1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ của các Erasmus Mundus Candidates 2009!

Chủ đề trong 'Du học' bởi hunkeric, 21/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. eudream

eudream Thành viên mới

Ấy ơi, tuition fee của tớ cũng là 21000E cho 2 năm đây, huhu . Tớ đang cân nhắc đến chuyện bỏ Erasmus, hix hix!
    [/quote]
    Học phí 15000 Euro là được rồi. Học phí cao chứng tỏ khóa đó hot. Khóa tớ cũng 7500Euro/năm. Mà bạn smile được học bổng nào khác nữa à đâu mà tính bỏ EM? Bỏ EM thì hơi tiếc vì nó cho đi 2 nước. Chả học bổng nào cho như EM cả.
  2. metalfh

metalfh Thành viên mới

Ước gì mình được như bạn Smile
  3. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

Thường khi bạn đến nhập học sẽ được nhận giấy gần như là hợp đồng và ký vào trong đó sẽ có quy định cách thức, ngày tháng chuyển tiền và các điều khoản khác. Tiền được chuyển vào tài khoản nên sang bên này bạn làm ngay 1 tài khoản ngân hàng để nhận tiền và rút tiền tiêu xài.
    Đã có học bổng thì ko phải chứng minh tài chính nữa (theo kinh nghiệm của mình, nhưng cũng có trường hợp khác) Bạn đọc kỹ các quy định trong giấy báo nhập học và của đại sứ quán sẽ thấy. Thường thì đại sứ quán có yêu cầu chứng minh tài chính, với một mức nhất định, bạn chỉ cần cầm cái chứng nhận học bổng mà bạn nhận để lấy làm chứng minh tài chính.
  4. hongloan24

hongloan24 Thành viên mới

mobility của mình là năm nhất ở Central Nantes (Pháp), năm 2 ở Genova (italy) có bạn nào đi chung với mình hông
  5. Thuongmeomeo

Thuongmeomeo Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nhiều nhé!
  6. cobe_mutranghp

cobe_mutranghp Thành viên mới

Chào cả nhà, em là lính mới vào TTVN thui, có gì cả nhà giúp đỡ và kèm cặp nha!
    Em rất iu cái học bổng EM này (dại quá, hihi) và đã nhăm nhe nó rùi nhưng không biết cái Profile của mình có cạnh tranh được không. Các bác xem và đánh giá khách quan nhé ( em ngưỡng mộ mấy bạn được vào ML quá):
    -GPA: 8.4
    -Toefl: thấp lè tè nên không dám đưa vào, nhưng sẽ cố gắng để được tầm 570 (chặng đường dài) - có cao thủ nào giúp em improve cái khoản này được không ạ??
    -NCKH: thường niên và có bài đăng cấp khoa, có 1 paper trong 1 Hội thảo của trường.
    -Đã nhận được 1 học bổng M.A của Thái và đang học, chuyên ngành này gần khớp với 1 chuyên ngành của EM.
    -Hoạt động khác: Ipho2008, guide cho ĐH Gottingen và một số giải thưởng khác.
    Vậy thôi, trông thật ít ỏi nhưng cái em tự tin nhất là chuyên ngành em lựa chọn vì em muốn học sâu hơn nữa và có thể Đông - Tây kết hợp!
  7. Thuongmeomeo

Thuongmeomeo Thành viên mới

C nghĩ là mỗi khoá có một tiêu chí lựa chọn riêng e ah. Quan trọng là sự phù hợp giữa profile, định hướng tương lai của em với khoas học thôi. Mí lị thêm 1 chút may mắn nữa.
    Viết SOP cho nó ngon vào. Năm ngoái c xin apply MSPM, vào RM đứng tận thứ 5, năm nay c cũng bê nguyên hồ sơ đi nộp lại được vào ML. Mà thậm chí năm nay IELTS cũ của c hết hạn, c thi lại được có 7 thui.
    Chúc may mắn nhé!
  8. cobe_mutranghp

cobe_mutranghp Thành viên mới

Hơ hơ, chị ơi, vậy là chị đã nhận được học bổng rồi ạ...Cung hỉ cung hỉ...
    À chị ơi, có 2 vấn đề với em hiện nay :
    - Em thấy sao Toefl của mọi người khủng thế? Toàn gần 600, oạch...
    - Em đang nghĩ ý tưởng cho SoP chị ạ.Cái này có vẻ rất quan trọng chị nhỉ.
    Chị có Y! không ạ?
    Được cobe_mutranghp sửa chữa / chuyển vào 15:51 ngày 11/04/2009
  9. milandini

milandini Thành viên quen thuộc

Mình nghĩ tiếng Anh ko quan trọng lắm, chỉ cần đạt chuẩn của khóa học đặt ra là được (mình đang nói đến ngành engineering - bác học ngành khác vào confirm hộ cái). Có một người bạn của mình năm nay được EM với TOEFL PBT 550.
  10. alibaba1011

alibaba1011 Thành viên mới

Hồ sơ của bạn như vậy là ổn rồi. Bạn apply đi.
    Điểm tiếng Anh là tiêu chí cuối cùng, như course của mình họ báo vậy, tức là 2 đồng chí profile ngang điểm nhau, đồng chí nào điểm tiếng Anh cao hơn thì chọn. Nó đứng sau các tiêu chí khác.
    Chúc bạn may mắn nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa