1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongdmhut

hongdmhut Thành viên mới

Hi cả nhà. Mình là Hồng. Mình cũng được học bổng EM năm hoc 2008/2009 chuyên ngành Industrial Mathematics. Năm đầu mình học ở TU/e Hà Lan. Không biết có ai học cùng ngành hoặc sang Hà Lan không mình làm quen trước cái nhỉ?
    YM: hongdmhut
  2. Luna185

Luna185 Thành viên mới

Chào cả nhà! Tớ cũng đang trong tình cảnh ngóng chờ mail của trường gửi về đây! Tớ chỉ nhận được mỗi mail của Co-ordinator confirm là đã được EC phê duyệt vào danh sách nhận học bổng, việc tiếp theo là chờ trường mà tớ sẽ học contact trực tiếp!
    Cơ mà từ đó đến nay đã hơn 2 tuần rồi! Vẫn không thấy trường gửi mail + assistance documents cho tớ! Bản scan thông báo trao EM cũng ko thấy!
    Tớ được EM ngành Public Policy, năm 1 ở University of York, UK, năm sau ở Tây Ban Nha.
    Ko biết bao giờ trường gửi mail và documents đây! :( Có ai giống tình cảnh của tớ không????
  3. leoboto

leoboto Thành viên mới

Cứ tưởng khóa EMSE của mình đã chậm nhất rồi, mà vẫn có bạn cùng cảnh ngộ Mình đợi hơn 4 tuần mới được mỗi cái thư confirm về first year instituition. Bản scan gì gì đó cũng ko thấy đâu cả.
    Bạn nên viết thư hỏi người phụ trách chương trình về thời gian họ gửi hồ sơ.
  4. Luna185

Luna185 Thành viên mới

Thế bạn leoboto có nhận được confirm là chậm nhất bao h trường gửi documents cho bạn ko?
    Tớ viết mail hỏi lại lần nữa đây! Mail lần trước tớ cc cho cả co-ordinator cả người phụ trách trường tớ sẽ học! Chỉ thấy mỗi bác co-ordinator trả lời là người phụ trách trường sẽ contact lại! Nhưg quan trọng nhất là bác phụ trách trường tớ học năm 1 thì ko thấy reply j cả! Từ đó đến nay đã hơn 1 tuần tớ trông ngóng mail rồi!
    Vì chưa có documents nên tớ cũng chưa rục rịch làm j cả! Haizzza, vé máy bay, hồ sơ xin visa...! Thấy mọi người chbị hồ sơ mà lo quá...!
    Mà documents đấy mọi người nhận được thư đảm bảo người gửi phải kí nhận hay chỉ là thư thường thôi ạ???
  5. greenleaf07

greenleaf07 Thành viên mới

Khóa của tớ cũng mới chỉ nhận được thư của trường coordinator thôi, còn thư nhập học của trường mình học năm đầu thì chưa thấy gì cả, họ bảo cuối tháng 6 sẽ gửi. Tớ cũng đang chờ đây... Docs mỗi khi gửi thì họ đều gửi bảo đảm thì phải, vì tớ phải ký nhận, và nó chuyển khoảng 1 tuần là tới nơi thôi.
  6. leoboto

leoboto Thành viên mới

Mình không nhận được thông báo nào cả. Viết thư hỏi còn không có hồi âm cơ. Bây giờ chỉ mong họ ko trả lời mà gửi luôn post mail thôi. hix
  7. bluesea80

bluesea80 Thành viên mới

Hi, liên lạc yahoo bluesea062003 nhé, cuối tháng 8 tớ cũng sang Deflt theo EM (Master of Optics).
  8. choc84p

choc84p Thành viên mới

các bác sang Hà Lan tháng 8 này thì qua box Hà Lan- Bỉ - Lux góp mặt cho vui ạ .. bên đó cũng có 4 bác được HSP chuẩn bị qua Delft
  9. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Có bạn nào được Erasmus học ở Đức cho mình hỏi: được Erasmus thì khi đi làm Visa có mất phí 60 eu không, APS và chứng mình tài chính thì chắc sẽ thay thế bằng admission letter của trường và EC là ok?
    Bạn mình học năm thứ nhất ở Bỉ, giờ muốn về Vn xin visa cho năm thứ 2, nếu khó khăn thì làm luôn ở Bỉ cho tiện.
  10. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

T học năm đầu ở Đức đây, đang đợi giấy tờ bên kia gửi về, sốt ruột quá. APS và chứng minh tài chính thì chắc chắn là được thay thế bắt admission letter của trường và của EC, cái này t đã hỏi bà Nguyen rồi, còn vụ lệ phí làm visa thì t nghĩ ko liên quan gì đến học bổng cả nên mình vẫn phải đóng thôi.
    Bạn unstable đi thành phố nào thế, mua vé máy bay chưa???
    T mới nhận được mail của bác GS bên kia, bác ý admission của trường của EC và 1 cái để ký cho mình đi làm Visa rồi, còn bản paper sẽ gửi sau. Phù cũng đỡ lo bao nhiêu rồi
    Được mrhunter708 sửa chữa / chuyển vào 22:18 ngày 11/06/2008
    Được mrhunter708 sửa chữa / chuyển vào 22:23 ngày 11/06/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa