1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NÓNG HỔI VỪA THỔI VỪA ĂN ĐÊ: GÃ THÁM TỬ VÀ CÂU CHUYỆN VESPA CHỎNG GỌNG

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi vespa95, 01/04/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Mạm đàm chuyện bán chuyện buôn ... rồi sinh chuyện
    Tối hôm qua tàn tàn vác chai gin ra biển ngồi thu lu ngắm trời ngắm đất ...ngắm biển thấy con người mình trước đất trời sao mà nhỏ nhoi , bao muộn phiền bao hỉ nộ kể cả cái tôi trong người cũng đi đâu mất .. tự dưng cân bằng mình lại và quay về post vài câu gọi là giải toả cùng anh em
    Nhớ lúc còn đi học ngồi nghe lỏm hai ông giảng viên cải nhau trong quán beer một ông là nhà kinh tế học nổi tiếng một ông là luật gia ( bởi tớ dân quản trị mà ) Ông kinh tế bảo ..mấy ông làm luật buồn cười tự dưng đặt ra cái tội danh mua bán lòng vòng ..!!! mua bán mà không lòng vòng sao gọi là mua bán .. không lòng vòng thì sao gọi là mua bán mà phải gọi là đổi chác ..!! nghe thấy có lý
    Yes chuyện mua bán là thế chơi thì chơi mua bán cứ phải mua đi bán lại vòng vèo mới sướng ..đúng không bà con mà mua bán thì phải cứ phải cạnh tranh phải tung chiêu tung bài phải maketing phải quảng cáo hầm bà lằng, tung thông tin sao cho nhiễu để rồi hướng đối phương cũng như đưa khách hàng vào đích và tầm ngắm của mình ..và bóp cò chuyện cũng là bình thường thôi cả nhà ạ mua bán mà không có chiêu còn gì thú vị !! tuy nhiên còn phụ thuộc vào các yếu tố chủ quan gọi là đạo đức kinh doanh ( rất cần trong cái diễn đàn mang tính bè bạn như thế này ) cái này thì thật khó nói bởi phụ thuộc vào yếu tố khách quan là sự tiếp nhận của mọi người chung quanh bởi có khi có người không chấp nhận đó là sự cạnh tranh cái chính là chúng ta cần có một cái nhìn rộng mở hơn và nói chung cũng đừng quá tinh vi hoặc tinh tướng quá trong mua bán giao dịch bởi ở đây chúng ta chỉ có những người bạn ..hoàn toàn không có đối thủ nào
    Một câu chuyện vui thôi ..lúc vespalangbat mới tập tểnh vào nghề 23 tuổi được giao cho cái cơ ngơi với 20 chiếc máy ép gạch hoa .. là nóng máu là muốn san bằng cái làng gạch phú định lúc đó có cả Bác Thắng bây giờ đã là ông chủ Đồng tâm hồi trước hắn với vespa đã từng đụng nhau chan chát ..!! Ôi thì bao nhiêu chiêu thức đều tung ra . Đã thế được bác K .. HH lúc đó còn là cái cơ sở bột màu làm hậu thuẩn bảo kê nguồn bột màu và ciment trắng LX nên ngông nghênh chủ quan lắm. Cho đến một hôm gặp một chuyện số là cái mồm leo lẻo theo kiểu maketing quen rồi hôm ấy có một bác nọ đến mua gạch thao thao bất tuyệt một hồi .. sợ chưa đủ áp phê tớ vớ luôn cục gạch bông đưa hẳn vào đầu gối biểu diễn như kungfu định chứng tỏ gạch nhà cháu nó cứng và tốt như thế này bác ạ !! Ai ngờ tổ trác viên gạch vỡ đôi thế có chết không .. may mắn thế nào lại nhanh trí thế là tung chiêu tiếp .. đưa mảnh gạch bể trước mắt bác khách hàng nói ngay : " bác thấy gạch cháu tốt không ..men dầy như thế này đây " vừa tức cười với chính mình mà vừa muốn rơi nước mắt bởi cú kungfu vừa rồi làm cái đầu gối muốn vỡ theo
    Thế mới lạ bác ấy cười vui vẻ vỗ vai vespalangbat và bảo bác sẽ mua gạch của cháu và mua thiệt các bác à .Nhưng có điều thú vị sau này khi giao dịch xong bác ấy mới nói Bác ấy là trùm gạch bông ở Phú định và chính vì cái chiêu của tớ rất buồn cười và ngây ngô nên bác ấy dẹp luôn cái chủ ý ban đầu sang dọ thám và quay sang hợp tác và hợp tác rất thành công và khắng khít mới hay chứ . Chuyện là thế đấy các bác .. tớ nghĩ rằng chuyện mua bán cũng như cuộc sống nếu ta nhẹ tay mở gút rộng lòng thì mọi chuyện vui vẻ nhẹ nhàng còn nếu cứ mạnh tay thắt lại cực đoan thì cứ thế cuộcđời cứ lẫn quẫn còn gì vui
    Cũng nói thêm với các bác nào có chủ ý cạnh tranh hay maketing trong này cũng như nói với các bạn bè trong đây . Trong này là chỗ chơi nhưng không phải là chỗ múa gậy vườn hoang đâu bởi người mua bán trong này đều biết nhau ngoài cái thứ đem bán họ còn kèm theo cả cái uy tín của họ như một thương hiệu thật sự đấy . lái buôn lán chán làm gì có đất sống trong này và anh em chúng ta cũng hiểu với nhau chuyện mua bán của chúng ta tong này là chuyện mua bán trao đổi vui và chơi trong cái thú chơi mà người ngoài bảo mình gàn dỡ
    cụng ly đi các bạn
    Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 16:17 ngày 11/04/2005
  2. LongDD

LongDD Thành viên quen thuộc

ặc ặc ặc, ới Sơn ơi, Chung ơi, vào đây mà đọc này!!!!à
    Bác Gà này thâm thiệt. Nhè lúc mình mới vô Sg, vét nhẵn túi mua đưọc mấy chiếc giá rẻ định làm cú ap-phe gỡ gạc tiền vé máy bay, ở đời không ai học được chữ ngờ, thế này thì toi rồi. Thằng "Bắc kỳ cọc cạch" này húp cháo mất rồi. hu hu hu.
    Thôi đã trót thì trét: ới máy ông''''lái buôn" ơi, LongDD bán rẻ luôn tại SGcho xong.
    -LAM Li 3 bị lai vè trước special mới mua sáng qua bán 10T gỡ vốn.
    -Sachs sơn k0 gin bán 5T2 lấy tiền đi nhậu.
    hàng nóng hổi đây. anh em SG đâu, nhào d.........ô
    Được longdd sửa chữa / chuyển vào 02:05 ngày 13/04/2005
  3. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

Bác Longdd vô SG ăn chơi tán loạn không đường về rồi...
    Em nhờ bác Long cái đây: Bác ra HN mang dùm em cái quần đi moto (giống của Hải Tròn, chỉ trong SG mới có..khoảng 400K) nhé. Em sẽ alo gửi bác cái SIZE của em và chỗ mua sau....
    To all vespa friends: Bác nào có tấm lòng vàng mua tặng Hùng cái thì tốt nhỉ...không thì mỗi người tặng một ống quần cũng đc...hehehe...Đại KKKKKK ơi.....kha` kha`
  4. vietnamvespa

vietnamvespa Thành viên mới

Bác Luis_Thien thân mến,
    Mọi người ai cũng biết ném đá giấu tay là không quân tử rồi ! Anh em chấp nhất những kẻ đâm bị thóc, chọc bị gạo làm chi cho mất thì giờ đến thế? Có chính kiến thì họ đã nói thẳng không cần phải dùng nick giả làm gì cả.
    Xét cho cùng thì kẻ đeo mặt nạ kia muốn chia rẽ anh em chỉ vì những hiềm khích nhỏ bé, đời thường... vietnamvespa tôi nghĩ vậy. Để bác và cả nhà khỏi bận tâm về ông ''''bạn'''' vespa95 ấy, tôi xin chỉ cho cả nhà điều GIAN mà KHÔNG NGOAN của hắn. Cả nhà có thể vào trang lưu trữ từ lâu này trên Google để xem sự khác biệt về thông tin cá nhân của vespa95 so với hiện tại : http://64.233.161.104/search?q=cache:rqqoBtMz11AJ:www.ttvnol.com/Profile.aspx%3Fid%3D146047+vespa95&hl=vi&ie=UTF-8
    Profile hiện tại của vespa95 được sửa lại bằng cách thêm YahooID và MSN ID với nick longdd. Bác LongDD này, có phải là bác không đấy? Nhưng tên cúng cơm của bác là Đỗ Đức Long mà há há! Có khi vài hôm nữa ông ''''bạn'''' ấy đổi nick thành vietnamvespa, hongsonn, thangvespa, Luis_Thien hoặc Thành R W... thì hay lắm nhỉ.
    Giờ chắc cả nhà đã thấy không có gì có thể hèn hạ hơn thế được. Bác Thắng cũng đã khuyên mọi người nên khép lại những chuyện không hay này thì anh em ta cũng nên làm như vậy để không khí gia đình vespa ấm cúng như mọi ngày . Được như thế thì quý lắm lắm.
    Vespa95 thuở xưa:
    Vespa95 hôm nay:
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 10:49 ngày 21/04/2005
  5. LongDD

LongDD Thành viên quen thuộc

Hé hé, Lần này bác Vietnamhonda nhầm to.
    LongDD có hai tên mà , à quên, một tên nhưng hai họ, ặc ặc.
    là lá la, may mà đàn con hoang sắp ra không thì Ng hồng long này lại nổi cáu mất.
    Ới cái ông bạn vui tính nào sửa giùm profile của mình cho xin lại cái pass MSN với, trước hay dùng nick này reg software nên bị spam dữ quá lâu k0 dùng quên mất tiêu.
  6. sprinter

sprinter Thành viên mới

Tui chả liên quan gì đến chuyện này nhưng nhân dịp này check lại profile của mình mới ngã ngửa..............cái chuyện quản lí profile của ttvnol hình như không ổn lắm khi tôi đăng kí 1 đàng mà bây giờ nó cứ hiện lên 1 nẻo với tên của 1 chàng Vu Hoang Nam là hoắc nào đósinh năm 84 và ngụ ở Hàn Thuyên,Hà Nội.....Chỉ có mỗi e mail và nick là của tôi thôi
    Nếu bác Nam ấy có phát hiện ra xin đừng ....chiến tôi nhé vì tôi ....vô can đấy ạ
    Sau đây xin lại bỏ cái nick Sprinter này .....quay lại làm Pigeon xem tình hình thế nào
  7. binhrau

binhrau Thành viên mới

Trời ơi sao lại khổ thế này. Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết. Ai chửi tớ cứ gọi điện cho tớ, tớ mời đi uống bia chửi xong còn chơi được với nhau. ĐT cua Bình là: 0903420444. 0903240714, 0903270714, 0903476677,0903240320,090327320 online24/24. Nói anh em cho vui chứ tớ chỉ kém bác Long vài tuổi còn hơn cả tuổi hầu hết mọi người ở đây, trong tay tớ có khoảng 300 nhân viên trình độ đại học và trên đại học và ~200 công nhân, sao tớ lại chành choẹ kiểu trẻ con thế này làm gì.
    VM là chiến hữu mới ở Hà Nội mới mua một xe sprint và 2 xe 2 số, Ai ở đây cũng biết.VM đang co nhiều điều không hài lòng với thợ Vespa Hà Nội
    Anh em yêu nhau đi đừng hại nhau làm gì, nó hèn người lắm. Sống ở đời đã vất vả chơi sao lại khổ thế này.
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 11:02 ngày 21/04/2005
  8. R_V_W_G

R_V_W_G Thành viên mới

Nhân tiện đọc bài của VM. Là một người khá tâm huyết với Vespa Friend tôi xin có vài lời gửi tới các anh em Vespa HN và các anh em Vespa Ba miền.
    Từ trước tới giờ, khi mà box Vespa này được thành lập chưa hề có những chuyện: nhức đầu, vớ vẩn xẩy ra.
    Tất nhiên trong một cộng đồng với đầy đủ các thành phần XH tham gia với cùng một kết nối chung đó là chiếc xe cổ Vespa, thì mọi chuyện đều có thể xẩy ra. Thế nhưng, tuy em đi chưa nhiều, hiểu biết vẫn còn ít Nhưng theo em: xe cộ cũng ko phải là chuyện quan trọng nhất, mà Tình cảm bạn bè mới là điều quan trọng nhất. Mới tối hôm qua đây, xem được bài của bác Thắng nhà ta trên XE và Đời Sống, em thấy bác nói mới chí lí làm sao: "những người bạn Vespa đã chứng minh họ ko đến với nhau chỉ bằng xe cổ, mà bằng một tình bạn vượt qua mọi khoảng cách không gian và thời gian, bằng sự ngưỡng mộ cái đẹp bằng thiện chí và niềm tin vào con người và cuộc sống..."(sorry bác Thắng nhé, đã cọp nguyên đoạn của bác).
    Theo em được hiểu, mọi người đều tham gia vào Vespa Friend với một tinh thần coi đây là một cuộc chơi, một cuộc chơi đẹp của những con người "Đẹp".
    Thôi bác Bình ơi, out thôi, em với bác đi uống trà, bác nói với em là ko online mà em vẫn thấy bác đấy
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 11:06 ngày 21/04/2005
  9. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Như vậy cufng đu? đê? anh em chiến hưfu xem xét va? nhận định. Nói ca?ng nhiê?u ca?ng rơi va?o vo?ng lâ?n quâ?n. Đê? giưf đúng tiêu chí ban đâ?u, với tư cách la? ngươ?i lập ra "Nhưfng ngươ?i bạn Vespa" va? đaf cu?ng với tất ca? các anh em chiến hưfu bạn be? lao tâm khô? tứ đê? hi?nh tha?nh nên một cộng đô?ng tuyệt vơ?i như vậy, ThangVespa xin chấm dứt việc tranh luận ơ? đây va? khóa topic na?y lại.
    Gaf Thám tư? coi như thất nghiệp, ne?, một la? đi ơ? đợ hai la? lo viết ba?i đăng báo đặng ăfm tiê?n ba?n quyê?n ma? mua đô? chơi Vespa nghe cưng, đư?ng có ma? bon chen nưfa. Du? sao thi? cufng đến lúc Sherlock Holmes pha?i nhấn nút thôi.
    Có quá nhiê?u chuyện hay ho tuyệt vơ?i tư? Vespa đê? anh em ta ba?n luận, thôi đư?ng bận lo?ng chi ba cái việc con con. Ne?, ai ma? co?n tranh luận tiếp vê? vụ na?y sef bị treo nick 48h ngay lập tức. Thám tư? tư đaf nói... (u?a sao giống Lucky Luke vậy trơ?i???)
  10. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa