1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nói về thầy cô của chúng ta!

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi trinh_y_kien, 09/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maisao

maisao Thành viên mới

Dù sao thì họ cũng đã một thời làm thầy mình nên các bạn cần phải cung kính hơn khi nhắc đến họ và đây là nơi văn hoá yêu cầu có những câu văn hoá hơn(trinh_y_kiên)
  2. nescafe_tiamo

nescafe_tiamo Thành viên quen thuộc

Đúng là có lẽ cần lẽ độ hơn không thì lại có nhân nào đứt cước như trường Ngô quyền hồi trước đấy.Lặp lại sai lầm của người đi ngay trước mình là một điều ngu xuẩn.Còn những nhân đã ra trường hay kiểu như điếc không sợ súng thì vô tư đi , nhưng dè chừng bị treo nick đấy .

Tôi đợi người trước hàng hiên
    Một chiều mưa tầm tã
    Người không tới ...
    Bóng tôi buồn
    Vội vã bước trong mưa .
  3. emyeuanh

emyeuanh Thành viên mới

To em duongdung16 : Học trò là vậy đó em ạ, tất cả thầy cô không ai có ác cảm với học sinh của mình hết mà trái lại các thầy cô đều coi học sinh như con cái trong nhà, đều muốn cái tốt nhất cho học sinh của mình mà thôi, nhưng chúng ta những đứa học trò nghịch ngợm thường trêu đùa và đặt cho mỗi thầy cô một cách gọi, cách gọi đó không phải là coi thường hay không tôn trọng giáo viên mà cái đó để lại trong lòng ta một kỷ niệm về các thầy cô. Còn đối với riêng bản thân chị, chị rất tôn trọng thầy cô của mình, vì có những người thầy cô như vậy thì mình mới có cuộc sống tốt hơn. Mọi người có nghĩ như tôi không vậy ?
  4. killer_queen_87

killer_queen_87 Moderator

Các cụ lắm lúc hay "đá xoáy bà con trong lớp tít.thò lò",nghĩ đến cũng ức nhưng nói xấu thì lại ko đành.Tui phải làm sao đây hả bà con. Ứ.......................c. Ặc....... ặc
  5. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

ngậm hột thị đi em ạ kinh nghiệm xương máu đó
    Đây là một truyện mà tôi sẽ ko thể nào quên được.Câu truyện dành cho thầy dạy toán năm lop 11 của chúng tôi,thầy là một người khá là "thoải mái" với học sinh thích gì được nấy vậy là ổn quá chứ gi?vào giờ của thầy mày thích làm gí kệ mày ko quan tâm thầy vẫn giảng trên lớp đều đặn giảng xong thì thầy về chỗ ngồi bảo một người lên làm bài tập mà thầy giao cho từ hôc trước như là chữa bài tập về nhà thôi,ở trên cứ viết ở dưới cứ noichuyện choi cờ chơi gọi số rồi hát hò,nói chung là đủ cả mọi truyện đều phát ra từ tổ 4 nơi có tôi ngồi,chán vì kiểu dạy đó nên tôi cũng thờ ơ luôn và thỉnh thoảng ...ngủ thầy vẫn ko noí gì đầu năm học tôi còn chịu khó lên bảng kiếm điểm nhưng càng về sau thấy việc ko làm bài mà vẫn có điểm vậy ai mà chả ko thích cơ chứ?
    rồi buổi học cuối năm cũng đến thầy ngồi " ôn lại" suy nghĩ của thầy về lớp cho cả lớp nghe thầy bảo "các anh dã ngu lại còn lười vậy thì ai mà chịu được,trong lớp thì mất trật tự,thà các anh cứ ngủ như anh Q thì tôi có nói gì đâu" đối với tôi nó sẽ là một câu nói theo tôi mãi.Tất cả cũng đều do lỗi của chúng tôi nhưng với trach nhiệm của một người thầy một người cha thì đáng lẽ thầy phải làm một cái gì mới đúng hơn là để như vậy
    Yêu là để yêu chứ ko phải được yêu....
  6. Soserone

Soserone Thành viên rất tích cực

ko biết cô Vân hiệu trưởng đã lấy chôngchưa nhỉ??/??
    Tôi thiết nghĩ cô TÚ day Lý là "sướng nhất"
    hi hi hi vì cô mới lấy chông đc 3 năm thôi à!
    Fải ko ,trước lớp tôi đặt biệt hiệu cho cô là cô Tugấu ,hi hi h vì cô ..béo béo mà>Nhưng mà fải nói cô dễ tính và dạy hay lắm.việc trình bày ,cách giảng bài thì cô là nhất đó tôi dám nói như thế cô trình bày hay cực kì luôn .Dù bạn đã cố gắng trình bày như thế nào,thì cô cũng có cách trình bày khác cực kì dễ nhìn hơn ,và ngắn gọn hơn hoan hô cô Tú gấu!
    LE ANH
  7. emyeuanh

emyeuanh Thành viên mới

Không biết mọi người có học cô Trang dạy hoá không nhỉ ? Mình thực sự có ấn tượng rất mạnh về cô và có lẽ cô cũng là người giáo viên mà mình tôn trọng nhất, từ một kẻ ghét môn hoá học nhất trên đời mà cuối cùng học cô được một năm mà đã được đi thi học sinh giỏi hoá nhưng mỗi tội lại không được giải gì thấy phụ lòng của cô quá, mà mình cũng rất thích ngắm cô giáo ( mặc dù mình cũng là con gái ) vì mình thấy ở cô một vẻ đẹp nhân hậu, các bạn có nghĩ thế không ? Nhưng rồi đến năm lớp 11 mình lại học sút hoá vì một lý do duy nhất là thầy Minh dạy hoá lớp mình, chẳng hiểu sao cai khả năng tiềm ẩn đó lại biến mất và chẳng thấy bao giờ nó quay trở lại nữa
  8. Bat_dau_tu_so_0

Bat_dau_tu_so_0 Thành viên quen thuộc

Trinh_y_kien khi nào gặp bạn bắt tay 1 cái. Ai mà chưa được học thầy Tiếp thì dúng là tiếc 1 đời. Có ai biết thầy tiếp chủ nhiệm khoá đầu tiên là khoá nào ko 1999_2001 chính là khoá mà tui được học. Thầy dạy sử ko co'' nhiều kinh nhiệm chính vì vậy mà dễ tính cực kì. Một người thầy tâm lý, quá sức vui tính , 1 người thầy khiến cho người ta ko thể nào quên. A6 1 lớp mà chưa bao giờ biết đến lá cờ là rì, hình thù nó ra làm sao. Thầy bảo : quan trọng là việc chứ cần quái rì thi đua hay ko. Mà đừng tưởng vậy là học hành ko ra rì nhá, thành tích học tập của a6 hơi bị ngất ngưởng đấy. Mà còn nhiều điều tuyệt vời về thầy lắm, hay ko tưởng cơ
  9. nescafe_tiamo

nescafe_tiamo Thành viên quen thuộc

Cô Trang dạy hóa thì công nhận cô xinh thật lại còn dễ tính nữa chứ .Môn hoá là môn dốt nhất của tôi vậy mà giờ học của cô đi qua êm ả .Kiểm tra miệng thì bọn bàn đầu đọc cho chép hoặc là cô gợi ý , gọi là gợi ý cho oai chứ gần như là cô đọc cho mà chép , chẳng bao giờ cô ghi tên đứa nào vào sổ đầu bài cả.Nhưng có một lần , chắc là tất cả các nhân 12a4 đều không thể quên được, cô đã gọi một bạn gái là con **** , có lẽ là cô quá bực và bạn đó có lỗi , nhưng không hiểu là cô có quá lời không?

Tôi đợi người trước hàng hiên
    Một chiều mưa tầm tã
    Người không tới ...
    Bóng tôi buồn
    Vội vã bước trong mưa .
  10. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

ha ha Cô Trang hả?tớ "yêu" cô trang nhất đó cô gần như là hoa hậu của trường mình đó vậy nên cô mới là người mẫu duy nhất của thằng bạn tôi đó giờ hoá học thì ko học cứ nhìn cô giáo mãi và nó đã vẽ cô suốt 1 tiêt học.Cuối giờ học cô giáo cười rồi hỏi"thế nào anh vẽ tôi xong chưa"''hoá ra cô cũng biết đó bó tay thật tôi đã đi dự đám tang của mẹ chồng cô thì phải(nếu nhớ ko nhầm mà hi vọng là nhầm)cô đẹp là vậy nhung quả thật chuyện gia đình thì ko ổn lắm đợt đó có tin là cô sắp li dị nữa hơi buồn cho cô vui cho mình(lúc đó nghĩ là mình vẫn còn cơ hội)buồn cười thật