1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ của các Erasmus Mundus Candidates 2009!

Chủ đề trong 'Du học' bởi hunkeric, 21/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ktsb

ktsb Thành viên mới

Hix, bạn nộp sớm ah mà sao tớ cũng chưa có thư như thế nhỉ
  2. phandong

phandong Thành viên mới

Mình cũng nhận được 1 postmail tương tự từ Heriot-Watt vào ngày 12/2. Thông thường họ sẽ gửi thư đồng loạt đến người nhận. Còn việc đến người này người kia sớm hay muộn là do bưu điện và khoảng cách địa lý nước sở tại (nếu địa chỉ chính xác).
    Tuy nhiên thư đó chỉ đưa ra Application Ref. No. và 1 Confirmation Letter về MSPME và document submission. Những bạn nào không apply online tại website của Heriot-Watt, chắc sẽ không nhận được letter này. Và nó cũng k quan trọng.
    Theo như postmail ấy nói thì hiện giờ đang là thời điểm mà EC (Uỷ ban châu Âu) họp để lựa chọn danh sách. Mình nghĩ đến cuối tháng 2, họ sẽ bắt đầu gửi email cho shortlisted candidates. Muộn nhất là tuần đầu tiên của tháng 3. Từ đó đến giữa tháng 3 là thời gian Interview. Còn từ 15 tháng 3 trở đi là họ gửi postmail cho unsuccessful applications.
  3. merseyside

merseyside Thành viên mới

Có bác nào nghĩ ra trò gì chơi từ giờ đến giữa tháng 3 không ? ngày ngày em đi làm mà chả có hứng thú gì, hix
  4. phandong

phandong Thành viên mới

Mình thì mình nghĩ ra được mỗi trò "cô dâu chú rể" :). Có bạn nào chơi k?
    Bác jesuisbanal may mắn nhỉ, không đi học thì đã có lựa chọn...cưới vợ. Nhẹ nhàng sung sướng. Đến là ghen tỵ. Nếu cưới, bác nên chọn ngày 20/10/2010. Số rất đẹp.
    @tất cả những người đang lo lắng chờ đợi (including me): Theo mình biết có 2 loại học bổng khác đến tháng 6 năm nay mới hết hạn apply. Đấy là học bổng chính phủ Bỉ (Master) và học bổng Master tại Leeds, UK. Bạn nào thích đi UK có thể tìm hiểu về Leeds & chuẩn bị cho mặt trận thứ 2, Chevening.
  5. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

Ủa, sao bác nhận được cái confirm đấy nhỉ? Họ tử tế thế? Em có nhận được cái gì đâu. Có khi sang tháng 3 mới nhận 1 cái post mail thì buồn:D
    [/quote]
    E cg sợ nhất quả này đấy, may hôm nọ mới là tháng 2 .
    @ e gửi từ 15/1 bác ạ,
  6. smile134

smile134 Thành viên mới

Nghe bàn chuyện post mail cũng có hiệu quả phết bà con ạ! Sáng ngủ dậy mở mắt ra em nhận được 1 cái post mail, run rẩy mở ra thì đó là Scholarship Letter của 1 trường mà em apply, tiếc là không phải của EM, hì hì. Lại ngồi chờ cùng mọi người vậy Chúc mọi người tuần mới tốt lành!
  7. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

Chúc mừng Smile đã có ít nhất 1 tin vui rùi
  8. mytatchan

mytatchan Thành viên mới

MSPME có interview cơ à? Năm ngoái tớ apply cái nè mà có ai nói interview đâu nhỉ? May mà năm nay ko chiến lại.
    @phandong: Tớ là con gái bắc 100% bạn ạ. Tớ viết có chi mô răng rứa gì đâu mà bạn hỏi thía?
  9. beodatmaytroi

beodatmaytroi Thành viên mới

Em sáng nay cũng nhận được post mail rồi, nhưng làm gì có thông tin EC gì gì của bác phandong:)) Bác có tin mật:))
  10. phandong

phandong Thành viên mới

@smile134: Chúc mừng em smile nhé. Thế có quyết định lấy chồng nữa không, để anh còn nuôi hy vọng mong manh :).
    @mermerside: Có khi phải nhờ bạn mermeyside làm mối hộ tớ :)
    @mytatchan: "Tớ là con gái bắc 100% bạn ạ." -> Phải kiểm tra cơ, xem có đúng là "con gái" và "Bắc" 100% k.
    Mình để ý thấy bạn mytatchan hay dùng từ "nạp" và "hạp", rất giống giọng người Sài Gòn.
    @beodatmaytroi: beodatmaytroi chú ý nhé. Mình dùng từ mình nghĩ, chứ k phải là stated the facts .
    Mình thấy trong tờ thứ 2, nguyên văn có đoạn này Thank you for your application to the Masters in Strategic Project Management (European). Your application has been logged and the School of Management and Languages will notify you once a decision has been made. Decisions on the offer of a place are ratified by all three partner institutions and most decisions will be taken at the Selection Meeting of February 2009. Please feel free to contact the School if you have not heard by end March 2009.
    Nên đến cuối tháng 2, mình cho là họ sẽ email to all the shortlisted.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa