1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nụ cười khó quên

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi MsCloud, 11/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. starrytnl

starrytnl Thành viên mới

Thật vậy đo, có đôi lúc vì khong muốn người khác nhìn thấy mình yếu đuối nên có khi cười nhưng trong lòng buồn vô cùng.
    Hy vọng, mỗi ngày thật sự la một niềm vui.
  2. MsCloud

MsCloud Thành viên mới

Lâu lăm Cloud mới ghé vào, tưởng chủ đề này của Cloud đã bị bỏ quên rồi, rất mừng mọi người đã ghé thăm.
    Bạn thân mến, mỗi ngày chúng ta đều cảm nhận thấy nỗi buồn, nhưng chính nỗi buồn đó làm chúng ta càng trân trọng càng cố gắng giữ gìn mỗi niềm vui mà ta có, cho dù rất nhỏ.
    Những giọt nước mặt đọng trên mi, trên môi mỗi chúng ta đều đã cuốn trôi theo cả những u buồn, chính vì thế, khi bạn buồn bạn cứ khóc đi. Khóc để trôi đi, khóc để mang niềm vui trở lại, khóc để cảm nhận mỗi niềm vui ta đang có.....
    Cùng với mỗi nỗi buồn, chúng ta hãy tự tạo cho mình những niềm vui nho nhỏ. Bạn có bao giờ cảm thấy nhẹ nhõm hơn khi nhìn thấy nu cười của mộtt người không quen biết trên đường? Bạn có bao giờ cảm thấy ấm áp khi cảm nhận được niềm vui của một đứa trẻ mồ côi ? Bạn có cảm thấy an vui mỗi khi gặp nụ cười trên môi người thân hoặc bạn bè? Tất cả tất cả đều là những niềm vui trong cuộc sống, Và bạn thân mến, hãy cùng để mọi người cảm nhận như bạn, hãy nở nụ cười mỗi ngày, với tất cả những người bạn gặp, đó chính là cách bạn tìm thấy niềm vui cho mình.