1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi nhắn tin, chát chít, buôn dưa lê, làm quen, tán gẫu của thành viên box BC-TT - Năm hết, Tết đến.

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi Katjusha, 12/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Katia

Katia Thành viên mới

Bởi vì trong tiếng Nga, và kể cả cái bài hát kachiusha, thì cái từ "kachiusha" còn có nghĩa là bệ phóng, hay là khẩu pháo, khẩu thần công gì đó. Em cũng không nhớ chính xác nữa. Nhưng mà ý nghĩa của nó là như vậy :)
  2. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

cả nhà vào đây xem ảnh Triển lãm: http://www.ttvnonline.net/ThuPhap/360269/trang-1.ttvn
    Lão Thatwhy coi vậy mà tội thiệt
    Được lonesome sửa chữa / chuyển vào 14:52 ngày 09/05/2004
  3. danhthuctamxuan

danhthuctamxuan Thành viên mới

Nơi ta chưa đến là nơi đẹp nhất ! Nhưng nơi mà ta đã đi qua, không bao giờ gặp lại lại còn là nơi đẹp nhất trong lòng ta hơn thế nữa.
    Mùa thu ở trong tôi gắn liền với dòng suối trong veo. Nước cạn và trong đến mức có thể nhìn thấy cả những viên cuội trắng tinh dưới đáy. Tôi tha hồ nhìn ngắm mấy con cá xinh xắn bé tí nheo lội tung tăng, chui ra, chui vào dưới mấy đám rong rêu xanh ngắt. Tôi vẫn nhớ mãi cây cầu gỗ trên con đường tới trường. Đôi chỗ ván long đinh bật lên, có thể nhìn thấy cả làn nước trong xanh của con suối nhỏ. Thưở ấy, tôi bé bỏng, sợ hãi, rón rén bước qua lỗ hổng, và ù té chạy thật nhanh vì sợ lọt xuống suối ( bé quá nên nghĩ thế) , thật ngộ. Lâu lắm rồi, tôi đã xa chốn ấy lâu lắm ròi, không biết cây cầu gỗ kia có còn hay đã vinh dự "bêtông hoá", nhwng đi đâu, tôi cung mang theo cây cầu gỗ và con suối nhỏ trong lòng. Cũng chẳng thể quên được những ngọn đồi trĩu sim tím và chà là vào mùa hè. Trưa nắng gắt như thế vẫn trốn ba mẹ vác rổ lên núi hái sim. Mồ hôi mồ kê nhễ nhại nhưng chẳng hề gì. Cùng lũ bạn ngịch như quỷ sưa đi ăn trộm mận trong vườn người ta, bị suỵt chó chạy té chết, đến nỗi áo rách hồi nào không biết, về, bị mẹ đánh đòn nhưng vẫn cười dù là qua làn nước mắt.
    Xa lắm rồi, dòng suối tuổi thơ ơi. Xa lắm rồi, cây câù gỗ của tuổi thơ ơi. Xa lắm rồi rừng núi ơi. Xa lắm rồi, đồi sim tím ơi.
    Chẳng nơi nào đẹp hơn, trong ta, ngoài nơi xa ấy
  4. lonesome

tin không vui nhưng cũng phải báo để bà con biết mà đề phòng:
    - [topic]183454[/topic]
    - [topic]146833[/topic]
    - [topic]363247[/topic]

các bác nhớ log in thì mới vào link cuối cùng được nhé, Box Thảo Luận mà...
  5. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Chào các bác,
    Rất vui được quay lại forum BC-TT và lại được trao đổi với các bác. Hôm nay em, sau một thời gian dài không vào TTVN, em nhận được PM của bác Quản Di Ngô nhắc nhở là phải chăm sóc box cho tử tế hơn. Em cảm thấy rất áy náy và thành thực xin lỗi các bác vì đã không làm tròn nhiệm vụ của moderator trong tháng vừa qua. Hai tháng vừa rồi em bận tổ chức một cuộc hội thảo giáo dục cho Uỷ ban đại diện Sinh viên Quốc tế tại tiểu bang Tây Úc nên không có thời gian để vào net và cũng đã bất cẩn quên không nhờ admin treo nick và cắt đặt người trông coi box. Em xin hứa lần sau sẽ không tái phạm.
  6. lonesome

Chết chết, gaygoski quá, lại bấm nhầm núi reply thành nút "Sửa bài" rồi . Xin lỗi bác lonesme nhiều ạ!
    Được katjusha sửa chữa / chuyển vào 16:26 ngày 10/06/2004
  7. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Cầm đả cẩu bổng mãi chán rồi, hôm nay khảo cổ cái avatar thủa thiếu thời lên để cưa sừng làm nghé vậy.
    Các bác "người muôn năm cũ" đi đâu hết rồi nhỉ?
  8. vtatt

vtatt Thành viên mới

Đồng chí Katjusha vào đây mà xem này. Đây không là giao dịch mua bán thì là gì hả đồng chí???
    http://ttvnol.com/baochi/378860.ttvn
    Còn đây nữa, những đắng cay nghề báo: http://www.vnn.vn/thuhanoi/2004/06/162396/
    ... Anh đã từng trú những trận mưa ướt mèm và cay đắng, dưới mái hiên, ướt tan nát hết cả hồ sơ xin việc, đã từng làm cộng tác viên cho một toà soạn báo, chuyên cầm giấy mời đi họp hộ phóng viên nhưng bài của mình phải ký tên họ và về nộp lại phong bì cho họ... chẳng lẽ anh không quý đồng tiền? Nhưng đồng tiền không thể mua được sự đàng hoàng và lòng tự trọng của con người...
    Cảm ơn đồng chí đã dọn dẹp hết rác rưởi cho box này, đem nội dung của box về đúng ý nghĩa như chủ đề của nó.
    Tôi cũng là người rất quan tâm đến các tờ báo điện tử lúc nào rỗi se vô "pót" bài. Mong mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình nhé.
  9. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Cái đấy thì tớ chả coi là "mua bán tác phẩm trơ trẽn". Người ta trao đổi cho nhau mấy câu quotes, vài bức hình để cho bài báo đầy đủ hấp dẫn hơn thì đâu thể coi là "mua bán tác phẩm trơ trẽn" được. Người phụ trách một mục nào đó trên báo vào đây kêu gọi người nào có bài thì đóng góp cho mình lại càng không thể coi là mua bán trơ trẽn. Tớ coi đó là networking, và cảm thấy mừng vì forum này đã phần nào tạo điều kiện cho các thành viên hoàn thành công việc của mình một cách tốt đẹp hơn.
    Vài lời nói ba xu của tớ, có gì ngu muội mong đồng chí bỏ qua cho!
  10. Quan_Di_Ngo

Quan_Di_Ngo Thành viên mới

quote-mua_la_vang viết lúc 18:44 ngày 19/06/2004:
    Quả thật, tôi khá thất vọng về những gì đang diễn ra ở box này. Cứ ngỡ sẽ tìm được những vốn kiến thức cần thiết, những mối quan hệ "tình bạn - đồng nghiệp" lâu dài, thế nhưng chỉ là những lời lẽ khiếm nhã, những vụ giao dịch tác phẩm trơ trẽn và những cuộc công kích vô tội vạ. [/QUOTE]
    Thật vậy hả bạn? Và "những vụ giao dịch tác phẩm trơ trẽn" là cái gì vậy?
    [/quote]
    Ấy, sao bác lại nói thế chứ? Nói như vậy thì vơ đũa cả nắm rồi. Tôi không phản đối về nội dung cái link bác dẫn, nhưng cũng không vui gì nếu box này chỉ toàn những chuyện như thế. Tuy nhiên, chúng ta cũng nên tạo điều kiện thích hơp, tôi nhấn mạnh hai chữ thích hợp với mong muốn là có khuôn khổ của nó, để các thành viên trao đổi những gì họ muốn.
    Hy vọng bác không vì điều nhỏ ấy mà có cách nghĩ sai lệch về box nhé''.
    Kính bác!