1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi gặp gỡ của những trái tim bên phải

Chủ đề trong 'Public - Gặp gỡ giao lưu' bởi tk_46kd2, 17/11/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tk_46kd2

tk_46kd2 Thành viên mới

Nơi gặp gỡ của những trái tim bên phải

Con người ta sinh ra trên thế gian ai cũng muốn có một cuộc sống bình yên, một cơ thể bình phát triển bình thường như những người khác. Thật bất ngờ trong một lần khám tại 1 bệnh viện, thông qua siêu âm tôi được biết mình có cấu tạo cơ thể khác biệt với những người bình thường khác, đó là trái tim của tôi không nằm bên ngực trái như bình thường mà lại ?onhảy? sang ***g ngực bên phải, các bộ phận nội tạng khác cũng không chịu nằm yên mà lại nhảy qua bên đối xứng, như thể người bình thường soi mình qua 1 tấm gương.
    Tôi đã dành nhiều thời gian tìm hiểu về chuyện này và phát hiện số người trên thế giới này như mình không phải là hiếm với tỷ lệ là 0,1%. Chương trình chuyện lạ Việt Nam cũng đã có nói về trường hợp như vậy. Có thể đó là một điều khác lạ với ai đó, nhưng với nhiều người thì đó cũng là chuyện bình thường, tính theo xác suất đó thì Việt Nam mình cũng có đến 80.000 người như mình. Vì vậy tôi lập ra topic này với mong muốn những ai có cơ thể tạm gọi là ?okhác người? có một nơi giao lưu gặp gỡ, chia sẻ những câu chuyện vui buồn trong cuộc sống mà những chuyện đó do ?ocái khác người? kia mang lại, cũng mong tất cả các bạn vào trò chuyện với chúng tôi để chúng tôi không thấy mình lạc lõng giữa một thế giới mà mình có thể đã trở nên lạc lõng.
  2. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghe nói nhiều đến tuờng hợp của bạn nhưng chưa được nghe những khó khắn hay bất tiện, chưa thấy được biểu hiện thế nào mà những ng như bạn gặp phải, bạn có thể kể cho mình một số trường hợp mà bạn vẫn gặp đươc không nhỉ?
  3. tk_46kd2

tk_46kd2 Thành viên mới

trong số những người có nội tạng đảo ngược ở Việt Nam không biết có ai đã phải lên bàn mổ chưa, nhưng trên thế giới thì đã có rồi, đó là 1 cô người Nga. Khi ấy cô ấy còn sợ rằng mình sẽ bị giết để các nhà khoa học nghiên cứu. Mình đi khám bệnh thì lần nào cũng phải nói với bác sỹ là mình bị đảo ngược nội tạng, nhiều khi có vị bác sỹ còn không tin và mắng mình nói xằng, chỉ đến khi thông qua siêu âm và chụp x quang thì họ mới tin.
    Có 1 câu chuyện vui, 1 lần mình khám ở phòng khám jj đó ở gần cổng trường ĐH KTQD trên đường giải phóng, sau khi chụp X - Quang cho mình xong, anh kỹ thuật viên giật mình nói là anh ấy làm trong nghề >10 năm mà chưa 1 lần sắp xếp tên ngược, vậy mà lần này lại bị ngwơic, mình phải nói với anh ấy là mình tim bên phải anh ấy mới hết ái ngại
    Thực sự là mình cũng nghĩ 1 ngày nào đó mình mà có bệnh j phải lên bàn mổ của bác sỹ thì không biết thế nào nhỉ..., lo ghê...
  4. khobac

khobac Thành viên quen thuộc

Mầy khoẻ như con trâu ấy thì lo quái giè?
    ..... K. "vứt" nhẻy?

5. tk_46kd2

tk_46kd2 Thành viên mới

Ha ha, anh Hoàng ah, hay là ku "Trọc ngoáy" đó, ha ha, nhìn chữ ký ko bit là của ai nữa, loằng ngoằng quá
    Được tk_46kd2 sửa chữa / chuyển vào 16:07 ngày 17/11/2008
  6. khobac

Tao Trọc!
    ..........im của tau bị nghẹo về bên phải!
    Có sao không mầy?

7. tk_46kd2

tk_46kd2 Thành viên mới

Thế thì nhất mày rồi, nhất cong nhì dài, tam dai tứ bự mà ku, qt lại mới thấy cái link có chữ cruelpham của u, heeee
  8. OneMoreDzi

OneMoreDzi Thành viên mới

Miềng tham gia với, vừa soi gương, [​IMG] bên phải thật
  9. tk_46kd2

tk_46kd2 Thành viên mới

Iêm ko soi gương mà vẫn bên phải, buồn ghê, nhìu lúc phải soi gương để được giống các bác. iêm với Lập cóc làm cùng cty nè anh Dzi
  10. khobac

Câu của mài mâu thuẫn quá! Tau vừa nhất vừa tam
    Thế mà tau lại nghe câu "nhất vẹo nhì cong tam còng tứ thẳng"
    Nhưng nói chung là tau vưỡn........