1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nói ra cho nhẹ lòng

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi chandoi87, 11/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chandoi87

chandoi87 Thành viên mới

Xàm
  2. canton03

canton03 Thành viên mới

Các bạn gái khác có thể vào đây đọc bài viết này để tham khảo xem phụ nữ ntn thì dễ bị chồng bỏ nhé.
  3. chandoi87

chandoi87 Thành viên mới

mình không lên tiếng thì không ai nói mình đầu to óc trái nho đâu bạn.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ý bạn chandoi87 nói là nếu ban chandoi87 không lên tiếng thì không ai nói bạn chandoi87 đầu to óc trái nho đâu, phải không? (Mặc dù bạn chandoi87 đã lên tiếng những 2 lần rồi. Chưa kể lần "lên tiếng" dưới dạng xóa trắng bài đã từng post nữa.)

Hay ý bạn chandoi87 là dạy đời kẻ khác không nên lên tiếng để khỏi bị chê là "đầu to óc trái nho" nhưng chính bạn chandoi87 thì lại thỏa sức lên tiếng mỗi khi thích, chứ không hề thực hiện cái lời do chính mình rao giảng?
  5. evilzone

evilzone Thành viên mới

cái gì thế nhỉ
  6. canton03

canton03 Thành viên mới

Có chuyện gì đâu, tào lao ý mà. Có một bạn tên là chandoi87 lên post bài, kể lể chuyện chồng ngoại tình, xen kẽ trong câu chuyện là phần tự ca ngợi bản thân (hi sinh vì sự nghiệp của chồng con), oán trách chồng bội bạc (vừa mới đây còn cảm ơn em, anh thật may mắn có emv.v. thời gian sau đã có bồ), và đặc sắc nhất là màn lên giọng dạy dỗ trong tưởng tượng cô bồ nhí kia như kiểu mình ở cơ trên vậy :-??
    Tớ mới vào bảo mọi người vào mà xem người phụ nữ như thế nào thì hay có chồng đi ngoại tình. Thế là nàng chandoi87 liền xóa luôn bài post gốc. Chuyện chỉ có vậy thui.
  7. Anxiety

Ủa, thiệt là có phần lên giọng dạy dỗ trong tưởng tượng cho cô bồ nhí của chồng nữa á? Ặc ặc. Bị chồng bỏ, nghĩa là chồng không còn tôn trọng nữa, chồng xem rẻ rồi, thì mình không dưới cơ cái cô bồ kia thì thôi, chứ còn phải đi tưởng tượng ra rằng mình đang dạy dỗ cô bồ kia nữa thì thật là...tinh thần AQ bất diệt!

Hèn gì ngày xưa phải học tác phẩm này trong chương trình: tác phẩm có sức sống trong mọi thời đại thế mà!
  8. canton03

canton03 Thành viên mới

Tức cười nhất là có cái đoạn giảng giải cho cô bồ kia là em sống như thế thì sẽ dẫn đến kết cục thế nào, có ra gì không? Trong khi bạn chandoi87 sống chuẩn không cần chỉnh thì đang chưa biết kết cục của mình ra sao, chỉ biết trung cục thì đang rất lục cục.
  9. Anxiety

"Chung cuộc" hay là "chung cục" chứ nhỉ? "Chung" là cái hồi cuối, hồi kết ấy. "Chung" trong "chung thủy", "chung kết" ấy.

Tôi thấy bỏ công sức ra chăm lo cho chồng đạt sự nghiệp của chồng là điều tốt. Sống tốt đẹp là điều tốt. Và bị lừa dối, bị xem rẻ, bị coi thường là điều đáng buồn. Còn dù mình gặp chuyện buồn hay chuyện xui rủi, mà không chấp nhận, không đối diện với thực tế đó, mà còn tự huyễn hoặc mình bằng bài giảng cho một cái kẻ chẳng hơi đâu quan tâm đến mình thì thảm hại quá.

Mình buồn thì chồng không thương, mình bị tổn thương thì ng phụ nữ kia không đoái hoài đến, vậy mà mình còn mất công giảng đạo lý cho ng phụ nữ kia làm gì nữa. Rảnh rỗi quá ta!

Mà, nếu sự việc đúng như bạn canton mô tả lại, thì bạn chủ topic có tính tình nhất quán đó. Khi chồng cặp kè với một phụ nữ khác thì bạn chủ topic tưởng tượng ra rằng mình đang giảng đạo đức cho cô kia. Khi bạn canton bảo mọi ng vào xem cách cư xử của một phụ nữ bị chồng bỏ thì chủ topic dạy dỗ canton rằng "canton không cần nói thì cũng không ai xem canton là óc trái nho đâu." Tức là bạn chủ topic có niềm tin rằng cách cư xử của mình (với chồng và khi mở topic tâm sự) là cách cư xử đúng, rồi đi dạy dỗ người khác ngay khi thấy họ không đồng tình với mình (tưởng tượng ra là đang dạy cô bồ nhí kia, post bài 1 câu dạy canton cư xử.) Nhất quán trong 2 sự việc cụ thể vừa qua.
  10. canton03

canton03 Thành viên mới

Canton dùng "trung" nghĩa là giữa, ý rằng đoạn hiện tại này đang là đoạn giữa, đang rất vấn đề. Còn đến chung cục như bạn Anx thì chưa biết thế nào. Có thể cái lí do khiến người chồng lấy chandoi87 cũng sẽ là cái lí do khiến anh ta quay trở về, khi đó bạn chandoi87 lại có quyền dạy dỗ thiên hạ về sống thế nào cho nó có kết quả có hậu nhất ý mà. Nhưng tạm thời vào đoạn giữa chưa biết ngô khoai thế nào thì sao có thể dạy ai được chứ.

Mà bạn Anx ở đây lâu chắc vẫn còn nhớ đa phần các trường hợp các mẹ lên đây kể chồng ngoại tình đều thuộc dạng cho mình là toàn bích, cái gì cũng đúng, nhỉ.