1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi nỗi buồn được ghi nhận và chia sẽ

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi cagivamitola, 19/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cagivamitola

cagivamitola Thành viên rất tích cực

Nơi nỗi buồn được ghi nhận và chia sẽ

Chưa từng bao giờ mình lại như thế này! Chán nản, mất lòng tin vào mọi thứ! Những cái mình hy vọng nhất lại trở nên đáng ghét nhất và gây cho mình thất vọng nhiều nhất! Thật sự là hụt hẫng vô cùng! Có những chuyện không thể tâm sự được với ai, cứ phải để trong lòng xem nó gặm nhấm mình từ từ! Tự nhiên trở nên hoài nghi tất cả những điều tốt? Kiếm một người mình tin tưởng khó thế sao? Kiếm một người để chia sẽ khó thế sao?
  2. makitoda2510

makitoda2510 Thành viên mới

Có em nè! Em sẽ chia với anh từ khúc "Có những chuyện không thể tâm sự được với ai, cứ phải để trong lòng xem nó gặm nhấm mình từ từ! Tự nhiên trở nên hoài nghi tất cả những điều tốt? Kiếm một người mình tin tưởng khó thế sao? Kiếm một người để chia sẽ khó thế sao?" Em lãnh cho anh cái phần bị gặm nhấm rồi đó, được chưa?
    Và con tim sẽ vui trở lại thôi mà!!!

3. caheocon82

caheocon82 Thành viên mới

Có chuyện j mà thất vọng ghê quá dzậy ông?? Lúc nào nói chuyện cũng thấy ông cười nghiêng ngả mà...Buồn làm j hả ông?
    Ông vẫn đang tìm kiếm 1 ng để chia sẽ đó sao? Với tui chắc chẳng có ng đó trên đời. Ai có thể thương và hiểu mình hơn chính bản thân mình chứ! Ông càng trông đợi, càng đặt kỳ vọng vào người ta thì ông sẽ càng hụt hẫng nhìu mà thôi. Nhưng nếu ông hiểu được mỗi con người là 1 thực thể độc lập, chẳng ai giống ai nên chẳng ai là hiểu hết được ai, ông sẽ thấy ấm áp hơn hạnh phúc hơn khi có những người chỉ đơn giản là hiểu được những j ông nói...
    "Ông ơi có bao nhiêu, 60 năm cuộc đời,..." Há j ông phải ngồi đó gặm nhấm ưu sầu vì những điều mà mình kô vui!!!!
  4. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Phản hồi bạn của tôi!
    Mình cũng từng hụt hẫng vô cùng!
    Đó là hy vọng của mình đó sao, nó đang ở đâu vậy, sao bây giờ mình thất vọng quá vậy! Hay là mình sẽ tin vào điều gì đó mới mẻ hơn! Hay mình sẽ đứng lại trong nỗi thất vọng và ko dám nhìn ngay cả chính mình nói chi đến xa xăm!
    Hãy đi vào khoảng không sâu lắng, ai có thể gặm nhắm cho bạn, nơi đó cũng có bạn và là nơi yên tỉnh cho người ta tịnh tâm!
    Chưa đủ để nghĩ rằng điều mình nói ra cho người khác nghe có tốt ko, có thể tốt cho mình nhưng cũng có thể bạn sẽ khác đi, vậy thì tâm sự chia sẽ, bạn thật sự sẳn sàng mới được và điều đó chỉ có những người bạn nói cho bạn nghe ko đáng lo ngại (hãy tin tưởng mình) hay bạn sẽ đọc lại từ những gì mình cảm nhận ở những người bạn, bạn có thể gởi gắm tâm tư của mình.
    Ko phải những người mình ko nghĩ đến là ko đáng tin tưởng, mỗi người 1 thế giới, bắc thang qua từng thế giới lại với nhau! Để cho những cái thang ở xa bạn làm những điều hy vọng, tốt đẹp mới chào đón bạn!
    Tôi biết để bạn chia sẽ cũng phân vân lắm ko biết chia sẽ như thế nào! Và đó cũng là nói lên sự chia sẽ của bạn!
    Ko nhất thiết bạn chia sẽ, vậy nên tôi sẽ chia sẽ với bạn, bạn à!
  5. cagivamitola

Nói thì rất dễ dàng! Nhưng cái khó là có thực hiện được điều mà mình nói không? Tôi không sầu não cũng chẳng hay bi quan mà là thất vọng thôi! Thất vọng về cái mà mình đặt toàn tâm toàn ý cho nó!Những điều mà mình hy vọng nhất té ra lại là những điều làm mình thất vọng nhất! bạn đã có ần nào như thế chưa? Thật sự là rất buồn đấy! Cái cảm giác chán nản, ngán ngẩm khiến ta mất đi sự tin tưởng vào những điều tốt đẹp là như thế đấy! Có bao giờ bạn mong chờ 1điều mà bạn chắc chắn rằng nó sẽ xảy ra ấy vậy mà chỉ vì 1lý do không đáng có mà....Tôi thật sự rất muốn mình có thể nhưng....Nếu nói như các bạn thì đừng nên đặt bất cứ sự hy vọng, mong chờ hay sao? Hoặc giả sử nếu có thì cũng đừng nên làm lớn vấn đề?
  6. caheocon82

Chẹp chẹp, Kô phải là kô nên đặt hy vọng mong chờ. Ai mà kô biết sống phải có hy vọng, có niềm tin. Nhưng mà ông phải nghĩ là, đâu phải cái j cũng đi theo đúng những j ông mong chờ và hy vọng. Cuộc sống luôn có những điều bất ngờ xảy ra vào phút cuối mà ông. Nếu ông thực sự muốn sống có niềm tin và hy vọng, thì những lúc thất vọng là những lúc cần ông có niềm tin nhìu hơn nữa, mạnh mẽ hơn nữa. Thất vọng lần này là kinh nghiệm để kô thất vọng ở lần sau....
  7. caheocon82

Ông Thơ ơi, tui lại kô hiểu ông muốn nói j rồi....Tui ráng đọc từng câu từng chữ một, mà giờ có đánh chết tui thì tui vẫn cứ kô hiểu được ý ông muốn nói j à...
  8. cagivamitola

tui đăng ký nữa! ổng viết mà tui đọc hoài cũng chưa rút ra được vấn đề là ông muốn nói j? hình như hơi bị cao siêu chăng? hay tại tui dốt nát?
  9. mydungachau

mydungachau Thành viên mới

Có chuyện gì vậy bác cagi, cứ từ từ bình tĩnh mà giải quyết nha, đừng hụt hẫng mà làm bậy thì tiếc lắm. Nói vậy để bác vui hơn tý ấy mà. Thôi mai SN bác rồi chuẩn bị túi tiền cho chắc chắc ấy để họ hàng nhà cún cộng với con hổ lanh chjanh này "góp vui" để "chia buồn " cùng bác nha.
    Cụng ly nào
  10. niin

niin Thành viên mới

Phân tích bài pé Thơ:
    - Phản hồi bạn của tôi! => câu này dễ hỉu
    - Mình cũng từng hụt hẫng vô cùng! => cũng hỉu luôn.
    - Đó là hy vọng của mình đó sao, nó đang ở đâu vậy, sao bây giờ mình thất vọng quá vậy! ...........! => ý là ổng đã từng thất vọng , từng xiểng niểng (ông Thơ lượt bớt ý đi).
    -Hãy đi vào khoảng không sâu lắng, ai có thể gặm nhắm cho bạn, nơi đó cũng có bạn và là nơi yên tỉnh cho người ta tịnh tâm! => hãy kím khoảng không sâu lắng mà tịnh tâm, box này tịnh tâm gì nổi, gâu gâu miết.
    -Chưa đủ để nghĩ rằng điều mình nói ra cho người khác nghe có tốt ko, ............bạn có thể gởi gắm tâm tư của mình. => mình luôn cần 1 người bạn gửi gắm tâm sự cho dù họ nghe và cảm mình như thế nào, cũng tốt hết. (đúng hông?)
    - Ko phải những người mình ko nghĩ đến là ko đáng tin tưởng, mỗi người 1 thế giới, bắc thang qua từng thế giới lại với nhau! Để cho những cái thang ở xa bạn làm những điều hy vọng, tốt đẹp mới chào đón bạn! => những người mình cho là k đáng tin đôi khi cũng đem đến những điều tốt đẹp cho mình (rất lạc quan)
    -Tôi biết để bạn chia sẽ cũng phân vân lắm ko biết chia sẽ như thế nào! ..........vậy nên tôi sẽ chia sẽ với bạn, bạn à! => tôi (Thơ) chia sẽ với bạn (Anh) tâm sự này.
    Mình sắp ngang bậc với PGS TS Thơ roài!