1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nỗi Đau .... Rồi Sẽ Dịu !!!

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi tulip77, 23/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Nỗi Đau .... Rồi Sẽ Dịu !!!

Đau, không phải "cú đánh" vừa rồi, cũng không vì cái lạnh nơi xứ lạ, vì cái gì? Người ta vẫn thường nói, vết thương rồi sẽ lành, nỗi đau rồi sẽ vơi, thời gian sẽ qua đi xoá nhoà tất cả?
    Mất đi được không vết sẹo của ngày hôm nay...

"Good, to forgive
    Best, to forget."

[nick][/]

Được tulip77 sửa chữa / chuyển vào 14:38 ngày 24/06/2006
  2. _dreamman_

_dreamman_ Thành viên mới

Ta những tưởng là đã quên, và tất cả đã là quá khứ. Nhưng thật không ngờ, tận sâu thẳm trong ta mọi chuyện vẫn còn nguyên vẹn. Thì ra ta không thể tha thứ, thì ra ta không thể quên..phải chăng cái tôi của ta quá cao, không, không phải thế. Ta hiểu rằng nếu không biết tại sao, nếu không biết nhưng thế nào thì viễn vĩnh ta cũng không thể tha thứ
  3. quathongk

quathongk Thành viên mới

Bỗng dưng buồn ,có lẽ vì mình quá ích kỷ khi áp đặt em vào những điều mình muốn .Nhưng liệu mình có vượt qua được không ?Tại vì mình sống không tốt nên luôn gặp phải những điều không hay .Làm gì chính mình cũng không biết được ...phải làm gì lúc này để cảm thấy thanh thản ...nỗi đau rồi sẽ qua đi .Nhưng tại sao ngay cả cô em gái mình cũng nói dối mình ?????????Tại sao ?
  4. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

Chị Tulíp77. chị đừng bùn, bên này nó vậy đó, nó khinh người lắm, kẻ cũ thì ăn hiếp người mới, mà người ta cũng sợ vạ lây nên hổng ai dám bên đâu. Chị làm wen với nó đi, và cũng nên tự đấu tranh, nó đánh mình thì mình đánh lại. Cùng lắm là bị đuổi việc, công việc tuy rất khó kiếm nhưng không vì thế mà làm mình không happy. Còn không thì chị bỏ ngoài tai ai nói gì, đi kiếm tiền mà. Nhịn nhưng đừng để nó đè đầu cưỡi cổ mình, mình fải cho nó biết là mình không sợ nó chị ạ. Be strong! All the best for u!
  5. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Đọc topic này chợt thấy nhói trong lòng... ở đời mỗi người đều có một nỗi đau riêng...mà làm cách nào để vượt qua nó mới là điều quan trọng..con người ta muốn vươn tới điều văn minh..sự công bằng nhưng cái đích ấy hãy còn xa vời lắm . Nhiều năm về trước tôi thấy nỗi đau của mình thật lớn...bây giờ tôi thấy nó lại quá nhỏ bé so với những gì bạn bè mình phải gánh tại sao?! thôi thì hãy nhìn nỗi đau của người khác để nỗi đau của mình bé lại..ở đời mỗi người khi chưa trải qua nổi đau thì cái tôi hãy còn lớn...sự ích kỷ còn đè nén trong lòng nhiều, tôi luôn yêu những điều đơn giản vì vậy tôi muốn nói cùng các bạn rằng...khi bạn đau...hãy chia nó cho tôi, mỗi người gánh một nửa chắc chắn mọi chuyên sẽ khá hơn rất nhiều
  6. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Mong sao được như lời chị nói..Nỗi đau rồi cũng sẽ dịu....Nhưng sao mông lung quá nhỉ....Bao nhiêu công sức,thời gian,bao nhiêu là kỉ niệm...rồi cũng phai màu thời gian...Chỉ còn lại nỗi đau..Nỗi đau của nó,đã nén lại trong tim,ko nói ra,những cứ âm ỉ mỗi khi nhớ lại hay đôi lúc bất chợt nghĩ đến...đau nhói.....
    Mong ở một nơi nào đó,nỗi đau của người cũng sẽ phai nhạt dần theo thời gian,để có một ngày có thể nhận ra : 1 ngày mới đã đến
    Ước gì ngày đó nó đủ sáng suốt để có thể tìm một con đường tốt hơn,biết đâu sẽ ko phải khổ sở như bây giờ,để ko fải nói giá như
    Sống trên đời con người ta ko biết qúy trọng những gì mình đang có,đến khi mất đi mới biết hai chữ hối tiếc là gì
  7. CO

CO Thành viên quen thuộc

Khóc chỉ để bớt buồn chứ ko giải quyết được gì nhưng sao nó vẫn cứ khóc mỗi khi nghĩ đến anh, nghĩ đến ty của nó và anh,vẫn còn đó,nó biết anh yêu nó nhiều lắm và nó cũng vậy, nhưng tất cả bây giờ chỉ còn là kỉ niệm, là nỗi đau , là sự hối tiếc cả nó và anh. Ngày đó....giá như....
    Nó đã thấm thía câu nói của ai đó : có trong tay mà ko biết giữ , mất đi rồi mới thấy tiếc.
  8. tomato8

tomato8 Thành viên mới

Hãy đừng là người hoài niệm, đừng nhân danh kỷ niệm, không vin vào quá khứ...Khi tình yêu ra đi một cách khó ngờ nhất thì đó cũng chính là lúc để ta suy ngẫm và trải nghiệm cuộc sống hơn. Sự thật đôi khi lại là điều làm ta sốc nhất, đau đớn nhất...
    Cuộc sống vốn thế....nghiệt ngã và phủ phàng....."Cơm áo gạo tiền" lắm khi giết chết niềm tin mãnh liệt của chúng ta về một tình yêu vĩnh hằng....
    "Sống trong đời sống cần phải có một tấm lòng..." để làm gì em biết không...!!??
  9. laituan776

laituan776 Thành viên mới

hi vọng làm chi đẻ rồi tuyệt vọng
    luyến tiếc làm gì khi mình đã mất nhau
    một bước xa nhau một bước sầu
    nhìn về quá khứ những thương đau
    giật mình em trách tình dang dở
    cuộc đời trôi dạt biết về đâu
    laituan776 thank for your supports
    have agood time here
  10. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

có ai đã từng nói với nó ông trời ko đẩy con người vào đường cùng,ko thể lúc nào cũng chỉ gặp mãi khó khăn hay đau khổ,chí ít thì người ta cũng sẽ được hạnh phúc....Nhưng hạnh phúc đến với nó ngắn ngủi,tan biến cũng nhanh như khi nó đến
    Đôi khi nó nhớ đến lời chị: Nỗi đau rồi sẽ dịu,nhưng tại sao cứ phải là nó.tại sao lúc nào cũng là nó fải tự nhủ với mình: rồi nỗi đau sẽ wa nhanh,nó sẽ được bình yên như nó mong muốn,sao nó cứ phải mơ ước một hạnh phúc mà cho đến giờ,nó vẫn nghĩ là nó đáng có
    Ai giúp được nó đây,khi xung quanh,ai cũng đang mong chờ..nỗi đau rồi sẽ dịu...