1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ của các Erasmus Mundus Candidates 2009!

Chủ đề trong 'Du học' bởi hunkeric, 21/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Đau khổ quá mọi ng ơi. Tớ vừa có điểm ilets rồi, có 6.5 thôi và điểm thành phần thì thảm lắm. Chắc tớ sẽ thi lại thôi. Buồn quá :(
  2. happihappi

happihappi Thành viên mới

Các bác cho em hỏi là apply JEMES thì gửi điểm Toefl vào trường mình muốn theo học vào học kỷ 1 năm thứ nhất có đúng ko ạ?
    Thanks các bác.
  3. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Có bạn nào ở đây apply MERIT ko?
    Mình đang cày IELTS đồng thời làm hồ sơ luôn. Nhưng đang có một vấn đề: mình định thi IELTS vào 10/01/2009 (sớm hơn chắc kết quả sẽ tệ). Nghĩa là sẽ có kết quả vào tầm 24/1. Đinh ninh năm nay MERIT như năm ngoái, deadline for online application là cuối tháng 1, ai ngờ năm nay deadline online là 19th Jan. Deadline cho hardcopy là 9th Feb thì chắc ko vấn đề gì nhưng cái online kia thì chắc ko kịp được. Mình vừa mail hỏi bên đó xem gửi điểm sau được ko.
    Không biết có bạn nào đã từng xin gửi điểm sau được chưa? Mình chưa thử apply, nhưng form có phần English degree, sợ chưa có thông tin nó báo lỗi ko cho submit.
  4. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Các bạn cùng nộp IMMIT gặp nhau cái nhỉ!?
    Y!M: unrealdreamvn
  5. redsea20986

redsea20986 Thành viên quen thuộc

Chao moi nguoi,
    Minh dang dinh apply cho 2 khoa EM ve giao duc (Higher Education va Professional in training). Nop ho so online roi nhung co truc trac ve cai j do tren mang, no bao minh gui CV vao mail cho no. Tu do den h do 3 tuan rui, viet thu tu cha thay tra loi gi ca. Khong biet co fai la bon no da nhan dc chua. Lieu bon EM nay xet vong loai ho so tren mang ko nhi? (vi trong online application no bat dien SoP, va de cuong nghien cuu 1 the).
    Ma lai con cu chuoi the nay co, tren website cua no cha co deadline gi ca. Lam minh cu thap thom.
    Ban nao biet hoac cung nop ho so chia se voi nhe.
  6. tradaviahe12

tradaviahe12 Thành viên mới

Tớ nộp mỗi 1 cái HEEM thôi. Thời gian làm hồ sơ thì gấp rút, vì mãi nó mới gửi đến cái attestation form. Tớ gửi ngày 27.11 mà 1.12 là hồ sơ phải có ở office rồi. May quá, gửi chuyển phát nhanh DHL, tốn kém nhưng mà đến kịp. Hôm nay tớ nhận đc confirmation của nó.
    Hic, chả bít thế nào.
  7. redsea20986

redsea20986 Thành viên quen thuộc

Hi, to cung moi nhan dc cai Confirmation hom nay, Gui DHL 2 bo ho so mat 1,5t, ton dien len duoc. Ma to con 1 cai HSP cung ve giao duc nua co. Cha biet den bao h moi co nomination letter. Hoi hop cho doi. Hic hic.
    The ko ai nop Master of Professionals in Training ah? Mon nay hoc ca tieng anh va tieng phap, Trinh do tieng cua minh cung on on, nhung ma moi truong thanh vien lay co 15 ng. Cha biet no xet ho so online hay the nao nua. Nghi den doan toan choi voi dan Chau Au minh bat dau muon ban lui qua :(
  8. tocnhuom

tocnhuom Thành viên mới

Bạn thân mến ơi, tớ hỏi chút Tớ cũng muốn apply education. Nhưng tớ xem trên web của EM ko thấy mấy ngành ấy bảo. Ẩy giúp tớ link đc ko? Hic, liuệ bi mới làm hồ sơ kịp ko nhỉ? Mà nó đòi 2 thư githiệu hả ấy? 2 thư đều của thầy dạy mình đcko ấy? mà EM có đáh giá cao lắm cái thư này ko các ấy? tớ cảm ơn các ấy nhiều? Reply tớ nhanh nhé.
  9. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Bạn deadline hôm nào mà gửi sớm thế.
    Goodluck nhé, tớ cũng chờ nomination letter của 1 trường HSP đây. Mà tiện đây cho mình hỏi trong hồ sơ gửi trường bạn có đề cập tới HSP không, hay khi có admission letter bạn mới email liên lạc???
    Ôi Erasmus ơi, IMMIT ơi!!!
  10. binhpana

binhpana Thành viên mới

Ăn chơi thế, tớ gửi 2 bộ bằng DSI hết total có 900k mà đã xót rồi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa