1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nôi dung về tiết mục chuẩn bị của 7xHN cho ngày 27/7 săp tới!!!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi De, 29/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

Nôi dung về tiết mục chuẩn bị của 7xHN cho ngày 27/7 săp tới!!!

Ngày hội ttvnonline sắp tới,tôi thấy các hội đã bắt đầu lên một số kế hoạch,vậy mà 7x của mình vẫn chưa có một kế hoạch cụ thể.Nhiều người nhất chí với ý kiến rằng tiết mục văn nghệ của chúng ta có thể là một vở kịch,tất nhiên it nhất phải mang tính hài ước một tí.nhưng vấn đề ở đây chúng ta phải có một kịch bản đầu tiên,để ít nhất là có một ý tưởng mà dựa vào đó phát triển và chỉnh sửa.Hơn nữa có kịch bản thì mới kêu gọi được mọi người tập.Tôi thiết nghĩ 7x chúng ta nhân tài chắc không thiếu(nịnh tí),nhiều cái đầu nghĩ chắc chắn hơn một cái đầu,vậy xin ai có tài thì thò ra giúp một cái,hoặc ai có ý tưởng gì hay hoặc độc đáo(ko hăn là phải một vở kịch)xin đưa lên cho mọi người tham khảo.

Goatee
  2. xuongrong

xuongrong Thành viên rất tích cực

Rất hoan nghênh một tiết mục kịch của 7xHN.
    Về kịch bản, nghe nói Tulipsblack có rùi thì phải.
    Vậy chú TU công bố kịch bản được ko ạ? Để mọi người duyệt và phân vai luôn.
    Cũng có thể phát động trong 7x một cuộc thi viết kịch bản "ngắn ngày" với tiêu chí vui, ý nghĩa, mang đặc thù của box.
    Hiện tại xuongrong chưa có ý tưởng viết gì và viết như thế nào. Nhưng sẽ nghĩ sớm.
    Cũng mong bà con, "ai có súng dùng súng, ai có gươm dùng gươm..." (Hị hị, em "kêu gọi kháng chiến một tí ạ"), bác nào có khả năng đóng kịch xin đăng kí luôn.
    Đây là việc thực sự cần làm ngay. Mong bà con ủng hộ hết mình !
    1......?
    2.....?
    3.....?
    Vì TTVNOnline. Vì đại hội tưng bừng sắp tới, bà con ơi !
    Vẫn biết mây trời bay là bay đi mãi...
    I know I love you because you're always on my mind
  3. buiviet74

buiviet74 Thành viên quen thuộc

Nhân tiện đây, tôi cũng xin đề cử một tiết mục văn nghệ của Trưởng ban ca hét TruongDu. Giọng ca vàng của Trưởng ban thì ai cũng được chứng kiến rồi. Chắc là cũng được nhỉ?
    Thứ hai, về việc làm 2 phút video clip, nghe thì có vẻ ít, nhưng 2 phút đấy cũng đủ truyền đạt được rất nhiều thông tin. Vậy đề nghị trong chuyến đi dã ngoại Hải Thịnh, và buổi họp 7x Hà Nội tháng 7 tới đây, có bác nào có (hoặc mượn) được Camera thì mang đi để quay trước đi để còn có nội dung mà làm video clip chứ.
    Còn về việc gian hàng 7x. Theo tôi nghĩ, 7x chúng ta hầu hết là đã đi làm, sẽ không có thời gian để thiết kế và thực hiện được gian hàng đó đâu. Vậy có lẽ 7x sẽ không làm gian hàng nữa có được không? Mong bà con cho biết ý kiến?
    Bui Viet
  4. tuanklkh

tuanklkh Thành viên quen thuộc

Khi bác Trường Du nhà ta hát thì em có đề nghị làm một màn múa phụ hoạ được đấy
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai ?
    mình đúng là thân lừa ưa nặng rồi !
  5. Lion_King_new

Lion_King_new Thành viên rất tích cực

Tôi nghĩ không nên công bố kịch bản ở đây xuongrong ạ.
    Tốt hơn thì mọi người họp lại với nhau để bàn bạc, chứ đưa lên đây thì còn gì thú vị nữa.
    Có ai ngồi xem trận bóng đá mà đã biết kết quả chi tiết của trận đấu rồi đâu.
    Ha ha ha​
    Dr. Lion King
  6. vari_ty_xyz_new

vari_ty_xyz_new Thành viên rất tích cực

He he, hôm nay đi hát với 7x em thấy 7x có thể làm một dàn đồng ca đưọc đấy, tất nhiên là có người lĩnh xướng.

No cross no crown
    No woman no cry
  7. Tamin

Tamin Thành viên quen thuộc

Túm lại là các bác định bàn ở đâu , lúc nào zậy , muốn bít thông tin thì theo dõi ở đâu ? Bảo iem với .
  8. xuongrong

xuongrong Thành viên rất tích cực

Có thể họp vào thứ tư tới được không? Thứ năm thì XR bận rồi.
    Có ý tưởng cho một kịch bản dành riêng cho 7xHN rồi. XR sẽ cố gắng viết xong sớm. Hi vọng khi họp sẽ đưa ra cho mọi người tham khảo. Nhưng để viết xong cần sự giúp đỡ của một số bạn. Bởi vì XR sẽ sử dụng ngay chính một số bài viết online của chính các bạn trên 7x làm lời thoại và nội dung. Đặc biệt là những bài của Truongdu & Quyen_my.
    Vẫn biết mây trời bay là bay đi mãi...
    I know I love you because you're always on my mind
  9. tuanklkh

tuanklkh Thành viên quen thuộc

Iem chẳng có tài cán gì cho nên thôi thì đóng góp với các bác lòng nhiệt tình vậy
    các bác cho em làm chân bốc vác vậy
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai ?
    mình đúng là thân lừa ưa nặng rồi !
  10. Coxuoc

Coxuoc Thành viên quen thuộc

Khi nào có kịch bản đóng kịch thì cho em làm diễn viên với nhé, chưa có kinh nghiệm bao giờ nhưng biết đâu lúc này mới là lúc nhân tài xuất hiện. Còn nếu cần hát thì em đăng ký hét nhé. Em hét không hay nhưng người QN có câu: tiếng hát át tiếng sóng. Bất cứ bài gì hùng tráng, âm thanh vang dội, em xin nhận.
    Xin có í kiến trước về vai diễn (nếu được phân công), em không đóng vai độc ác, xấu xí đâu và không nhận vai... nàng tiên cá.

Que em vung mo-
    Mai nha em do-
    Dang nguoi nho nho-
    Moi nguoi hay goi...Tho