thế là đc ngủ ai dè lúc sau lại thấy đâu vào đấy. Cũng vui, hiiiiiiiiiiii!
  10. CHRISTY24_2

CHRISTY24_2 Thành viên mới

VC nhà mình cũng bằng tuổi, cơ mà được cái anh xã chiều vợ lắm. Nhiều lúc 2 đứa cũng chí chóe 1 tí cho vui nhà vui cửa, còn cãi nhau thì hem. Chịu khó nhường nhin nhau 1 chút là ok mà :)