1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nội quy, thông báo box Tâm Sự... (thông báo mới nhất trang 25)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi favourite, 29/07/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. zaibaibaibai

zaibaibaibai Thành viên mới

Cố lên mod nhé ! (Nịnh hót )
    Được zaibaibaibai sửa chữa / chuyển vào 15:11 ngày 01/08/2008
  2. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Tui nghĩ ở box Tâm Sự các mod chỉ nên lock các bài văng tục, vô văn hoá, quãng cáo.
    Chứ mod đừng lock những topic mà người ta tâm sự như thế. Nhiều khi người ta đang buồn. Mod lock càng bùn thêm í ợ
  3. MrMjtDac

MrMjtDac Thành viên mới

Chuẩn đấy ạ! [​IMG]
  4. nhaemtrennui

nhaemtrennui Thành viên mới

Đã đọc và thấy được một số điều. Nhưng xin phép được nói rõ quan điểm khi lập ra topic trưng cầu dân ý này:
    Nhưng thế nào gọi là những cảm xúc bất chợt???
    Những topic chỉ được chủ topic lập ra viết dăm ba câu rồi thôi. Vứt đấy. Như bỏ đi một ký ức buồn. Ok. Cái đó là cái riêng.
    Nhưng gom những nỗi buồn, những cảm xúc ấy lại thì ko xấu như mọi ng` nói. Đây ko khác gì việc một người đi ghép nhặt những mảnh vỡ của cuộc sống nhưng ko phải để chắp vá. Mà là lưu giữ.
    Tôi đã xem box và thấy những topic lâu nhất- những topic chìm sâu ở những trang cuối là những topic trong vòng 6 tháng gần đây. Những topic lâu hơn thì ở đâu??? Những ký ức lâu ấy ở đâu??? Tôi ko biết. Những ng` lập topic ấy cũng chưa chắc biết.
    Vậy như đông đảo mọi ng` nói. Là cứ để chúng tôi lập topic. Nói xong rồi muốn nó trôi đi đâu thì trôi phải ko? ok! Nếu như đông đảo muốn thế.
    @ @hoa_mua_ha : bạn đừng nói về những hành động của mod cũ như những vết chân. Mỗi ng` một suy nghĩ, nhìn nhận một vấn đề khác nhau. Đừng đem ra so sánh.
    @ @thht bạn nghĩ gì khi nói "sao cứ phải làm gì mới là đóng góp??" Nói theo nghĩa chung : nhà nước quản lý dân bằng hiến pháp. Và nếu nó được ban hành thì dân phải theo. Cái mà bạn nói " cứ phải làm gì" nó thuộc trách nhiệm của tôi, tôi đang đại diện cho ttvn nói chung và box Tâm sự nói riêng. Tôi sẽ làm những gì tôi cho là đúng theo quy định của ttvn. Ok!
    Và câu này nữa " Rồi lại bị rút MOD thôi, bạn mod 1 tuần ạ ! " Nếu bạn nói sai. Bạn sẽ phải xin lỗi tôi!
    @ @giacmoxua : tớ nghĩ là tớ đã nhận trách nhiệm làm mod thì tớ biết cái tớ cần làm.
    @ all: thế nào là bình yên, là đúng, là sai. Thì phải biết nhìn nhận khách quan và chân thực. Cá nhân tôi dang rất tôn trọng mọi người thế nên hãy tôn trọng tôi một chút. Hết!
    [nick]
    được favourite sửa chữa / chuyển vào 18:45 ngày 01/08/2008
  5. nhaemtrennui

min thịt cho em cái avar này http://www10.ttvnol.com/forum/tamsu/1036809/trang-3.ttvn#12457427
    37.82 KB (38726 bytes)
  6. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Hay bầu một bạn thường xuyên vào box Tâm Sự làm mod đi. Chứ đừng điều mod từ nơi khác đến. Nhiều khi mod không hiểu lắm về box Tâm Sự. Nên hay có vấn đề trong việc giải quyết.
    Cũng như bên box Tư Vấn Tình Yêu có mod cong050 được thành viên bầu đấy. Bây giờ mod ấy khả ổn. Không ai thắc mắc nữa
    Góp ý như thía thui ợ
  7. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Đã cảnh cáo moderator @BayXau

được favourite sửa chữa / chuyển vào 19:59 ngày 01/08/2008
  8. nhaemtrennui

Tớ nói nốt. Đây ko phải topic đưa ra ý kiến về mod quản lý box. Mod có vấn đề hay ko thì không thể nhận xét chủ quan như bạn được. Cũng ko nên có cái cách so sánh giữa box này với box khác. Bạn còn viết những bài viết như thế này trong topic này thì tớ sẽ xóa đấy! Tớ nói trước rồi đấy
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cho tớ góp ý với mod mới một chút nhé.
    - Nếu bạn thấy có những topic lâu quá mốc lên cùng thời gian thì sao bạn ko khoá nó lại? Tại sao ghép chuyện nọ xọ chuyện kia để làm gì?
    - Tớ xin góp ý chân thành là bạn là mod thì ko nên đôi co với các thành viên. Tớ thấy bạn bắt đầu giống cái bạn mod Anxiety ở bên kia, nói rõ lắm. Chỉ thích tranh luận với thành viên. Sốt hết cả ruột.
    - Topic này là để trưng cầu, các bạn vào đóng góp í kiến của mình. Diễn đàn mỗi người một cách nói và thể hiện quan điểm, có hay có dở. Bạn nên bỏ qua những thứ lặt văt để hiểu ý muốn chung của thành viên.
    - Thực ra mở một topic như bạn nói cũng chả có gì nguy hại với box cả, chỉ đơn giản là bọn tớ ko thích thế. Và box tâm sự thì nên hạn chế có topic dính như bạn FAV nói đấy.
    - Cuối cùng, đã có topic Cảm xúc Bất chợt. Nếu bạn và admin nhất định muốn gộp các topic rời rạc và lên mốc xanh mốc đỏ lại làm một, thì xin bạn lấy tên khác và đừng đưa vào topic đó của bọn tớ.
  10. nhaemtrennui

nghe câu này tớ đã hiểu là bạn ko hiểu ý của tớ! Topic tổng hợp ko phải là topic góp nhặt những bài viết từ lâu mà là nơi các bạn vào viết cảm xúc của các bạn mà không mang tính chia sẻ và ko có tính chất nông như topic này [topic]1076338[/topic]
    tớ cám ơn cái chân thành của ấy. Theo tớ! ko phài khi mem nói mod im đã là hay! Nếu tớ hành động mà ko nói thì mem cũng nói mà tớ nói thì mem cũng nói
    Tớ có cách quản lý của rớ. ko có luật nào cấm mod nói khi mem lên tiếng cả.
    Tớ khẳng định lần nữa với bạn nhé. Ko ai có quyền xét nét và soi sét người khác đâu. Bạn đang làm cái việc ấy đấy. Và đừng so sánh người này với người khác. Thân.
    tớ có bắt bẻ gì đâu nhỉ tớ đã làm gì để ấy nói cái rừ " hiểu" và "không hiểu" nhỉ???
    Tớ có nói sẽ cho topic ấy thành topic dính đâu sao lại hiểu hay thế
    Cái thích và không thích còn tùy thuộc vào tính chất của topic và cách nhìn nhận đúng hay sai. Bạn chú ý nhé.
    Và cái cuối cùng bạn nói ý. Tớ là người quản lý. Tớ biết tớ nên làm gì. Tớ cũng chưa hề có hành động nào "xâm hại" đến cái topic mà bạn nói. Việc trùng tên chả liên quan gì ở đây bạn ạ!
    Túm lại là ko nên võ đóan với tương lai. Đừng nói những việc tớ chưa làm như đúng rồi thế
    Phong cách làm việc của tớ là vừa nói vừa làm