1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi thông báo những SHOP "đen" - bán hàng đểu , lừa gạt .....

Chủ đề trong 'Tennis' bởi kiencao, 20/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiencao

kiencao Thành viên mới

Nơi thông báo những SHOP "đen" - bán hàng đểu , lừa gạt .....

Là em chửi bọn Adidas trên Parkson. Sáng nay đảo qua thấy chúng nó bán đôi Barricade V màu trắng đỏ giá 2.7T, mà theo em biết thì đôi này là giày Junior, giá trên Tenniswarehouse chỉ 58USD. Lập lờ đánh lận con đen, chúng nó bày chung với các đôi Barricade V khác, quất giá cũng như thế. Đúng là vô lương tâm, lãi thế thì ăn đến toác cả mỏ à?
  2. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Biết là bạn bực mình ... nhưng cái tiêu đề của bạn nghe phản cảm quá ... minh sửa lại và để topic này thông tin các bạn khác biết , nếu các bạn khác có thông tin về các shop khác thì thông báo lên luôn nhé
  3. boeingb737

boeingb737 Thành viên mới

Hic hic hôm bữa em lên Parkson đường Trường Sơn cũng ngắm nghía em Barricade V màu trắng đen (có viển đỏ bên trong). Tuy nhiên thấy giá 2.7T quá cao so với tiệm VY ở đầu đường Trường Sơn bán có 1.9T nên ko mua.
    Quả thật là em không rành về mấy em hàng "hiệu" này. Có khi mua bị lầm chết. Làm sao để phân biệt đâu là hàng chính hãng và đâu là hàng fake?
  4. TnsPro

TnsPro Thành viên mới

Mình cũng đang lăn tăn cái quả này quá .... Hum trc lên Parkson Thái Hà (HN) thấy quả Barricade V giá 2.650k mà Hoàng Tử phố Huế bán có 1,8 triệu .... Không biết có gì khác không nhỉ ???? Bác nào biết trả lời cho em sớm chứ không em lại nhắm mắt chui vào Parkson cho chúng nó chém mình vậy ......
  5. youngtennis

youngtennis Thành viên mới

Theo mình thấy topic này chỉ nên nêu các nơi làm ăn gian để mọi người biết và phòng tránh, chú ý khi nêu phải có chi tiết chứ không nêu chung chung.
    Nếu lại bàn sâu về giầy thật giầy giả thì bị loãng, bên topic Mua giầy em đã thấy bàn nhiều rồi mà. Sang đó trao đổi thì đúng hơn.
  6. kiencao

kiencao Thành viên mới

Bữa nay rảnh ngồi nói lại cho rõ, ngõ hầu các bạn đang tìm mua giày giống mình rút ra được điều gì chăng? Của hàng mình nói là Adidas trên Parkson Thái Hà, đôi giày đó là đôi Barricade V thân trắng, 3 sọc đỏ. Theo như mình biết thì serie màu này mới chỉ ra tới dòng Junior, và giá tham khảo là ~58USD (các bạn có thể tìm xem trên trang tennis-warehouse.com - mình dốt IT nên không biết chèn hình vào), trong khi những serie Barricade V khác ra trước đó giá vẫn ~100USD. Nếu cửa hàng Adidas trên Parkson thực sự là 1 authorized dealer thì việc họ bán đổ đồng tất cả cùng 1 giá 2.7T như vậy là quá láo! Nếu họ không phải đại lý ủy quyền thì làm ăn nhập nhèm như vậy cũng vẫn láo - tuy nhiên có thể hiểu được :D hehe.
    Trừ khi serie đó không phải là junior shoe mà là men shoe thật, như thế thì mình thành thật xin lỗi các bạn Das Parkson, nhưng mà khả năng này theo mình là thấp hehe.
    Được kiencao sửa chữa / chuyển vào 14:42 ngày 22/06/2009
  7. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

hề hề, hoá ra kiến cao chỉ đoán theo cảm xúc thôi à! Nói thật nhé, mình suốt ngày lang thang "ngắm hàng" tại adidasparkson tháihà đó, đây là cửa hàng đại lý ủy quyền chính thức của chính hãng adidas tại VIệt Nam đấy, và cùng 1 chuỗi cửa hàng adidas chính hãng nằm dải rác khắp toàn quốc đấy. Những đợt khuyến mãi giảm giá từ 30-70% hàng năm của adidas toàn quốc là do họ tiến hành đó, tại HN thì 2 cửa hàng adidas tại Parkson và Tràng tiền Plaza là nguồn doanh thu thông công chính của hãng adidas VN tại miền Bắc đấy nhé. Mình biết hết các nhân viên của 2 khu vực này(họ được phân cấp trong c.ty theo các cấp độ đàng hoàng như Manager-Supervisor, assistant-saler...), thỉnh thoảng họ luân chuyển nv bán hàng ấy mà. Mình rỗi việc vô công rồi nghề nên hay lanhg thang đi ngắm đồ thể thao tại shop này trên Parkson(kô có tiền mua đâu), phải nói nếu ai có điều kiện kinh tế tốt-tiền nong không thành vấn đề, mà chỉ quan tâm tới chất lượng CHUẨN thì (ở mấy c.h ngoài, tư nhân toàn bán 1.8 tr thật) thì mua hàng adidas ở Parkson và tràng tiền plaza là yên tâm tuyệt đối nhất đó các bạn. các cậu nên chú ý tí rằng thương hiệu TTTM Parkson quan trọng ở Châu Á là không bé tí nào đâu, không phải đơn giản mà để cho 1 c.h Adidas "nhái" đặt chân vào đó đâu nhá.
    Xin lỗi họ lần nữa đi bạn kiệncáo, hôm nào tới đó xin lỗi thì alô cho mình nhé, mình sẽ dẫn bạn đi ăn Lẩu Thái "xịn" trên tầng 6 nhá!
    À, đôi sọc đỏ bạn gặp thì mình đã tia thấy ngay cách đây 1 tuần rồi, hàng mới ngon thiệt đó nhưng mà không biết chắc thì mình cũng không dám nhận xét, phán đoán theo nhận định chủ quan. Có ai mua tặng mình đôi đó thì cho....mình xin ngay
  8. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

2 chú em, Barricade V ở đó ghi giá bán là 2.695k chứ! anh là nhân chứng sống đây, chỉ vì thấy ở Phương Thảo sport 8 ông Ích Khiêm bán 1,8 triệu, trong khi Parkson bán 2,695k (rẻ hơn hẳn 895k) thế là sau khi xem bằng mắt thường và sỏ thử cả 2 nơi thấy kô khác gì nên anh mua 1,8tr luôn. khi về nhà đi được 2 buổi thì thấy gót bị lỏng quá, kô ôm gót nên buộc lỏng thì hay bị tuột, fải buộc chặt mới được. đấy, có lẽ nó khác ở chỗ đấy đấy. Các cụ có câu "tiền nào của ấy" roài, đắt tí mà mua được sự yên tâm, loại bỏ sự hoài nghi vẫn thấy "sướng"!
  9. TnsPro

TnsPro Thành viên mới

He he, về mặt con số thì chắc e k nhớ chính xác lắm ...... Vậy theo ý bác thì e cứ nhắm mắt đưa cổ vào máy chém, sau đấy sẽ thấy sướg lắm ah .... hic hic ..... Thật ra mua hàng ở Parkson cũng tin tuởng được , có điều bỏ gần 3 triệu ra mua đôi giày thì cũng buốt ruột lắm ...... chắc đánh xong 1 trận lại phải lâý khăn ra lau giày .... he he .....
  10. youngtennis

youngtennis Thành viên mới

Thì đấy, bác Blackmen và nhiều bác cũng đã kết luận rồi, nếu mà có đủ đk kinh tế và muốn ko phải lo nghĩ thì cứ vào đại lý mà mua cho sướng bác à. Em thì em lại vẫn thích mua ở ngoài, toàn Dũng sport và Tiến Hoàng Tử em chơi, 1.8Tr thôi nhưng ngày nào chơi về em cũng lau giầy nên đến giờ đôi nào cũng vẫn như mới.