1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nội quy + Trao đổi

Chủ đề trong 'Truyện cười' bởi Terminator3, 28/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Terminator3

Terminator3 Thành viên rất tích cực

Nội quy + Trao đổi

Các bạn thân mến.
    Diễn đàn truyện cười được thành lập với mục đích chứa đựng những truyện cười . Những bài viết mà không phải là truyện cười hoặc mang tính chất của truyện cười (?) thì tôi xin phép sẽ chuyển sang chủ đề này hoặc chuyển sang diễn đàn phù hợp. Việc này là nhằm tránh biến Truyện cười thành một Những người thích đùa thứ hai, để biến nó thành một kho tàng những câu chuyện vui hài hước.

Cũng xin thông báo tới các bạn, truyện cười gửi lên ngoài việc không vi phạm quy định của TTVNONLINE thì cũng không nên quá thô gây khó chịu cho mọi người. Mọi truyện cười quá tục hoặc quá thô về ngôn ngữ sẽ bị xoá hay sửa mà không cần thông báo. Tên chủ đề không dùng toàn chữ viết hoa.

Mọi ý kiến đóng góp cho diễn đàn xin các bạn cũng gửi vào đây.

Các bạn cũng có thể truy nhập vào Truyện cười một cách trực tiếp bằng cách gõ thẳng vào thanh địa chỉ trong cửa sổ trình duyệt địa chỉ sau: truyencuoi.ttvnonline.net

Cám ơn sự chú ý của các bạn. Chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc. Tiếng cười sẽ ở mãi bên chúng ta.

:: Thiên Đường Vui Vẻ ::

Được giao_hoang sửa chữa / chuyển vào 18:11 ngày 02/06/2004
  2. Terminator3

Bài của Not_good trong chủ đề Truyện cấm cười:
    haaaaaa toàn chuyện không cười được thật các bác ạ hi``````````
    ===========
    Bài của bao_chi_1987 cũng trong chủ đề trên:
    Trời đất
    Cruyện cười gì mà mang tính giáo dục cao quá đi mất
    Không hiẽu thì không cười chứ hiễu thì thật là thất vọng cho người viết cái câu chuyện này quá.
    ==============
    Bài của hoanang20:
    chuyen nay bay ba wa' neu ma cac ban co muon viet thi hay viet chuyen gi do ma khi doc nguoi doc phai suy ngam roi moi cuoi do moi la chuyen cuoi con ko thi hay noi day la chueyn bay ba.
    ============
    Bài của iogil:
    Gửi ban hoanang20. Chuyện tui kể là phản ánh một phần hiện thực của xã hội. Bạn không nên suy nghĩ một cách eo hẹp như vậy rồi cho đó là bậy bạ!!
    ============
    Bài của tuan_pt:
    Truyện này đúng là chả cười được tí nào - chỉ hay cái tựa "Truyện cấm cười"
    Bạn kiếm truyện hay hay hơn ti nha.
    =========
    Bài của ZAB:
    Thuê mấy cái cần cẩu để nhấc mép lên thành nụ cười mừng cho chuyện cười của các bác mà vẫn không sao cười nổi. Tui thấy nhiều chuyện toàn copy and paste lại à, mà sao không thấy có chữ Sưu tầm ở cuối chuyện ta. Mấy chuyện của bác kdiemle, kankuli...toàn lấy ý tưởng từ truyện của FPT hu hu...
    =========

:: Thiên Đường Vui Vẻ ::

3. Terminator3

Bài của bạn Hongha210:
    Nè mấy anh ơi cho hỏi mấy cái Web truyện cười (tiếng Anh mới "độc " ) cái nhể!
    làm ơn nhá! Chia sẻ cùng anh em để chủ đế này sôi nổi hơn đê!
    ===
    Trả lời bạn: Bạn có thể tìm kiếm trên mạng với từ khoá (key word) là Joke. Nếu bạn lười tìm thì tôi có thể ghi một số trang để bạn tham khảo, chủ yếu là các mailing list:
    - www.emazing.com (rồi đăng ký phần giải trí, có truyện cười)
    - www.ajokeaday.com
    - www.jokeaday.com
    - www.humor.com
    - www.laughaday.com
    - www.arcamax.com
    - www.humor-network.com (riêng địa chỉ này có tới 5, 6 loại joke khác nhau mỗi loại gửi thành một mail).
    - www.lifeisajoke.com
    Nói chung là còn rất nhiều, tôi sẽ bổ sung thêm sau. Tạm thời nhớ được có vậy.

Movie Fan Club

4. Alone_friend_and

Alone_friend_and Thành viên quen thuộc

Bác Giáo hoàng à , cho phép em copy truyện cười ở đây post sang 1 trang Web khác có được ko ?, để tiếng cười được phổ biến rộng hơn
    ( Vì em thấy ngay từ đầu bác viết là sưu tập nên em mới dám hỏi câu này )
  5. Terminator3

OK, nếu bạn trích một hai mẩu thì thôi nhưng nếu bạn trích cả một loạt thì xin bạn vui lòng ghi trích nguồn từ Thiên Đường Vui Vẻ từ TTVNONLINE ra, có kèm link của chủ đề nữa nhé.

Movie Fan Club

6. Alone_friend_and

Alone_friend_and Thành viên quen thuộc

Em trích cho Web trường :
    http://www.chuyentn.org
    ( Chuyên Thái Nguyên ), nên chỉ lấy 1 số chuyện nhẹ nhàng thôi , ko thô tục ,như truyện các bà sơ ko được vừa la hét vừa đi xe đạp hoặc chuyện đôi trai gái đưa nhau đến nhà thờ , cha đạo bảo họ còn trẻ , không nên ngủ ấy , bác có nhớ ko( theo em đó là những chuyện hay nhất của TTVNOL đó , vừa ngắn gọn lại cực kì sâu sắc , lũ bạn em nghe xong chẳng hiểu gì cả )mà đó chỉ có ở Box này là nhiều, em xin lấy 1 ít , rất mong được bác ghé qua và chỉ bảo thêm
    Được alone_friend_and sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 25/03/2003
  7. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Không có box chuyện Ma nên em tạm thời post ở đây một topic nhé . Mọi người cười vui vẻ rùi đến lúc đau tim một chút cho nó thay đổi cuộc sống . OK
    Better late than never
  8. azazuj

azazuj Thành viên tích cực

Các chuyện các bác pot lên đều lấy từ nguồn FPT hoặc là những truyện đã cũ. Không có lấy 1 chuyện gì mới cả. Hãy lên Laughtaday.com mà dịch về ... vậy mới hay ... dù sao cũng cảm ơn lòng nhiệt tình của các bác... thân ái
    AZAZUJ@YAHOO.COM
  9. ba_tuoc_Monte_Cristo

ba_tuoc_Monte_Cristo Thành viên mới

ủa dzậy hả? iêm mới là thành viên mới lên không biết! iêm sẽ có gắng dịch à! trong này post nhiều quá rồi nên cũng không biết nữa! sorry
    Monte Cristo
  10. swEEt_wiNe

swEEt_wiNe Thành viên mới

Em rất muốn post Truyện Cười lên nhưng sợ bị đụng hàng. Bác nào biết những trang có truyện cười của nước ngoài thì gửi dùm em mấy cái link. Còn mấy trang trên kia, truyện cũng khá cũ rùi
    all the rivers run...