1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi xả stress của Du học sinh.

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kitte783

kitte783 Thành viên mới

http://vietphd.org/showthread.php?t=630&highlight=ranking
    Hình như phải đăng ký làm thành viên mơi download được
  2. haichit

haichit Thành viên mới

hic, các bác vào học và làm research rồi mà vẫn còn máu me ranking thế? Rank có tự nhiên lên cao hay xuống thấp thì vẫn là ông ad vi sor cũ thoai mà...
  3. thanhtuan67

thanhtuan67 Thành viên mới

Bác có vẻ không thích rank lắm nhỉ . Trường bác thế là cao lắm rồi (tất nhiên là so với em và một số bạn), việc gì phải mặc cảm
  4. nkh183

nkh183 Thành viên mới

Tớ đính chính lại nhé. Tớ có khoe gì đâu, soi gương lại rồi mà. Tại trường tớ vùng nông thôn, ít sinh viên VN qua lắm nên ng ta cần voluteer mà. Ai chả được. Xấu xinh gom tất. Trang phục VN thì Nam Bắc Trung đủ loại. Thiếu model thì tớ làm thôi. Làm gì có cái tiêu chuẩn cóc khỉ nào chứ.
    Túm lại là tớ ko khen khéo gì cả nhưng nghe các bạn chê con gái du học xấu là mình chạnh lòng quá. Vẫn biết sự thật là thế, có nên cứ lôi ra mãi không. .
    Thanks TJ nhắc nhở để e vào đính chính. Hihi.
    Thôi chào cả nhà, tớ đi vẽ cái topic cho paper kỳ này đây.
  5. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

hihi . mình chỉ đùa vui thôi mà . chị em du học xinh kiểu khác
    Hum nay đọc được tin này thấy rất hay . tin vui cho chị em du học là khoa học đã chứng minh rằng chị em học cao dễ lấy chồng . chị em ngại gì mà ko đi học chứ
    http://vnexpress.net/Vietnam/Khoa-hoc/2008/04/3BA01116/
  6. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xinh kiểu khác nghĩa là xinh kiểu giề hử em Sếu ơi? anh tò mò nhưng mà tối dạ quá, chả hiểu còn có 1 dạng xinh khác nữa nghĩa là sao?
    Trích lại luôn
    Đấy, theo tiêu chuẩn ISO ở VN cũng đâu có đi ngược lại với nghiên kíu của các nhà bác học Ốt tờ rây li a đâu nhể....
    Trích: Tiêu chuẩn ISO chọn vợ ở VN
    Nguồn: Không rõ, thông tin truyền (không phải tay) qua Internet...
    được tropical_jungle sửa chữa / chuyển vào 21:23 ngày 08/04/2008
  7. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

trước khi đi ngủ nhưng ko yên tâm nên rẽ vào đây . y như rằng... . Vậy xin giả nhời anh giai như sau:
    Thứ nhất, xinh kiểu khác tức là xinh kiểu trí thức ý mà ( câu này ko thể cãi ) . còn vừa nhìn đã thấy xinh thì có gì lạ đâu
    Thứ2, anh TJ đọc kỹ lại cho em nhá . họ nói rất rõ là :"Nhưng sau một thập kỷ, mô hình đã đảo lộn. 61% phụ nữ 30-34 tuổi có bằng đại học trở lên đã lấy chồng, so với chỉ 53% phụ nữ cùng độ tuổi nhưng chưa tốt nghiệp đại học"
    là bằng ĐH trở lên chứ ko phải chỉ bằng ĐH nhá
    Thứ ba ( cái này thì ********* quá . chặc chặc )
    Học thức 40 điểm: Gái không nên quá dốt, dốt chán lắm, mà cũng không nên quá giỏi, giỏi còn chán hơn là dốt. Về phần kiến thức ta lấy chuẩn là tốt nghiệp ĐH - cho 40 điểm. Nếu tốt nghiệp phổ thông trung học hoặc Master được 30 điểm, cấp 2 hoặc tiến sỹ: 20 điểm, cấp 1 hoặc trên tiến sỹ: 10 điểm. Giáo sư hoặc mù chữ: 0 điểm.
    --> anh TJ làm em thất vọng quá . đường đường là 1 tiến sỹ mà lại học theo cái tư tưởng ********* này . đường chính đạo theo các nhà khoa học thì ko tin, lại đi tin mấy cái thứ vớ vỉn trên mạng của những người cố tình chống đối chị em học cao do ko với tới được
    Tóm lại , từ cổ chí kim, ai sở hữu tri thức nhiều, (theo cách này hay cách khác, có thể là do học cao hay tích luỹ từ cuộc sống ) thì người đó sẽ được tôn trọng và yêu quý hơn, với chị em thì nó làm cho họ xinh đẹp hơn ( trong thần thoại Hy Lạp thì vị thần trí tuệ là phụ nữ đấy nhá )
    Tuy nhiên, do quan điểm lạc hậu tồn tại từ xưa nên phụ nữ thường ít thể hiện trí tuệ của mình hơn, và có câu danh ngôn như sau : người phụ nữ thông minh là người biết tỏ ra yếu đuối và không được tỏ vẻ hiểu biết hơn người đàn ông ( đại loại là thế vì em ko nhớ rõ ) .chính vì thế , đàn ông tưởng rằng người yêu/vợ của họ không thông minh bằng mình . xin thưa với các anh rằng họ chỉ giả vờ để các anh thích vậy thôi.
    Em xin hết . các anh có gì chỉ giáo thì em xin lĩnh hội .
    Quan quan thư cưu
    tại hà chi châu
    yểu điệu thục nữ
    quân tử hảo cầu
    ( câu này ngàn đời vẫn đúng)
  8. haichit

haichit Thành viên mới

Ặc, ai mặc cảm gì ở đây hả? Chẳng qua là nhắc nhở hai bác ấy thôi.
    Anh em quen nhau hết mà.
    @TJ: em thấy bác dạo này cũng "cặp kè" hơi nhiều với em Sếu nhỉ?
    @Sếu: em định làm một cuộc cách mạng cho chị em đấy hả?
    Anh thì phải chấm con gái làm PhD hoặc MS được 50 điểm, chứ không keo như bác TJ đâu.
    Mà con gái xinh kiểu trít thức, còn con trai lại thưởng thức cái đẹp bằng mắt, thế mới tệ chứ.
  9. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

@TJ: em thấy bác dạo này cũng "cặp kè" hơi nhiều với em Sếu nhỉ?
    ---> ko chơi kiểu đá bóng sang chân người khác như thế nhá
    @Sếu: em định làm một cuộc cách mạng cho chị em đấy hả?
    Anh thì phải chấm con gái làm PhD hoặc MS được 50 điểm, chứ không keo như bác TJ đâu.
    Mà con gái xinh kiểu trít thức, còn con trai lại thưởng thức cái đẹp bằng mắt, thế mới tệ chứ.
    What''s up?
    --> đúng là thiển cận . thế xin thưa với anh là anh định thưởng thức cái đẹp đấy trong bao lâu . suy nghĩ lại ngay nhá
  10. huongkobeo

huongkobeo Thành viên mới

Thì thế nên Haichit và một số anh trên box duhoc nãy vẫn còn mải mê thưởng thức cái đẹp trong khi cái đẹp đi với những anh trai khác ý mà