1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. johny23

johny23 Thành viên mới

Sợ gì hả Coco. Từ giờ đến cuối năm tớ còn nhiều cái để nộp lắm :D. Nói chung là cứ chiến hết thôi.
  2. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Đủ 2 năm kinh nghiệm như chàng thì chúng tớ cũng đã chiến hết. Có điều...
  3. johny23

johny23 Thành viên mới

Ừ, công nhận. Ngày xưa mình cũng vật vã vụ mấy năm kinh nghiệm này phết. Củ chuối nhỉ
  4. johny23

johny23 Thành viên mới

Sorry bạn Cin, hôm nay mới check PM nhưng mà người ta yêu cầu là gửi chung hồ sơ thành một package mà nhỉ? Tớ còn hỏi cả cái ông trong chương trình ấy vì người referee của tớ ở nước ngoài cả thì làm thế nào, ông bảo mày cứ viết một đoạn giải thích tình hình, rồi gửi bản PDF thư giới thiệu là ok.
    Rắc rối nhỉ?
  5. nenly

nenly Thành viên mới

Hic, kiểu này chắc còn gặp bạn Johny23 dài dài. Tớ năm nay cũng định apply các loại học bổng luôn, may mà cũng vừa đủ năm kinh nghiệm. Tớ có vẻ như không chuyên nghiệp lắm trong vụ hồ sơ vì tớ toàn để hết thành một tập, chả buồn cho thư giới thiệu vào phong bì rồi ký cọt niêm phong gì cả. Hy vọng là không sao cả. Mà ít người nộp International Trade thế ah, có mỗi tớ và bạn Velve thôi ah? Còn ai nữa không vào buôn bán tý nhỉ.
  6. windy_days

windy_days Thành viên mới

Tớ gửi từ 2 Jan cơ. Biết chắc là nó đến rồi, mãi ko nhận được confirm nên mới sốt ruột.
    Hôm nay vừa mới biết thêm 1 đại cao thủ cùng toà soạn cũng nhảy vào chiến đấu em Mundus này. Haha, tớ cũng chuẩn bị bông gạc, đặt chỗ trong bệnh viện và chào thân ái các bạn, cùng em Mundus là vừa. Trên đất nhà mình thôi mà xem ra đã "ác liệt" quá nhỉ?

7. windy_days

Cái requirement này nó ghi to uỵch trong application form đấy bạn velvet ạ! Của đáng tội, tớ mắt mũi kèm nhèm nên nhìn ko ra
  8. windy_days

Bạn johny23 giống tớ rồi. Referees của tớ cũng ở nước ngoài nên đến phút chót tớ mới hoảng thế. May mà tớ có referees cực kỳ helpful, và kindhearted. mail sang nhờ là họ sẵn lòng gửi bảo đảm sang trường hộ. Mỗi tội hồ sơ của tớ giờ bắn tóe loe, chả theo format yêu cầu gì cả. Mà chưa thấy cái nào có feedback gì hết trơn.
  9. windy_days

Cố lên gái Cin và gái Miz_Coco! Tớ cũng mới chân ướt chân ráo vào llàng báo thôi. Lại còn dân ngoại đạo nữa chứ Tớ xác định tinh thần năm nay chiến được đến đâu thì cứ chiến. Tinh thần học hỏi và giao lưu là chính, giao lưu xong ta lại đi về.
    ( kháng chiến còn trường kỳ và còn gian khổ mà)
  10. Miz_Coco

Miz_Coco Thành viên mới

Ôi tớ nói thật là tớ mất tinh thần lắm rồi ý
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa