1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008 (Phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Meeko, 10/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. violinist_4

violinist_4 Thành viên mới

hè hè tớ sẽ phá kỷ lục cho coi, tớ chưa apply visa, chưa công chứng giấy tờ , chưa điền form xin visa, chưa book ngày pvấn
  2. maxnhong85

maxnhong85 Thành viên mới

Hè hè, hóa ra là vẫn còn bạn giống mình
  3. linhtinhnick

linhtinhnick Thành viên mới

Sao mọi người làm muộn thế nhỉ? Hay bên nước bạn làm nhanh :D hay trường vào học muộn
    Mình nộp từ tháng 6, chừ ngồi đợi cũng thấy lo lo rồi :(
    @leoboto: khổ thân !!! Gọi điện hoặc email cho bên trường bảo thúc đại sứ quán, có thể đại sứ quán sẽ làm nhanh hơn.
  4. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

T 1-9 là nhập học rồi, VISA làm mất 4 tuần, như vậy là cuối tháng 8 mới có được VISA, lúc ý thì vắt chân lên cổ mà chạy thôi.
    Bạn nào làm VISA rồi cho t hỏi, thư gọi nhập học không gửi kịp thì dùng bản scan đi xin VISA được không?
  5. linhtinhnick

linhtinhnick Thành viên mới

Cái này chắc bạn phải gọi điện hỏi thằng Đại sứ quán. Như bên tớ, họ chỉ dùng bản đã công chứng nhưng yêu cầu mang bản gốc đến để xác minh
  6. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

Hehe, thế hoá ra M có đc cái hardcopy cũng khá sớm sủa đấy chứ nhỉ? Chứ ngồi spam email thì đến mùa quýt mới xong Mà làm rồi mới thấy bọn europe cũng làm ăn chuối cả nải, quan liêu hết sức. Chả bù cho hồi M đi học ở Sing, email hôm nay ngày mai đã có reply, document thì vác đến tận nhà, các step thực hiện đc ghi rõ ràng đầy đủ.
    Nhưng mà cũng nhờ nó chuối thế mà mình thấy mình cũng resourceful gớm, vặn hết trí óc để tìm ra cách contact bên đó. Search một hồi ra đc cả blog của bà secretary, biết ngày SN bà ấy, biết con bà ấy mấy tuổi nữa, ặc ẵc.
    Mà kỳ này làm schengen visa nên mất thời gian lâu ghê, may mà mình đầu thang 10 mới học. Nhỏ bạn đi trc bảo làm visa có 3 ngày, may mà check lại đàng hoàng ko là hố rồi
  7. phuong1612

phuong1612 Thành viên mới

Ủa? sao bạn Zom apply mấy cái visa vậy?Apply cho mấy nước luôn à?
  8. leoboto

leoboto Thành viên mới

Mình dùng bản scan mà không gặp vấn đề gì. Theo mình bạn có thể mang bản scan đi và yêu cầu trường bên kia fax trực tiếp đến đại sứ quán nữa.
    @linhtinhnick: cũng đang giục trường bên kia đây. Check facebook nhé
    @Meeko: sao trường M nhập học muộn thế? BTH (Sweden) 1/9 là bắt đầu học rồi.
  9. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

Cuối cùng thì cũng nhận được giấy báo bên kia rồi, còn mỗi chuyện vác đi xin VISA thôi, ko biết là có nhanh được không. Ông giáo sư mail bảo là có vấn đề gì thì bảo ĐSQ liên lạc với ông ý, ông ý sẽ nói cho làm nhanh lên. Anw, cũng phần nào thấy mình gần châu Âu 1 chút
  10. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

Ờ, cái khoá của Zom yêu cầu apply 1 UK và 1 Schengen luôn. Schengen lâu vật.