1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nổi hạt mụn màu trong suốt trong mi mắt trên - Em k biết là bị làm sao :( :(

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi micy, 09/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. micy

micy Thành viên mới

Nổi hạt mụn màu trong suốt trong mi mắt trên - Em k biết là bị làm sao :( :(

:( e k hiểu sao trong mi mắt trên tự dưng nổi 1 hạt mụn (hay 1 hạt gì đấy e k biết gọi sao nữa vì nó k có màu gì mà chỉ trong suốt) . hạt này làm cộm mắt lắm, e k biết là bị làm sao? chả giống bị chắp hay lẹo gì cả
    hu hu hu có ss nào từng bị như e k? e chưa dám đi khám viện mắt vì chưa biết ở đấy ng ta làm tốt k, trc e có mấy đứa bạn đi chữa chắp vs lẹo ở đấy, chả hiểu ng ta làm kiểu gì mà để lại sẹo trên mắt.
    e lo lắm, các ss biết gì giúp e với :(
  2. nashilema

nashilema Thành viên mới Đang bị khóa

Đấy là dấu hiệu của viêm bờ mi đấy, mình cũng hay bị lắm. CHịu khó tra thuốc và uống dầu cá, một hai hôm nó sẽ tự nhiên mất đi thôi.
  3. BgirlluvsTig

BgirlluvsTig Thành viên mới

Giống tớ thế, tớ cũng bị 2 lần rồi mà bình thường tớ vệ sinh mắt cực kỳ kỹ nhé, chả hiểu sao vẫn bị ~ ~ tớ để kệ hơn 1 hôm thì nó tự hết, chắc ko có gì fải lo đâu ^^
  4. micy

micy Thành viên mới

ôi đúng rồi dạo này tớ cũng chăm rửa mắt bằng nc muối sinh lý lắm mà.
    bạn nashilema ơi tra thuốc là tra v-rohto loại bình thường hay loại trong lọ màu vàng vàng thế? nếu để 1 hôm k sao chắc tớ phải tra thuốc.
    cảm ơn 2 bạn nha
  5. fakelife

fakelife Thành viên mới

em cũng hay bị thế này toàn lấy bông ngoáy tai chọc ra xong nhỏ nước muối
  6. hao914119

hao914119 Thành viên mới

em thi thoảng cũng bị lên 1 mụn nước nhỏ xíu xíu trên bờ mi, chắc do lũ bụi bặm :(, em về rủa mặt sạch, rùi...tự tiêu diệt nó, gạt nhẹ là nó xẹp lép à. 1 lần đứa bạn cụng bị, em bảo nó tự xử, thế cũng xong. em làm thế lâu lắm rùi, bị lại làm vậy, không bít có giống chị bị ko????
  7. thuypt1901

thuypt1901 Thành viên mới

Em cũng mới bị thế . Mua thuốc nhỏ mắt muối về tra là hết ngay thui . Ko nên dùng thường xuyên V-rohto sẽ ko tốt cho mắt .
  8. InChuXinh

InChuXinh Thành viên mới

Tớ đeo lens , dùng mascara nhiều nó cũng hay bị , nhưng toàn tự hết , nếu nàng bị cận thì đừng dùng v_rohto , cái đó giãn đồng tử , nàng dùng eyelight ý , nó co đồng tử dùng thích lắm ^^
  9. chimcanhcutbeo

chimcanhcutbeo Thành viên mới

Tớ cg bị như vậy - viêm bờ mi. Tớ hay bị bụi vào mắt, lại hay lấy tay dụi mắt nên dễ bị bẩn. Tớ đến bác sĩ hẳn hoi, họ lấy kim chuyên dụng gạt đi. Đừng dùng thuốc lung tung, V-Rohto tớ nghĩ nếu lạm dụng dùng thường xuyên thì ko tốt đâu, nước muối nhỏ mắt bán ngoài hiệu thuốc thì còn đc.
  10. micy

micy Thành viên mới

ôi cảm ơn các nàng lắm lắm