1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi xả stress của Du học sinh.

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 18/09/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ltl14

ltl14 Thành viên mới

Mod chỉ có thế là nhanh, muốn em ấy chỉ tin 50% vào husband của em ấy thôi ấy giề .....
    [/quote]
    mod thì mod, cũng là zai thiếu tình củm mà :D. Phải tích cực kiếm tìm cơ hội như. Nhưng anh TJ tìm cơ hội kiểu này cũng hơi buồn nhỉ :-?Tiêu chí ít nhất cũng phải đc hot như 2chit chứ nhỉ. Ông anh nhìn lại mình đi, Cảmy + súng ống đầy đủ thế mà thua 1 thằng ko có cái di động trong người à :>
  2. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Copy cái này sang đây cho đúng chỗ.
    Kitte đánh giá thấp CS Harvard thế em. Tất nhiên không bằng WISC được, nhưng cũng có nhiều Prof. khủng đấy.
    Tiện đây truyèn thụ kinh nghiệm xin advisor cho kitte luôn: anh thì cứ vạ vật ơ lab, làm hay không làm ta không biết, nhưng tỏ ra rất chăm chỉ. Seminar, discussion thì cũng nhảy vào ngồi nghe, hóng hớt được tý nào hay tý đấy, cũng gật gù ra vẻ hiểu biết lắm, mặc dù có thể là chẳng hiểu tẹo gì, hay la cà tán phét với học sinh của các giáo sư mình thích, nói đông nói tây, không biết về về CS, ta nói chuyện chính trị, lịch sử cũng được, nói chung là tán phét ,tạo mối quan hệ.
    Hi vọng mấy tuần nữa có tin vui, kitte hú lên vài tiếng cho anh em vào chúc mừng nhé.
  3. X2

X2 Thành viên mới

Mod chỉ có thế là nhanh, muốn em ấy chỉ tin 50% vào husband của em ấy thôi ấy giề .....
    [/quote]
    Mấy bác này lộn xộn quá! Đang nói chuyện nọ lại xọ chuyện kia... Chả ăn nhập zì!
  4. nkh183

nkh183 Thành viên mới

Học như điên nhưng vẫn học được vì đầu óc đúng là ko có vấn đề. (Như 1 bạn đã suy luận logic). Vậy thì đã soi gương lại rồi. Kết quả thì theo lôgic thôi. . Thế nên đang hơi lo vì tình hình sắp làm model trong fashion show, Asian Culture Night ở trường. Kiểu này lại xấu cả áo dài và mang tiếng chết là con gái VN xấu. . Chết dở nhỉ .
  5. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

Học như điên nhưng vẫn học được vì đầu óc đúng là ko có vấn đề. (Như 1 bạn đã suy luận logic). Vậy thì đã soi gương lại rồi. Kết quả thì theo lôgic thôi. . Thế nên đang hơi lo vì tình hình sắp làm model trong fashion show, Asian Culture Night ở trường. Kiểu này lại xấu cả áo dài và mang tiếng chết là con gái VN xấu. . Chết dở nhỉ .
    ---> NÀNG NÀY KHOE KHÉO QUÁ . XẤU AI CHO LÀM MODEL
  6. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Nhắc đến chuyện ranking em lại thấy chán, trong cái ranking mới của US news, CS trường em năm nay bị out ra khỏi top 10 rồi, bị chú GaTech với Austin vượt mặt, bị xếp ngang với CalTech.
    Em cũng đang cố show up ở mấy cái seminar đây, chủ yếu để cho mấy bác giáo sư thấy mặt để sau này có gặp thì ít nhất mấy bác ấy cũng thấy mặt quen quen mà không hỏi mày chui từ đâu ra.
    Bây giờ đang cố gắng viết cái proposal để xin Summer Fellowship của khoa, kiếm bác nào làm tạm để sống cho qua hè vậy.
    Được kitte783 sửa chữa / chuyển vào 13:05 ngày 08/04/2008
  7. 400usd

400usd Thành viên quen thuộc

May cho đời tớ, chỉ là supervisor thôi, chứ mà là advisor thì đúng là nên cuốn gói đi chỗ khác cho nhanh.
    Nhưng chán lắm, project mà làm như lời ông ấy bảo thì kết quả chẳng ra gì là cái chắc, nhưng tự mình làm thì cũng ko ra gì rồi. Đang phân vân giữa đôi dòng nước đây, tớ chả biết làm thế nào nữa.
  8. haichit

haichit Thành viên mới

oài, phiền phức nhỉ? Đấy, bảo mà, chọn advisor cũng là một nghệ thuật đấy. Advisor giỏi là một chuyện, nhưng mà mình có hợp với ông ấy để cùng "chia sẻ ngọt bùi" trong năm năm thì lại là một chuyện khác. Cũng như lấy vợ ấy, vợ có xinh nhưng mà không hợp thì chỉ tội mang về lại mang tiếng "vùi hoa dập liễu", ở với nhau lại thấy ngán.
  9. haichit

haichit Thành viên mới

Mấy bác này lộn xộn quá! Đang nói chuyện nọ lại xọ chuyện kia... Chả ăn nhập zì!
    [/quote]
    Uh, thì ai cũng đang sờ trét cả nên nói năng chả để ý rì cả.
    @nhk: ấy khoe khéo quá lại làm tớ trỗi dậy bản tính của đàn ông
  10. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Kitte gửi anh cái ranking anh ngó cái, có cái ranking từng research area không ??