1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nói về thầy cô của chúng ta!

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi trinh_y_kien, 09/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trinh_y_kien

trinh_y_kien Thành viên rất tích cực

Nói về thầy cô của chúng ta!

Trường học mà ko có chỗ để nói về "bu bá" ở trường thì....thiếu quá!Mọi người hãy phát biểu cảm tưởng về thầy cô của mình nhá!

Nói ra thì ko phải dấu diếm làm gì,em tuy bằng tuổi mấy bác khoá sinh năm 83,nhưng vì em học tới 4 năm ở trường nên ko được học những thầy cô của các bác.EM toàn được học những thầy cô trẻ măng.Trừ 1 số môn.

Năm lớp 10 đầu tiên,cô Thái Mai làm chủ nhiệm lớp em.Hic,bà ý hành hạ đủ kiểu.Dã man quá,cuối năm.Lớp A11 bọn em có tời 8 đứa ko được theo các bạn học nữa,mà phải xuống học cùng với các em,trong đó có.....me.

Cô chủ nhiệm lớp 10 thứ 2 của em là cô Thanh,dạy toán.Cô Thanh trông trẻ măng,chỉ khoảng....hơn 30 chục.Nhìn qua thì cũng thấy thích.Nhưng mà cô cũng dữ chẳng kém gì bà Mai.Nói nhỏ:từ hồi học cô Thanh đến khi ra trường, ko tuần nào là ko chửi thầm cô vài tiếng.Mình là người cô Thanh ko thích nhất thì phải.Cô đầy đoạ mình xuống bàn cuối mà rõ ràng biết mình cận.Rồi bắt đứng giữa lớp cả tuần liền.......

Vậy mà ko hiểu sao sau khi outschool,mình lại quý cô nhất.Buồn cuời thật.

Dacing with The Devils
  2. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

Có lẽ trong đời học sinh của tôi thì năm cấp 3 là lận đận nhất.các bạn có thể tưởng tượng đươc một điều kinh khủng là gì ko?tôi ko nhớ được tên giáo viên dạy mình nhất là những môn toán lý hoá văn sử địa giơi ạ 6 mon thi tốt nghiệp 3 môn thi đại học chúng tôi bị thay đổi giáo viên xoành xoạch.Đến nỗi mà có những môn 3 năm học thì thay tơi 5 giáo viên khổ thế ko biết
    Yêu là để yêu chứ ko phải được yêu....
  3. duongdung16

duongdung16 Thành viên quen thuộc

Oạch ..các anh nài ghê nhểy ..out ra khỏi trường rồi bắt đầu nói xấu các thầy cô hả ..được rùi ..hum nào em in các bài trả lời của các anh ra giấy mang cho các thầy cô đọc nhá ...he..he..cho các anh chít ...hết đường chối nghen...
    Em thì còn nhỏ tuổi quá ..chưa có nhiều kinh nghiệm trên chiến trường như các anh ..cho nên đợi đến khi nào em ra trường rùi nói cảm nghĩ sau nhá..
    Mot cau hoi ngan nam thac mac...anh yeu em la that hay dua
  4. Soserone

Soserone Thành viên rất tích cực

hi hi hi Cô Thu dạy tiếng Fáp ,cô giáo tớ đấy .
    Cô hiền lắm ,( dù sao mình cũng là học trò cưng)
    1 lần mình ném bài cho thằng bạn ,cô giáo bắt đc đuổi ra ngoài , cô đuôi thêm mấy đứa nữa cơ ,thế là chay ra ngoài an mì của nhà thầy Văn( dạy sử),ăn xong 2 bát chạy vào xin cô cho vô lớp ,có mỗi mình mình là đc vào ,còn mấy thằng chúng nó fải ở ngoài cho đến hết 3 tiết tiếng Fáp,và lại cong fải viết bản kiểm diểm nữa chứ ...mình thì ko ! ac ac ac
    thích thế
    Cô thương mình lắm cơ
    Đến nhà cô mình thích tnhất là ăn Sô cô la của co ,toàn loại xịn thui.....thích lắm.....
    LE ANH
  5. New_Tazzan_new

New_Tazzan_new Thành viên tích cực

Còn cô Thuý Nga dạy tin ở trường thì sao ? Có ai học cô đấy không?

NEW TAZZAN
    Cha mẹ sinh con nhầm thế kỷ,​
    Lạy mẹ con đi trả nợ đời !​
  6. duongdung16

Có em đây ...không những học mà còn là em gái của chị ấy nữa cơ ...sao anh tazzan còn mún tranh luận với em về cô thuý Nga nữa không ..vô đây ...
  7. trinh_y_kien

trinh_y_kien Thành viên rất tích cực

Có ai học sử "đại ca" Tiếp ko?Dời ơi,cả lớp mình quý nhất thầy Tiếp.Thầy được lớp A4 tụi tui gọi là "bá",một lần bà Thanh chủ nhiệm vào giờ đang định dạy thì "bá" Tiếp đi ngang qua cửa.Cả lớp hô hào ầm ĩ:"Bá ơi,bá ơi".Thía là bà Thanh dở chứng hấp:"Các cô các cậu ko thích tôi dạy thì thôi,ra gọi bá của các cô các cậu vào dạy các cô các cậu".Thía là được ngồi chơi ko 1 tiết vì cái tính dở hơi của bà ý.
    Dacing with The Devils
  8. nescafe_tiamo

nescafe_tiamo Thành viên quen thuộc

Ông anh của tôi có quá lời không đấy .Sao bảo là quí cô Thanh lắm , đêm nằm ngủ còn mơ thấy cô ấy cơ mà .Thực ra khi còn học thì đúng là nhiều lúc ghét một số thầy cô thật , bởi vì họ đáng ghét một cách thực sự chứ không phải là mình có thành kiến .Nhưng khi đã ra trường rồi thì tất cả cũng la kỉ niệm thôi, mà kỉ niệm thì có vui có buồn mà.Cô Thái Mai vẫn còn hiền chán .Có những cô giáo không những dạy chán mà còn thích chèn ép học sinh nữa cơ , ví dụ thì không thiếu cô Đoàn dạy tiếng anh chẳng hạn , khổ thân bọn A3 phải học cô Đoàn " sinh gái" ba năm liền.Nhân tiện cũng chia buồn với nhân nào phải học cô ấy.Còn cô Chi dạy văn nữa chứ không chỉ dạy hay khủng khiếp mà còn thương học sinh quá thể .Nhưng , khi còn học ở trường thì đúng là ác mộng ,còn bây giờ nhắc lại chỉ để có chuyện để nói , nếu các cô giáo có khi nào đọc được thì mong các cô sẽ cho rằng đây là một ý kiến cho cô tham khảo , đã có khi nào cô coi bọn học trò chúng em la " con ở trường " chưa a.?

Tôi đợi người trước hàng hiên
    Một chiều mưa tầm tã
    Người không tới ...
    Bóng tôi buồn
    Vội vã bước trong mưa .
  9. emyeuanh

emyeuanh Thành viên mới

Nếu là dân Trần Nguyên Hãn thì chắc ai cũng nghe đến câu này chứ : Nhất " Yến " , Nhì " Mai " , Tam " Cần " , Tứ " Thi " .
    Các vị trên mình cũng nếm đủ rùi, cô " Thi " chủ nhiệm mình năm lớp 10 , Cô Thái Mai thì dạy sử đủ cả 3 năm, Cô Yến đạy được mấy tiết tiếng Pháp, còn cô Cần cũng dạy đủ máy tiết Lý, nói chung là đã nếm đủ rồi.
    Nhưng nói nhỏ thôi đấy nhé, nói to là lộ chết
  10. duongdung16

Em đang học lớp do cô Cần dạy Lý chủ nhiệm đây ..có lẽ sẽ còn hai năm học nữa mới có thể nói goodbye với cô...nhưng em thấy cô đâu có khó tính như anh chị nói đâu ...em là một đứa con gái nhưng không có nghĩa là không gây ra lỗi nhưng qua tất cả những sự việc xảy ra em mới thấy được cô là người bao dung và độ lượng đến thế nào ...Và em hiểu tất cả những gì thầy cô đã và đang làm đều muốn cho học sinh của mình tốt hơn ngay cả khi thầy cô khó tính với mình ...