1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Miz_Coco

Miz_Coco Thành viên mới

Tạm biệt Mundus, chào thân ái các bạn
  2. velvetomerta

velvetomerta Thành viên mới

bạn nenly ơi, tớ định gửi application fee bằng bank transfer ý, nhưng mà đắt quá vì fee cao. Tớ chắc phải quay ra gửi bằng cre*** card thôi. Nhưng sợ không kịp mất. Làm cre*** card mất bao lâu hả ấy?
    Huhu, tớ sợ không kịp mất rồi........
  3. windy_days

windy_days Thành viên mới

Hơ, thế cái câu hỏi to uỳnh của tớ cả nhà ko ai thèm để ý trả lời à?
    Đã có gái hay giai nào apply EM Journalism and Media within Globalisation nhận được confirmation email chưa?
  4. nenly

nenly Thành viên mới

@Velvetomerta: hihi, hỏi đúng người rồi vì tớ làm NH. Nhưng mà làm cre*** card bằng hình thức thế chấp thì tớ sợ không kịp đâu. hay bây giờ ấy làm thế này nhé: ấy làm thẻ visa debit card, ra mở tài khoản và nhét tiền vào thì sẽ nhanh hơn, rồi thanh toán như thẻ tín dụng ấy. Tính chất quốc tế cũng có và lại nhanh và rẻ, có điều là tớ không chắc chắn lắm về khả năng được bên trường chấp nhận thôi. Nói thật là tớ cũng lo vụ thanh toán lắm, vì năm ngoái chỗ tớ có người nộp mà không thể thanh toán fee được nên cũng toi luôn. Tớ nghĩ là thẻ visa debit cũng thanh toán được vì tớ đã thử mua hàng online từ mạng quốc tế cũng như mua vé của pacific và đều được cả. Ấy nên thử suy nghĩ thêm xem sao nhé, có gì mai tớ sẽ check thời gian làm thẻ cre*** cho (nhưng mà phải thế chấp 12tr để làm thẻ thì cũng tốn quá ) nếu không ấy thân ai thì mượn thẻ của họ mà thanh toán. Còn không thì cứ làm cái visa debit vừa rẻ vừa nhanh (chịu khó trả tiền làm thẻ nhanh nhé, tiếc là tớ không làm ở bộ phận thẻ để giúp ấy.) Đấy là một vài thông tin để ấy tham khảo nhé. Mà chuyển tiền đi bằng bank wire đắt lắm ah, ấy hỏi NH nào thế, có gì để tớ xem biểu phí của NH tớ rồi bảo ấy luôn nhé. Có gì tớ nhắn ấy trên này nhé. Good luck.
  5. velvetomerta

velvetomerta Thành viên mới

phù phù, thanks bạn nenly nhé. Tớ cũng nhờ được cre*** card của 1 bạn rồi.
    Nhưng ấy ơi, cứ điền cái form rồi fax cho họ, họ rút tiền lúc nào là việc của họ à. Ấy có viết thư confirm là Ms Mieke nhận được chưa không?
  6. adayjust4u

adayjust4u Thành viên mới

Sorry mọi người, tớ hỏi một câu hơi silly một chút. Tớ nhận được confirmation letter của trường rồi. Vào đây, nghe mọi người nói về fee nghe sợ quá. Tất cả application đều nộp fee ah. Sao tớ không nghe trường tớ nói gì hết.
    By the way, co ai đăng kí EMGS và đang thiếu APS ko?
  7. nenly

nenly Thành viên mới

To velve: tớ sau khi fax thì có mail cho bên trường và nói là nhận được thì mail lại, nếu có vấn đề gì thì thông báo cho mình luôn. Sau đấy mấy ngày tớ nhận được mail từ bà Mieke ấy nhưng mà viết ngắn gọn lắm chả hiểu gì cả, nên đành đợi thế thôi. Chị bạn tớ nói là nếu họ không thanh toán được họ sẽ gửi mail bảo mình trước ngày deadline và mình làm lại nếu kịp. Còn không thì chịu. Tớ cũng chỉ biết đến thế thôi nên đành chờ vậy.
  8. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Tớ mới gửi hôm t4 vừa rồi. Chắc chưa đến nơi đâu nên chưa nhận được thư confirm của họ.
    Gái gửi từ hôm nào? Nhận được thư chưa?
  9. araleloveshth244

araleloveshth244 Thành viên mới

Hình như trong này toàn bạn khối xh , không có bạn nào kĩ thuật à Đọc bài của bạn gì thấy chuẩn bị hoành tráng quá, tớ làm ẩu lắm, LoR tớ thấy họ bắt scan nên cung chẳng cho vào phong bì luôn , mà SoP thì viết rất sơ sài , đúng là lần đầu làm , lơ nga lơ ngơ
  10. Miz_Coco

Miz_Coco Thành viên mới

Lần đầu đã trượt hết chả biết có còn nhiệt huyết làm nữa ko nhỉ, tớ đã cố gắng rồi mà nó cứ chán chán thế nào, đống giấy tờ ý
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa