1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Miz_Coco

Miz_Coco Thành viên mới

6.0 viết thì giống gái CIn, gái ý 7.5 hết trừ viết Gái Cin bảo biết cái chị đấy, chị ấy chuẩn bị hồ sơ 1 năm cơ đấy
  2. windy_days

windy_days Thành viên mới

Hình như tớ quen ấy thì phải?
    2 tháng là tớ tính gộp cả tg ôn thi IETLS vào ấy mà. Tớ cái gì cũng là lần đầu hết , từ SOP, LORs, cho tới univ transcripts. Tks God, rốt cuộc cái đống nháo nhào đấy cũng ra được 1 bộ hồ sơ!
    Tớ thấy ấy mới cao thủ chứ.
    Được windy_days sửa chữa / chuyển vào 06:54 ngày 13/01/2008
  3. windy_days

windy_days Thành viên mới

Gái đâu, giai đấy.
    "Gái windy" thi lần đầu xong bụng bảo dạ chắc quả này mình đứt rồi, ko đủ điểm và ko kịp deadline mất. nên tớ lại xí xớn chạy xuống đăng ký thi lại luôn ko cần biết kq lần 1. Hehe, cái sự chịu khó của windy_days nó "hoành tráng" thế đấy!
  4. nenly

nenly Thành viên mới

Hi cả nhà, em cũng là candidate của EM nhưng mà ngành International trade cơ ạ, chả thấy có đồng minh nào bên này cả. Nhìn cả nhà điểm IELTS cao nhỉ, em nói thì được có 6 thôi dù overband cũng được 7. Cái LOR của em chả có chữ ký ngoài phong bì vì em thấy nó cho mình scan đi để gửi nữa nên chắc chả cần cái chi tiết đấy làm gì cả. hic hic, không biết thế có sao không nhỉ. Em đã nhận được confirm của trường rồi nên việc duy nhất bây giờ là ngồi đợi thôi ạ.
    To Johny23: điểm nói IE của ấy cao thế thì chắc là không lo đoạn pvấn đâu nhỉ, tớ đang lo lắm vì nói tớ rất tệ.
  5. johny23

johny23 Thành viên mới

Sorry cả nhà off topic: Thế nenly đã được thông báo về ngày giờ phỏng vấn chưa?
  6. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

Huhu, tớ gửi bằng World-Courier. Tớ track trên mạng thì thấy báo delivered rồi mà không thấy trường bên ấy confirm gì cả. Bạn nào apply International trade mà được confirm thì nói cho tớ biết hình thù cái confirm ấy thế nào với.
    Còn nữa, cái lúc tớ submit cái online application form online của International Trade ấy, tớ submit vào đúng deadline 31/12 tính theo giờ làm việc của Belgium chả thấy dấu hiệu gì xảy ra ( không hề có reference number num biếc gì cả) nên tớ cứ gửi 1 email thông báo cho Mrs. Mieke là tớ đã submit app đồng thời send by post đống giấy tờ luôn. App fee thì tớ chưa send, vì chờ Mrs. ấy notify thì tớ send. Bi h chưa thấy Mrs. ấy instruct j về chuyện app fee cả. Ko biết là tớ có bị out rồi ko nhỉ? Hồ sơ của tớ khá ổn nên nếu bị out ngay từ vòng gửi xe đạp thì tớ buồn lắm. Có phải gửi email bảo Mrs. ấy confirm là đã nhận được hồ sơ ccủa mình rồi ko nhỉ?
  7. Miz_Coco

Miz_Coco Thành viên mới

Oái, cái nào Mundus cũng có phần phỏng vấn hả mọi người? Tức là sau khi xem xét hồ sơ nếu interested nó sẽ gọi mình pvan ah?
  8. nenly

nenly Thành viên mới

To Johny23: tớ chưa biết lịch phỏng vấn chính xác, vẫn đang đợi thông báo từ bên BC.
    To stomp: tớ gửi bằng Fedex từ hôm 24, đến 2-1 hồ sơ cũng mới đến. Mà tớ còn rất chi là dại dột vì tớ gửi hồ sơ trước khi điền form apply online. Tuy nhiên đến ngày 8-1 thì tớ nhận được mail confirm đã đủ tư cách để xem xét tiếp và yêu cầu đóng fee. Tớ đã đóng fee và cũng đã nhận được mail nói là đã nhận được thông tin đó. Trong mail confirrm về tình hình hồ sơ có thông báo số application number và nói nếu thiếu hồ sơ người ta sẽ thông báo tiếp. Tình hình là chỉ có vậy thôi. Giờ thì tớ ngồi chờ vậy. Nếu đến giờ mà ấy chưa nhận được mail của trường thì cũng hơi muộn, tớ sợ là do ấy apply online muộn quá nên nó không coi là hợp lệ nữa rồi. Hy vọng là tớ đoán sai, cố gắng chờ đợi vậy nhé.
    To Coco: sorry vì tớ và Johny23 lạc chủ đề, EM không có phỏng vấn đâu bạn ạ. Bọn tớ đang nói về Chevening.
  9. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

ặ, thỏ bỏằn mơnh wen nhau à? GĂi làm ỏằY 'Âu thỏ? Chỏc là 'ỏằ"ng nghiỏằ?p tỏằ't cỏằĐa nhau 'Ây mỏằô.
    Hôm thi IE xong tỏằ> câng hoỏÊng loỏĂn 'ỏằ câng biỏt chỏằ run luôn thỏằf vỏằ>i.
  10. johny23

johny23 Thành viên mới

Tớ chỉ đọc trong bluebook của chương trình này thôi và thêm một số thông tin chị ấy tiết lộ. Chị ấy làm ở VTV4 nhé, tốt nghiệp xuất sắc trường ngoại ngữ nhé, có chương trình phát trên CNN nhé (cái này theo tớ những ai làm truyền hình dễ có bởi vì đài truyền hình của nhà nước mà, tất nhiên dễ không có nghĩa là ai cũng có thể làm được), chị ấy đang học ở Hamburg vì chị ấy chưa được đào tạo chính quy báo chí (như bạn Cin là có lợi thế rồi). Và rất mừng là chị ấy chỉ được 7 điểm IELTS nhưng chuẩn bị một năm trời thì cũng phải khác mình chuẩn bị mấy ngày chứ nhỉ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa