1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi tổ chức đám cưới...Du thuyền Hồ Tây có được không các bác

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Lucern, 16/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lucern

Lucern Thành viên mới

Nơi tổ chức đám cưới...Du thuyền Hồ Tây có được không các bác

Chào các bác, hiện em không ở trong nước, em cũng chưa lên du thuyền Hồ tây bao giờ nhưng nhìn từ xa thì em thấy rồi. Cái thuyền vẫn thường hay đậu ở Hồ, thỉnh thoảng có khách nó lại chạy một vòng quanh hồ ấy.

Tháng 2 này em về nước làm đám cưới và em muốn tổ chức trên thuyền. Khách mời khoảng 100 người. Em biết hình như có 2 cái thuyền. Theo các bác thì ý tưởng này có được không? Các bác có thể cho em biết, chất lượng của thuyền và đồ ăn của họ thế nào không? Cái nào thì tốt hơn?

Em cũng muốn tìm một ban nhạc Jazz 3 người, chơi trong đám cưới, bác nào có thông tin thì chỉ giùm em nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.

Nhân tiện gửi các bác cái Wedding checklist mà em dùng để bác nào cần thì tham khảo:
    http://www.weddingmanor.com/checklist.PDF
  2. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Đắt lắm chị ơi,em ăn tiệc ở đó mấy lần, thức ăn cũng tạm, được cái thuyền nó đi vòng vòng quanh Hồ Tây. Nhưng riêng thuê thuyền đã 600K/giờ
  3. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn ra quán cà phê PoToMac hỏi nhé ...cho cụ thể hơn
    Mình ra đó rồi ,giá cả hơi mắc quá
    1 Mâm rẻ nhất là 750.000đ
    Kèm theo bao nhiêu thứ phụ phí khác , không có không đặc biệt
    Như sự xuất hiện bất ngờ của cô dâu chú rể trên chiếc ca nô
    ...
    ...
    Nhưng cái gì cũng dính líu đến vấn đề đầu tiên
  4. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

quá lãng mạn ..ý tưởng tốt thật ... ước gì mình cũng có ngày được tổ chức như xế .. ke ke
  5. loveLLTC

loveLLTC Thành viên quen thuộc

Mình thì nghe nhiều chuyện dở khóc dở cười với vụ cưới trên thuyền.
    1. Cưới tháng 2, trời vẫn khá lạnh, viễn cảnh cô dâu chú rể mỏng mảnh trên canô phi tới... e hèm, hy vọng mặt cô dâu ko bị tái xám dù đã có trang điểm.
    2. Khách đi ăn cưới trên tàu, có việc đột xuất về gấp (bố/mẹ phải vào bệnh viện) cứ như bị cùm trên tàu luôn, tự nhiên thành mất vui.
    3. v.v...v.v......
    Ý tưởng hay, nhưng các bạn nên suy xét đến nhiều yếu tố khác nữa để có một đám cưới "an toàn". Hihihi, mình vừa cưới xong và nhiều người nhà thở phào "may quá, mọi thứ đều an toàn cả", khì khì
  6. Lucern

Lucern Thành viên mới

Cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý. Mình đã nhờ người nhà đặt cọc thuê thuyền lớn. Giá là 1 triệu một giờ. Hy vọng lúc đấy thời tiết không quá tệ, cũng không có vụ cô dâu chú rể phi ra bằng cano.
    Còn vụ khách thì sẽ thông báo thời gian tàu chạy cùng với thiệp mời thôi. Mình muốn có một ban nhạc Jazz chơi trong đám cưới, khách mời cũng đa số trẻ nên nghĩ trên thuyền thì hay hơn là ở khách sạn nào đấy
    Khi nào tổ chức thì sẽ đưa ảnh lên để mọi người thưởng thức