1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ của các Erasmus Mundus Candidates 2009!

Chủ đề trong 'Du học' bởi hunkeric, 21/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smile134

smile134 Thành viên mới

Cảm ơn mọi người, lại tiếp tục chờ đợi và hi vọng cho project "Hẹn gặp giữa EU".
    @phandong: Dạ em vẫn quyết định lấy chồng, nhưng mà em vừa đồng ý lấy người khác 2 hôm trước mất roài anh ạ
  2. beodatmaytroi

beodatmaytroi Thành viên mới

"Theo như postmail ấy nói thì hiện giờ đang là thời điểm mà EC (Uỷ ban châu Âu) họp để lựa chọn danh sách."
    Thư nó có nói câu đấy đâu bác? Em cũng tìm lại nhưng không thấy! Chắc là thư của bác được ưu ái cho thêm thông tin rồi:D
  3. smile134

smile134 Thành viên mới

Em nghĩ anh phandong hơi hiểu nhầm ý của email một chút. Em đọc cái đoạn quote ở trên thì em hiểu cái Selection Meeting of February 2009 là của các consortium trong course đó thôi, không phải của toàn bộ EC vì theo thông lệ như các năm trước là mọi người sẽ có notification chính thức (=đã duyệt qua EC) vào tháng 5.
  4. tahinlove

tahinlove Thành viên quen thuộc

To cũng nộp strategic project management từ 18.12 vậy mà email hoi ho nhận dc application chua thi mai chang thay ho reply lai. Lo lang goi cho EMS thi keu bên ho da nhan.
    Sot ruot wa, chang nhe ho so minh bi lac mat roi. Moi nguoi nhan dc confirm het roi dung ko??
  5. merseyside

merseyside Thành viên mới

hihi, em cũng muốn giúp bác phandong, nhưng trâu chậm uống nước đục rồi, bác chịu khó chờ đợi làm tập 2 của smile vậy :)
  6. mytatchan

mytatchan Thành viên mới

Có anh/chị/cô/chú/bác nào đang hoặc đã apply IMESS cho em hỏi với. Em nộp đơn online qua website của UCL. Hôm trước họ gửi post cho em nói đã nhận đủ hồ sơ. Hôm nay họ gửi post cho em cái uncon***ional offer. Dưng mờ trong cả 2 thư đều chả thấy đả động đến 1 chữ Erasmus nào cả. Cứ như là mình là 1 thằng apply bình thường khác. Trên mạng cũng không tò tí te gì lun. Có phải nó bỏ sót mất cái đơn xin học bổng EM của em không nhỉ? Tình hình là rất tình hình
  7. haphuongvu

haphuongvu Thành viên mới

Có ai mua thuốc trợ tim không, thời điểm này mà kinh doanh mặt hàng này chắc đắt như hoa hồng Valentine mất.
    Kết quả chính thức thì sẽ vào tháng 5 khi qua vòng 2, nhưng theo các cao thủ đầu mưng mủ thì vòng 1 của consortium là quyết định rồi, nên lịch bạn Phandong đưa ra là hợp lý đấy chứ!
  8. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Tớ cho đến giờ này chẳng có tin tức gì từ IMESS ngoại trừ việc hồ sơ gửi cho UCL đã đc 1 ai đó nhận. Chắc tèo giống EITEI rồi
  9. cang_ngam_cang_yeu

cang_ngam_cang_yeu Thành viên mới

Các bạn/anh/chị/em đừng lo lắng quá. Năm ngoái tớ nộp cái Media, gửi đúng ngày cuối cùng (12 tháng 1 hết hạn, gửi đúng sáng hôm đấy). Vì lúc đấy nghĩ là đằng nào cũng muộn rồi, khéo nó còn chẳng đến nơi, nên nộp xong tớ quên luôn. Xong rồi cũng chả thấy ai confirm cho tớ là hồ sơ đã đến nơi hay là gì gì. Đến tận tháng 5 cũg chả có ai hỏi han hay viết mail miếc gì cho tớ, tớ nghĩ, chắc là hồ sơ bị lạc chả đến tay người nhận rồi (mà sao nó chả trả hồ sơ về cho mình) vì nếu có rớt chắc cũng nên báo cho tớ 1 câu nhỉ! Tớ yên phân tính phương án 2 là lấy chồng, chuẩn bị lấy đến nơi rồi thì...một ngày đẹp trời, tháng 8 hẳn hoi nhé, tớ nhớ là ngày 5 tháng 8, bác phụ trách chương trình viết thư cho tớ, giải thích loằng ngoằng đại loại phút cuối có bạn bỏ học bổng, đề nghị tớ trả lời là có nhận hay không trong vòng...24h, không thì bác í viết cho người khác vì gấp lắm rồi! Vậy là xong, tớ có đúng 1 tháng để làm mọi việc và lên đường.
    Vậy cho nên các bạn cứ yên tâm, kể cả có khi không nhận được thư gì của chưong trình vì có thể họ có nhiều hồ sơ quá không confirm được hết cho từng người là hồ sơ đã đến nơi chưa, đủ hay không đủ, abc xyz...Có khi may mắn lại đến vào lúc...muộn màng nhất như trường hợp của tớ đây (tớ nghĩ là chắc ít ai nhận đc tin muộn bằng tớ lắm :D ngày 5 tháng 8, vì sau đấy khoảng 2 ngày là hầu hết các trường ở Châu Âu nghỉ hè tầm...1 tháng rồi, nghỉ hè xong vào năm học luôn nên không ai ngồi xét cái này tiếp nữa đâu, không đi thì thôi nghỉ luôn khỏi tìm người khác).
    Chúc các bạn may mắn nhé :D vui vẻ chờ đợi, vui vẻ nhận kết quả :D và...mong là kết quả làm ai cũng vui vẻ
  10. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

Việc họ gửi riêng offer và thư học bổng là bình thường khi xin EM mà. Tình hình của bạn theo mình rất là khả quan, bạn chỉ cần mail hỏi họ là rõ ràng ngay.
    Chúc mừng đến với UCL.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa