1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi xả stress của Du học sinh.

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 18/09/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ move bài tinh tinh này vào đây....
    UWC là cái gì thế nhỉ? Có phải là "Underground Water Closet" không?
    Đùa tý thôi, xin lỗi bà con...mấy hôm nay stressed quá, cho tớ luyên thuyên tý cho đỡ nhức đầu....có gì tớ sẽ tự xoá....
    Mọi người ai biết về cái món UWC này chỉ cho bạn í mới....
    Được tropical_jungle sửa chữa / chuyển vào 07:56 ngày 19/09/2007
  2. ltl14

ltl14 Thành viên mới

Move tiếp bài này nữa vào đây.....
    Ông anh để ý em với anh ccbtm luôn. Bài tập ngập đầu. Chết đến nơi roài. Bài nào vô nghĩa quá ông anh xoá luôn hộ em =))
    Được tropical_jungle sửa chữa / chuyển vào 07:57 ngày 19/09/2007
  3. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Nơi xả stress của Du học sinh.

Applicants đâu chỉ cần biết kinh nghiệm apply, còn cả kinh nghiệm sống/học/ăn/chơi nơi đất khách quê người nữa chứ nhỉ.

Mình mở topic này để các bác vào đây xả stress, đừng post vào các topic khác làm loãng đi các câu hỏi hay chủ đề đang thảo luận. ( điển hình 2 bạn Tropical Jungle và LTL đang spam than thở ở ngoài kia).

Mình tóm tắt các bác đang bị stress nhé:

ccbtm: bạn gái không cho nói chuyện, buồn quá, lên đây tâm sự với anh em. Hichic.

kitte: em bị ốm mấy hôm rồi, vừa mệt vừa nhớ nhà anh ạ.

ltl14: khổ thân em quá, cả ngày đã phải lên lớp, vào lab, xuống lib, vậy mà về nhà "nó" còn bắt em nấu cơm, rửa bát, dọn nhà, message cho "nó" nữa. Em sang đây để học chứ có phải làm oshin đâu.

Tropical Jungle: nhiều homework quá, chết mất. Mà hôm nay mình lại phải đi pub một chút, tối về lại phải qua mấy quán bar, mình vừa lấy bằng lái, lại tậu con xe, đêm lại phải dạo vài vòng TAMU mới khỏ chứ. Căng thẳng quá, làm gì còn thời gian cho homework.

Vui tý thôi, anh em post bài xem sinh viên quốc tế, cuộc sống và profs ở chỗ mọi người như thê nào nhé.
  4. ltl14

ltl14 Thành viên mới

Em ủng hộ phát đầu tiên. Thật là bức xúc. Mie nó chứ (trong này đc chửi bậy nha:D). Mây thằng oắt oan under nó nhìn mình bằng con mắt khinh người. Mk, ai chả biết bọn nó con nhà giàu. Textbook bọn nó mua sách mới. Tiền tiêu chơi bời thả cửa có xót xa gì. Chả bù cho mình, sách thì mua cũ. Tiền ăn trưa còn phải dè xẻn tiết kiệm. Mang đồ ăn từ nhà đi, nhục như con xxx. Mấy em gái xinh tươi thì cứ nhìn đá đểu. Mình lại chả tức, giơ 1 ngón áp út (ko phải ngón giữa) cho bọn xem là bố có vợ rồi, đừng có mà bén mảng đến. Lại thêm stress cái vụ mấy thằng under học giỏi thế. Em chả là chơi thân với 1 thằng sophomore. Thằng này tính hay, giỏi, summer research làm đc khá nhiều. Nhưng nó lại giỏi hơn mình. Mk, 2 bài kiểm tra đầu nó đc 100 với 90 mình đc có 77 với 69. Nhục thế. Lại nói bài kiểm tra. mk, bọn con nhà giàu, mua solution manual về chép, MÌnh thì tiền đâu mà mua, tự ngồi cày. Tự mày mò làm Matlab, càng nghĩ càng bực cái bọn con nhà giàu lăm tiền nhiều của nhưng đầu óc bã đậu. Học thì xxx hiểu gi cả. Prof nói mà như mù như điếc. Đùa em nói thế chứ trong lớp cũng nhiều thành phần:D. Cứ xả stresss tý đã cho đỡ mệt. Học tiếp nào
  5. Junimond

Junimond Thành viên mới

Úi giời, ltl làm j mà bức xúc thế.
    Tớ thấy mấy thằng undergrad học cùng lớp tớ (hầu hết là lớp grad) toàn thằng giỏi. Mình phục thật. Cách nó vừa học vừa chơi, thế mà điểm nó vẫn cao, thấy cái gì nó cũng hơn mình. Thấy mình thua thiệt nhiều vì ko được học undergrad ở Mỹ :D Nhung ke ra hoc cung lop voi somophore ma de kem diem thi cung ngai nhi (j/k)
    Bức xúc nhất là những lúc ngồi grading (phew may wá, kì cuối cùng rồi). Đọc code lòi cả mắt. Lớp nào cũng vài chục thằng. May mà còn là chữ đánh máy, chữ viết tay thì chắc thêm cái cặp kính dầy cộp mất rồi.
    Bức xúc thứ hai là ở cùng nhà với một thằng người Đài Loan (mà mình thì ghét nhất trên đời là người Đài Loan nói riêng và Tàu nói chung ). Cái thằng Đài Loan này lại suốt ngày dùng bát đĩa của mình. Mà mình thì ko thích dùng chung ba cái đồ đó với người lạ. Bực. Chả nhẽ đem giấu đi.

Ôi quên mất, kì này có học một lớp undergrad theo yêu cầu của dept, thấy thương bọn undergrad thế. Homework quá thể nhiểu luôn. Tuần nào cũng viết khoảng 15 trang A4. Thấy bọn nó môn nào cũng thế này, lại còn 5,6 môn nữa. Chắc tự tử luôn quá.
    Được Junimond sửa chữa / chuyển vào 11:45 ngày 18/09/2007
  6. ltl14

ltl14 Thành viên mới

Đùa thôi chứ như thằng sophômre đó cũng hiếm lắm chứ. Trong cả lớp đc 1 thằng. Tự nhiên em vào có thằng chơi với nó, bọn cùng lớp gọi thằng kia là Geek, em chơi với geek có bị gọi là geek ko nhỉ :D. Bài tập thì đúng là em bị như bác junimond nói đấy. Nhiều kinh khủng, ngập ngụa luôn, Mới sang đọc text chăm chỉ, lên lớp nghe giảng đều dều mà vẫn phải thức đêm làm bài là chuyện thường mà. Em cũng vào 2 lớp grad thì thấy bọn nó cũng bình thường. Chưa thằng nào em phục như thằng Geek lớp under kia cả :D. Thôi nói thế lấy lại thể diện tý. Tiếp tục homework, mk, cả đêm ko nghĩ ra bài này. Bọn nó có manual, chép roẹt roẹt :D
  7. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Dạo này uống bia nhiều mệt quá, chả research đc gì.
  8. X_3winofall

X_3winofall Thành viên rất tích cực

không được sang Mỹ lại rùi , bùn như con chùn chùn
    biết thế, nghỉ hè đi bưng phở cha cho rồi, còn bày đặt về VN nghỉ hè nữa
  9. ngaykoanh

ngaykoanh Thành viên quen thuộc

bọn bạn du học của mình toàn thấy game.ko hiểu bon nó có xì trét ko mà xả nữa
  10. mile

mile Thành viên mới

ặ, tỏằ> chỏÊ có stress gơ 'ỏằf xỏÊ cỏÊ, thỏưt là buỏằ"n
    Nfm 'ỏĐu tiên tỏằ> 'i hỏằc, ỏằY chung nhà vỏằ>i mỏằTt chỏằi bà chỏằi grading tiỏp.
    BÂy giỏằ thơ tỏằ> quen rỏằ"i, hỏằc weekday, weekend câng ngỏằ"i nhà hỏằc tiỏp, không thỏƠy stress nỏằa.
    Em thỏƠy mỏƠy bĂc mỏằ>i sang 'ỏằông lo quĂ, bỏằn under vỏằ>i bỏằn grad ỏằY 'Ây chúng nó quen vỏằ>i hỏằ? thỏằ'ng bên này rỏằ"i nên lúc 'ỏĐu sỏẵ hỏằc nhanh hặĂn mơnh, nhặng 'ỏn kơ 2 thơ lỏằÊi thỏ câng mỏƠt dỏĐn, mơnh sỏẵ dỏĐn dỏĐn hỏằc ngon hặĂn bỏằn nó. Chúng nó cỏằâ coi là thông minh hặĂn mỏằTt tư 'i nhặng làm sao chfm chỏằ? + 'ặỏằÊc răn luyỏằ?n thi cỏằư cfng thỏng nhặ dÂn mơnh 'ặỏằÊc.