1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi họp chợ dành cho các candidates của Erasmus Mundus 2008

Chủ đề trong 'Du học' bởi windy_days, 12/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuong1612

phuong1612 Thành viên mới

Hì..hì.. đâu có, tại mình tiện tay chọn icon đó thui!Giấy tờ mình làm xong hết rồi nên bây giờ cũng khá thảnh thơi!
  2. phuong1612

phuong1612 Thành viên mới

Hì, nếu bạn đã ở trong main list rồi thì mình xin lỗi, bạn nên spam họ tùm lum vào, còn nếu bạn chưa có bất kỳ notification gì thì theo mình được biết nhiều course không thông báo cho các candidate không ở trong main list và reserve list!Regards,
  3. hoaphitieu

hoaphitieu Thành viên mới

Thank các bạn:
    Mình hỏi thêm một chút và hơi cụ thể, mình sẽ tốt nghiệp ngành VâtLý (VL), hiện tại chưa thi IELTS, và không biết là trước khi Eramus Open mình đã có được IELTS 6,5 hay chưa!
    1. Trong trường hợp mnìh chưa có IELTS thì mình vẫn cứ nộp hồ sơ cho trường đúng không? và đợi bổ sung...Hạn cuối bổ sung là khi nào?
    Vì mình chưa thấy ở đây có bạn biết chắc chắn được Học bổng rồi mới bổ sung giấy tờ (nhưng có lẽ IEL thì không được thế!!!)
    2. Các bạn ai đã có kinh nghiệm apply ngành VL hoặc Khoa học vật liệu, Nano, or Environment có thể chỉ cho mnìh mấy cái mã học bống của chương trình Eramus tương ứng???

4. smile134

smile134 Thành viên mới

Bạn cùng ngành với tớ đó. Làm quen đi, năm sau bọn mình làm đôi bạn cùng tiến, cùng nộp hồ sơ luôn
    Tớ chưa apply, nhưng có thể trả lời câu thứ 2 cho bạn. Bạn có thể vào link sau:
    http://ec.europa.eu/education/programmes/mundus/projects/nat_en.html
    sau đó tìm xem có khóa học nào phù hợp với ngành học và nguyện vọng của bạn rồi làm theo hướng dẫn. Vụ điểm IELTS thì tớ ko biết vì tớ thi rồi,nhưng hok cao, chỉ đủ điểm thôi, đang tính thi lại, xót tiền quá
    Các anh chị cho em hỏi, điểm IELTS của mọi người được hb thường là bao nhiêu ạ? Em biết câu này hơi riêng tư, nhưng em đang mất tự tin vì cái điểm IELTS của em quá
    Được smile134 sửa chữa / chuyển vào 13:32 ngày 16/06/2008
    Được smile134 sửa chữa / chuyển vào 13:38 ngày 16/06/2008
  5. char81

char81 Thành viên mới

@ Phuong
    Không đâu Phuong oi, nếu vào main list ( đang mất hy vọng về điều này) mình còn làm phiền bạn dài dài vì UiO và HiO đều ở Na Uy mà.Thank for your advice
    @ Mrhunter
    Thank you for your advice, too!
    9 week nha!
  6. huyenhe

huyenhe Thành viên mới

Có bạn nào apply IMMIT thành công không nhỉ ? Chỉ giao cho anh em vài chiêu, tớ định sang năm apply cái này, chỉ sợ mình không đủ trình thôi
  7. maxnhong85

maxnhong85 Thành viên mới

Có ai trong các bạn đi Vienna ko ? Cho tớ hỏi thăm tất tật về thủ tục làm visa, book phòng và book vé máy bay với.
  8. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

xin chào các anh chị và các bạn, mình cũng có nghe và tìm hiểu về Erasmus Mundus nhưng HB mở cho ngành XD của mình tương đối ít và chưa có ngành phù hợp nên vẫn còn chờ đợi.
    chúc anh chị và các bạn may mắn
  9. hoaphitieu

hoaphitieu Thành viên mới

@Smile:
    Về câu hỏi của mình:
    Eramus website:
    If you are a graduate student and would like to find out about enrolling in an Erasmus Mundus Masters Course. A list of all Erasmus Mundus Masters Courses can be found here.
    http://ec.europa.eu/education/programmes/mundus/projects/index_en.html
    Ở đây mình thấy có sắp xếp theo năm học từ 2004 - 2008 và mình thắc mắc là nếu có thể apply tất cả các khoá Master ở đây hay năm 2008 chỉ Open chọn những chương trình ghi phía trước là 2008 cho các candidate dăng kí thôi? Mong các bạn có kinhnghiệm giúp đỡ (khì khì!)
    Cũng tại trang này mình tìm được câu sau: Erasmus Mundus scholarships are available for all courses published on this site.
    Hiện tại thì EC cũng chưa có thông báo chính thức nào cho EM năm nay (2009) không biết là thay đổi những gì đây?
  10. smile134

smile134 Thành viên mới

Tớ chưa apply nhưng câu này xin trả lời bằng kinh nghiệm đi mượn (nghe ngóng từ các anh chị đã apply từ trước ). Năm ghi đằng trước là năm mà học bổng EM cho khóa học đó bắt đầu, nghĩa là bạn có thể apply khóa học nào tùy bạn thích trong site đó, tất nhiên là phải nhỏ hơn hoặc bằng 3 khóa- giới hạn của EC cho mỗi student khi apply (chắc năm 2009 sẽ có thêm một số khóa nữa). Tớ đang chờ lấy bằng rồi đi công chứng hồ sơ, hix. Ngồi viết SoP mà ý tưởng của mình nó cứ đi du lịch đâu đó rồi ý, lại còn IELTS . Thui, ko tớ lại bắt đầu "buôn than" đây
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa