1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nói kiểu dân tộc! bạn có biết không

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi combo, 28/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. combo

combo Thành viên mới

Nói kiểu dân tộc! bạn có biết không

Các bạn có thích nói kiểu dân tộc trong phim vợ chồng A phủ,Bây giờ mà bạn thấy ai nói kiểu đó..thì cười đến chết mất thôi.Kiểu nói đấy nghe củ chuối ,,,nhưng thú vị hết:
    ví dụ nhé(hai đôi yêu nhau tâm sự)

"Mày đừng bỏ tao nhé! mày bỏ tao tao không theo mày nhưng cái nỗi nhớ của tao nó cứ theo mày.Như vậy cái bụng của mày là không tốt".. các bạn biết qui luật nói của họ không?
  2. kimboss

kimboss Thành viên mới

Chủ đề này hay đó !
    Chịu khó học mai này có cơ hội lên dân tộc còn biết "Tán" các em dân tộc chứ ! Ông bạn gì ơi, ông post nhiều nhiều vào cho mọi người học hỏi với ........ Mà ông bạn đã cưa gái DT bao giờ chưa ? Sao lại nghĩ ra ý tưởng hay ho vậy !
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Mẹ hĩm xuống bếp lấy cho tôi đôi dép để xế bóng tôi lên tỉnh đánh giây thép cho thằng cu bòi nó còn xin xếp về cho sớm. Dạo này bình bịch của nó không đi được vì các bác Đội bắt bớ ghê quá .Chắc nó phải đi mua tích kê tầu bò sớm mới còn ...
    Mà cái anh Sở điện thu phí sắp cao hơn năm ngoái , chắc mấy bác cu li xe Mai linh phải đóng cho mẹ hĩm nó ra ra mấy chục đồng bạc mới đủ nhẩy !
  4. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Ngay cả ngôn ngữ phổ thông mà mấy bồ tèo còn chưa đọc thông viết thạo mà đã học đòi ăn nói bập bẹ hay sao?