1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. violinist_4

violinist_4 Thành viên mới

tớ vẫn dùng địa chỉ tiếng việt ko dấu, chưa bao h có vấn đề gì, thư bị trả lại có thể do ko có ai nhận hoặc sai địa chỉ, email sorry và nhờ nó gửi chuyển phát nhanh lại vậy, cùng lắm bảo tao sẽ trả fee
  2. araleloveshth244

araleloveshth244 Thành viên mới

Hik đã bạn EMSE nào nhận được thông tin gì chưa ? Tớ mới hỏi bên đại sứ quán Ý thì chỉ cần thư từ EM và xác nhận bảo hiểm là ok , gửi qua email hoặc Fax cũng được . Có nên bảo họ email cái thư official cho mình không nhỉ ??
    sunflower.24 thích bài này.
  3. Luna185

Luna185 Thành viên mới

Hix, khoản chờ đợi giấy tờ này cũng lâu thật!
    Tớ cũng bị thất lạc acceptance offer của trường bên kia gửi từ cuối thág 5, nên họ đã attach lại file vào mail gửi cho tớ. May mà mình viết thư hỏi lại họ, chứ trường của tớ cứ gửi mail âm thầm thôi, chả thông báo trước cho mình j cả.
    Bi h thì tớ đã quyết định đổi địa chỉ nhận thư sang nhà bạn vì mới có người ở nhà, cộng thêm yêu cầu ghi thêm cả số di động của tớ trên địa chỉ để người đưa thư dễ liên lạc. Việc tiếp theo là chờ đợi, ko biết là có những docs gì nữa đây? Mong là sau này ko thất lạc nữa.
    Các bạn thử yêu cầu ghi thêm số di động của mình vào địa chỉ xem!
    Mà quả thật là thường có những giấy tờ gì mà bên trường sẽ gửi cho mình nhỉ?
  4. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

Thanks các bạn, t đã gửi lại địa chỉ của công ty sếp, chẳng biết là đến bao giờ nhận được, lại ngồi đợi.
    Bi h lại phát sinh vấn đề mới là VISA, t hẹn làm VISA mà họ hẹn tận 21/7 mới đi nộp hồ sơ, mà t đặt vé may bay hôm 12/8 hạn lấy vé là 6/8 lại cần có cả VISA du học để được giảm giá và mang theo 40kg, mà nghe đâu bọn Đức làm VISA mất 4 tuần, thế thì chẳng kịp. Không biết mình có thể lấy VISA nhanh được không nhỉ.
    Được mrhunter708 sửa chữa / chuyển vào 12:17 ngày 27/06/2008
  5. araleloveshth244

araleloveshth244 Thành viên mới

Hik hik hu hu ha ha sau bao ngày hồi hộp và mòn mỏi chờ đợi thì hôm nay tớ nhận được bản scan của cái Invitation letter rùi , họ nói là đã fax một bản lên đại sứ quán , hôm trước tớ hỏi trên đại sứ quán thì họ cũng bảo là chỉ cần email hoặc fax , vậy tớ đã đi làm visa được chưa nhỉ ??? Có bạn nào đi Ý năm nay nữa không ? Cùng đi làm visa đi , oánh hội đồng cho nó vui
  6. Alyonushka

Alyonushka Thành viên mới

Sang năm tớ cũng sang Ý :D
    Có bạn nào đi Pháp năm nay, đã làm visa và mua vé máy bay chưa? Tớ làm visa, nhưng trên visa không có ghi chú là sinh viên :( nên hãng máy bay ko cho mua vé SV. Hỏi bên ĐSQ Pháp thì họ bảo là giờ không cấp visa SV nữa.
    Phải làm thế nào nhỉ? :(
  7. tryhard

tryhard Thành viên mới

Bạn araleloveshth244 check PM nhé. Mình cũng đi Bolzano năm nay.
  8. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

100 trang là bị khóa hả các bác? Nếu thế thì em tranh thủ vài dòng cuối. Em đã nộp hồ sơ để apply visa Schengen rồi. Cảm giác chờ đợi visa ở một cái ĐSQ vừa lâu, vừa khó thật là hồi hộp. (ĐSQ Bỉ).
  9. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đã lên đến 100 trang, khóa lại để các bạn sang tiếp tục thảo luận ở phần 2:
    [topic]1068809[/topic]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa