1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nội dung MV Đừng yêu nữa, Em mệt rồi mới nhất của Min cho những bạn chưa hiểu

Chủ đề trong 'Âm nhạc' bởi kiemsl34, 14/05/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiemsl34

kiemsl34 Thành viên quen thuộc

Để giải đáp nhiều thắc mắc về nội dung MV Đừng yêu nữa, em mệt rồi mới nhất của Min về nội dung khó hiểu, không liên quan đến ca từ bài hát.

==>> List Nhạc trữ tình hay nhất: https://nhac.vn/album/nhac-tru-tinh-hot-grnj

Mới đây trên trang youtube chính thức của Min có đăng tải nội dung chi tiết của MV, mình share lại cho bạn nào còn thắc mắc có thể tham khảo nhé! Nguyên văn nội dung như sau:

"Cô và anh gặp lại nhau tại bữa tiệc họp lớp. Họ từng có 1 quãng thời gian chôn giấu nhiều kỷ niệm với nhau. Mặc dù biết hôm nay anh đã lên kế hoạch cầu hôn từ trước. Nhưng cô vẫn tới để nhìn anh một lần nữa. Anh vẫn như ngày nào, vẫn ánh mắt hiền dịu và nụ cười ngọt ngào đó, vẫn hay lặng lẽ ngắm nhìn cô như trước. Trong bữa tiệc anh thoáng nhìn cặp đôi đối diện, anh liên tưởng tới những ngày họ từng bên nhau, cùng dành cho nhau những hành động ngọt ngào y hệt như vậy. Anh liếc sang nhìn cô ko dứt. Nhưng có lẽ giờ là lúc phải quên đi, anh mỉm cười và rồi lại tự kéo mình ra khỏi giấc mộng cũ. Cho tới khi họ cùng nhau vui đùa ngoài sân và cùng chụp ảnh lưu niệm. Lũ bạn vô tình đẩy hai người gần lại với nhau, tay chạm tay, vai chạm vai, có những thứ cảm xúc lại dâng trào lên trong tâm trí của anh và cô. Những cái liếc nhìn trộm, những nụ cười như cố gắng xua tan sự gượng gạo, và đâu đó, cả sự quen thuộc của hai người dành cho nhau.

=>> Ngoài kho nhạc trẻ độc quyền, bạn có thể thỏa sức Nghe nhạc Bolero tại Nhac.vn nữa các bạn nhé!

Và rồi thời khắc ấy cũng đến, sự xuất hiện của cô làm anh bối rối hơn. Từ sau cửa cổ, một lần cuối ngắm nhìn cô trong chiếc váy trắng, anh tự nhủ rằng, chỉ một lần cuối này nữa thôi. Rồi lặng lẽ bước tới bên người yêu mới, trao lên tay người ấy chiếc nhẫn nhỏ xinh.
    “Anh đã tìm được hạnh phúc của cuộc đời, em cũng vậy nhé!”
    Trong giây phúc ấy, trong sự hân hoan của tất cả mọi người, lần này đến lượt cô trao cho anh tất cả thứ tình cảm sâu sắc nhất còn xót lại.
    “Em đã đủ dũng cảm để vượt qua rồi, em sẽ hạnh phúc”
    Nụ cười mà họ trao cho nhau, vừa là sự dịu dàng sâu lắng nhất của một mối tình, vừa là điều cay đắng nhất mà họ gặp phải.
    Dù đã biết trước, nhưng sao trái tim vẫn đau như vậy.
    Nhưng cả hai người, đều đã sẵn sàng với 1 chương mới của cuộc đời.
    Hãy buông tay nhau nhé, và hãy thật lòng chúc phúc cho nhau.

Hi vọng những chia sẻ này sẽ giúp ích cho bạn nào cần. Mới đây Lương Bích Hữu cũng cho ra mắt siêu phẩm âm nhạc mới mang tên Hôm nay con bận rồi Mp3 đúng dịp ngày của mẹ đang được khán giả đón nhận nồng nhiệt. Mời các bạn cùng lắng nghe ca khúc độc quyền tại Nhac.vn nhé!
    Lần cập nhật cuối: 14/05/2019