1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ của các Erasmus Mundus Candidates 2009!

Chủ đề trong 'Du học' bởi hunkeric, 21/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dreameurope

dreameurope Thành viên mới

Anh hay tu tin len nhe! Bon em luon ung ho va chuc anh may man!
  2. hongloan24

hongloan24 Thành viên mới

Dear Applicant,
    I have the pleasure that to inform you that you have been ranked among the first twenty students in the reserve list of erasmus mundus grant for emaro. You still have a good chance to be promoted in the main list.
    Your selection on the reserve list means also acceptance for emaro. Thus in case of no possibility for promotion to the main list and If you have another financial resources you will be accepted directely..
    Best regards.
    W.Khalil.
    Hic, đây là nguyên văn em nhận đưọc, buồn quá các bác ạ, em nộp có mỗi cái này [:((][:((][:((]
  3. Ken_Heine

Ken_Heine Thành viên mới

Tuỳ đấy, chỗ tớ thì không bắt buộc. Europass được cái đẹp. Nhưng nếu để ý thì Europass lúc điền hết nội dung thì có khá khó nhìn. Chỉnh sửa một chút là được.
  4. tr_bio

tr_bio Thành viên mới

CHị học BKHN đúng ko ạ
    Tại em thấy có mấy anh trên này nhanh tay quá, cứ tán tỉnh chị làm em nóng ruột nên đánh tiếng lên cái ấy mà
  5. chichchoebk

chichchoebk Thành viên mới

Yeah, em thấy profile anh tốt thế mà, có khả năng apply đc Mỹ đó, hic, mấy anh chị khoa em lúc trc ai có VIFOTEC thì hầu như không sớm thì muộn cũng đi US hết anh ạ, dù j Mỹ nó cũng là leading mà, em vì không đủ sức apply đi Mỹ nên phải cố mấy chương trình của EU thôi
    @: profile của em phải nói là chẳng có j anh ạ chứ không phải là tốt, được mỗi mấy cái giải thưởng linh tinh bên ngoài như thi Olympic SV toàn quốc hay mấy cái giải thưởng cuộc thi liên quan đến Môi trường, chứ kết quả lèng phèng, hơn 8 chút
    Cố gắng đi Mỹ đi anh, em đang phấn đấu học Ms ở EU rồi PhD ở Mỹ, hy vọng anh em mình sẽ có dịp gặp nhau bên Ú, hì hì, dù cái trường em thích( có người quen đang học Grad ở đó) nó yêu cầu phải tầm 1450 GRE,
  6. smile134

smile134 Thành viên mới

Em chichchoe có điểm rất giống chị hồi chưa apply, đó là cứ so sánh profile của mình với các anh chị đi trước, xong rồi lo lắng. Chị nghĩ điều cần thiết nhất khi apply, không chỉ là profile long lanh, các giải thưởng mà là em phải thực sự say mê, thích thú với cái ngành đó và em chứng minh được mình là người mà người ta cần, thích hợp với khoá học. Như anh Jes, actually chị nghĩ anh ý chỉ thiếu một chút may mắn mà thôi, hoặc cũng có thể người ta thấy profile anh ý đỉnh quá, đi làm PhD luôn cũng được nên người ta mới cho vào RL cho MSc
    @Jesuisbanal: từ giờ đến tháng 5 còn có nhiều thay đổi lắm mà anh, cứ keep hoping anh ạ. Bọn em luôn ủng hộ anh . Hoặc có thể anh sẽ tìm được cơ hội tốt hơn cả Erasmus nữa. Như em, mặc dù Erasmus là mục tiêu của em từ gần 3 năm trước - khi em còn chưa biết gì về nghiên cứu, chỉ biết mỗi đi học trên lớp, nhưng bây giờ em đang phải cân nhắc giữa EM và 1 program khác. Hì, cơ hội luôn ở phía trước mà
  7. merseyside

merseyside Thành viên mới

hi anh Jes, profile của anh là hàng khủng rồi đấy mà, chẳng qua là không may mắn thôi. Sớm muộn gì thì anh cũng đi Mỹ thôi mà.Thôi trong lúc chờ đợi thì anh lấy vợ đi, mời cả bọn em nữa :).
  8. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Nhiều khi nó là cái số đấy jesuisbanal ạ. Không được cái này để sẽ được 1 thứ khác còn hay hơn. Tớ biết EM là niềm mơ ước của ấy nhưng mà biết đâu đấy, sau này ấy lại chẳng ngồi ở 1 nơi nào khác sung sướng vì số fận đã đẩy mình đến đây thì sao.
    Đến hôm nay vào đây mới biết ấy có cái profile kinh khủng thế này... Tớ rất ngưỡng mộ đấy. Thế mà k được biết sớm.
    Luôn chúc ấy best of luck.
  9. chichchoebk

chichchoebk Thành viên mới

hehe, em cũng thế, cực kỳ impressive với profile của anh
  10. milandini

milandini Thành viên quen thuộc

Hình như EM coi trọng GPA nhất thật. Mấy người mình biết được accept đều có GPA > 8, có người còn xin nợ điểm TOEFL/IELTS được
    BTW, chúc mừng tất cả các bạn đã được sống những ngày tháng thoải mái . Mình cũng đang chờ đợi mòn mỏi (đến tận tháng 5 hehe)
    Good luck to all
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa