1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nộp hồ sơ xin visa vào tháng 12

Chủ đề trong 'Canada' bởi thietngo, 20/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thietngo

thietngo Thành viên mới

Chào mọi người,
    Tình hình là đầu tháng 12 tới mình nộp hồ sơ, mình tự làm, chắc sang tuần chờ giấy tờ về rồi mang qua cei nhờ c.nghi coi thử rồi nộp luôn.Mình được Maisonneuve tại Quebec nhận.
    Có bạn nào cũng chuẩn bị nộp thì zô cho mình thêm thông tin nhé. Mình là rất lo vụ này. Hy vọng nhiều nhưng không biết được bao nhiêu.
    Trân trọng
    Thithiet.
  2. chickenking

chickenking Thành viên mới

Chuc e thanh` cong nhe :)
  3. thietngo

thietngo Thành viên mới

Thank - kiu a! :D
  4. hanami12

hanami12 Thành viên mới

Hello Thietngo,
    Nhớ mình hem? ^^ ... bạn đã làm lại hồ sơ rồi hả? ... mình cũng tính làm lại nè ... giờ đang xin trường ^^ ... Mong sao lần này chuyện 2 tụi mình tốt đẹp ha !!! ....
    Trước khi nộp hồ sơ, theo mình nghĩ bạn nên đến trung tâm tư vấn nào đảm bảo để nhờ họ xin tư vấn dùm, coi hồ sơ mình như vậy là tốt chưa, có cần bổ sung gì nữa không. ... Mình cũng chuẩn bị làm lại, khi làm xong thì mình lên Studylink để họ coi dùm , và chắc nhờ họ làm lun phần còn lại lun, phần sắp xếp hồ sơ và điền form xin visa ...
    Ủa, mà bạn đưa ra lí do ràng buộc gì để trờ về VN vậy? cái này cũng quan trọng lắm ... cho mình xin ý kiến về phần study plan lun nha !!! ^^
  5. thietngo

thietngo Thành viên mới

Hi Hânnmi12,
    Đầu tháng tới mình sẽ nộp bạn à, tự dưng may sao bọn Quebec lại cho mình 90% tiền học phí nhưng kô cho tiền ăn ở chứ ( cho thì cho trót có phải không) -nên mình cũng chưa biết ntn cả. Thực sự thì rất lo và hy vọng, hôm nay nhận được thư này tự dưng thấy an ủi đôi chút. ;))
    Mình không qua trung tâm tư vấn nào cả bạn à, dự địng của mình là mang qua CEI nhờ họ xem hồ sơ, có điều gì bất ổn thì bổ xung còn nếu không thì chờ nốt cái bản gốc của giấy miễn giảm học phí kia về nhà rồi nộp luôn.
    Lí do của mình đưa ra quay trở lại vn là tôi yêu vn, yêu quê tôi, thích làm giàu quê hương( dù cũng .........);)) và vì là con út. Chả hiểu có được không nữa.
    Chúc bạn may mắn ( mình nữa).
  6. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@ Thietngo:
    Chà, bạn được miễn giảm học phí hả? ... sướng quá vậy, như vậy là coi như phần tài chính nhẹ đi 1 chút, vậy chắc cũng an tâm nhiều phần ha ^^ ... uhm, lần này mình cũng tự làm lại, nhưng mà mình thấy khó khăn sao áh, điền mấy cái form thấy oải quá, dùng chương trình Adobe để làm nên mình hok có rành lém .... giờ mỉnh đang xin trường lại, mình hok cần nộp học bạ, vì lần trước mình đã nộp rồi, lần này chỉ là điền lại form application thui .. nhưng có vài chỗ mình hok hiểu gì hết .. Thietngo ơi .. bạn biết hok .. chỉ mình zới .......
  7. thietngo

thietngo Thành viên mới

Mình cũng không biết gì nhiều, nh nếu giúp dc bạn mình sẽ cố gắng
    Yh: satbap16011@yahoo.com
  8. Noah

Noah Thành viên mới

Hello mọi người. Mình giờ cũng đang có ý định du học Canada và cũng đang chưa biết bắt đầu từ đâu đây. Rất vui đc làm quen với các bạn. Các bạn có thể cho mình xin Y! Hay email gì để tiện việc trao đổi hông. Thanks