1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nỗi đau !

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi binhminh, 19/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhminh

binhminh Thành viên rất tích cực

Nỗi đau !

Trong lòng nó đang đau . Nó đã bị lừa một cú ngoạn mục . Nó vì những điều tốt , nó muốn thay đổi . nó muốn thật lòng . Vậy mà chẳng đc . Nó cũng chẳng trách . Nó đau khi ngừoi ta khinh nó , ngừoi ta chẳng coi nó là cái gì cả . Ngừoi ta chà đạp lên nó . Ngừoi ta chà đạp lên nó . Ngừoi ta ko muốn nó cản đuờng ngừoi ta . Ngừoi ta quý mến nó thật sao ? Vì quý mến nó thật sự mà ngừoi ta đối xử với nó như thế sao ? Ngừoi ta vì những mục đích cần có của ngừoi ta mà ngừoi ta nỡ lòng làm nó đau như thế sao ? Ngừoi ta bảo " Ko muốn làm nó tổn thuơng " Và ngừoi ta làm thế với nó. Chỉ vì ko muốn nó khổ mà ngừoi ta làm nó đau sao ? Nó đau bao nhiêu khi ngừoi ta hỏi nó " Em biết anh cần ở em điều gì ko ? " " Một cô gái dịu dàng xinh xắn . là một ngừoi để anh giải quyết bức xúc của thằng đàn ông mà cái điều này em ko thể làm đc . Em có thể bỏ gia đình em đi ko vì gia đình anh khác với gia đình em . Bố mẹ anh sẽ khinh bố mẹ em đấy " Nó đau thực sự khi nghe những câu đó . Ngày truớc ngừoi ta sống theo tình cảm và ngừoi ta mất tất cả nên bây giờ ngừoi ta sống theo lý trí và chính nó đã làm cái lý trí của ngừoi ta ko đc phát huy toàn diện . Nó làm cái lý trí của ngừoi ta chùn buớc , Ngừoi ta ko nỡ đối xử quá tàn nhẫn với nó .

Nếu ngừoi ta hiểu là nó đặt lòng tin vào ngừoi ta thế nào thì ngưòi ta sẽ biết đc nó đau như thế nào ? Nó chẳng còn chút gì để bấu víu nữa . Nó bám vào cánh tay ngừoi ta tìm một chỗ bấu víu cuối cùng , vậy mà ngưòi ta gạt cánh tay nó ra và buớc đi . Ko quay lại vì nếu người ta quay lại liệu ngừoi ta có buớc đi đc nữa ko ? Nó còn đau khi ngưòi ta ko làm đc điều ngừoi ta thích mà chỉ làm những điều mà ngừoi ta cần . Chắc là ngừoi ta đau lắm khi phải sống thế .

Cuộc sống này đã dạy nó nhiều thứ . Nó quá trẻ con và bây giờ nó hiểu là nó cần phải hiểu về cuộc sống này , nó ko thích làm con đầu rut'' cổ vào cái mai nữa . Cuộc sống thật phức tạp nhưng mà nó thật đáng yêu . Cuộc sống đã làm nó đau nhưng cuộc sống lại trả lại nó những chân lý khác . Cuộc sống , ..... hay thật........

Every morning that I wake , I look back at yesterday. And I'm ok ! I'm ok ........
  2. pphn

pphn Thành viên mới

Rồi sẽ ổn thôi !
    Đừng dại dột nữa, tỉnh táo chút đi
  3. tamngo

tamngo Thành viên mới

Toi thich cach viet cua ban ,toi thich cach ban doi dien voi no ...khong qua khau hieu nhung lai sau lang .......Phai cuoc óng dang quy o cho no cho nguoi ta nhieu camnhan , bat nguoi ta phai dau tranh khi tuong chung nhukhong the ....bat nguoi ta phai co gang khi chung ta dang buong tay ...chuc ban vui
  4. uptown_girl

uptown_girl Thành viên mới

"Đừng tuyệt vọng tôi ơi! Đừng tuyệt vọng".Mỗi lần vầp ngã, tôi lại nhủ thầm như thế bởi tôi biết cuộc sống vẫn tiếp diễn.Tôi nhớ trong một bộ phim có đoạn thơ( tôi không nhớ chính xác lắm) như sau:
    "Băn khoăn năm tháng rộng dài
    Thực hư lẫn lộn biết ai tỏ bày
    Thoắt gặp mặt, thoắt chia tay
    Đường đời lẫn lộn, dòng đời quẩn quanh"Và tôi lại nhớ đến Scarlet với câu nói mà tôi rất thích
    Tomorrow is another day!
    Loking for a downtown man!
  5. seaball

seaball Thành viên mới

Cuộc sống đâu phải chỉ đơn diệu như thế, nỗi đau nào cũng sẽ qua thôi mà.
  6. leanhson

leanhson Thành viên mới

Biết làm thế nào chứ bạn ơi, cuộc sống đâu phải cái gì cũng như ta mong muốn, thôi thì đành phải cho rằng ta là một đứa ngu dốt vậy... phải nhìn nhận lại cuộc sống này thôi... hãy mạnh mẽ lên, mình luôn ủng hộ bạn...