1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nữ sinh bị nhóm bạn đánh thủng màng nhỉ, lực lượng chức năng vào cuộc

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi hakimthanh, 20/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hakimthanh

hakimthanh Thành viên mới

Ngày 19/6, trao đổi với PV, gia đình em T.N.N.Q (16 tuổi, trú P.Đông Lễ, TP. Đông Hà) cho biết, hiện em Q. đang phải nhập viện với nhiều vết thương. Qua kết quả thăm khám ban đầu cho thấy, em Q. bị tổn thương ở vùng đầu, thủng màng nhĩ, bầm tím nhiều chỗ trên cơ thể, theo Pháp luật 24h.

Em Q. cho biết, ngày 16/6, em bị một nhóm bạn đánh hội đồng, nhưng không dám kể lại với người nhà. Đến 19/6 người thân của Q. mới phát hiện clip em bị đánh hội đồng được phát tán trên mạng xã hội thì mới lập tức đưa em nhập viện để kiểm tra.

Hình ảnh cắt từ clip
    =>>> Xem thêm tin tức pháp luật mới nhất trong ngày tại đây: http://phapluatnet.vn/phap-luat

Theo lời kể của Q., sáng 16/6 em đang ở nhà thì có một nhóm gồm có 9 nữ, 2 nam đến tìm gây sự và xông vào đánh em Q. ngay trong nhà. Đến buổi chiều cùng ngày, sau khi qua trường đi coi điểm thi trở về thì có 3 người bạn tìm về nhà và kêu Q. ra để nói chuyện và sau đó lao vào đánh Q. cho tới khi ngất xỉu.

Bà Nguyễn Thị Lệ Bích mẹ của nữ sinh Q. cho biết, con mình bị đánh hội đồng xuất phát từ nguyên nhân bị các thanh thiếu niên hiểu lầm Q. nói xấu một nam sinh THCS trên địa bàn, đồng thời là người yêu của nữ sinh N. (học cùng trường với Q. thời cấp 2).

"Nam thanh niên này thường điện thoại mượn tiền Q. nhưng con tôi nói không có. Sau đó không hiểu sao, một nữ sinh khác học cùng trường với Q. đồng thời là người yêu của nam thanh niên kia cho rằng con tôi nói xấu chúng nên chúng đã hành hung hội đồng con tôi đến nông nỗi như thế này", bà Bích bức xúc nói.

Trước đó, như Phapluat net có đưa tin về một clip về một học sinh bị một nhóm bạn đánh hội đồng dã man. Trong clip đã ghi lại những hình ảnh hết sức tàn bạo, thay vì xông vào can ngăn thì những người chứng kiến có mặt tại hiện trường lại cười đùa vô cùng thản nhiên, thậm chí cổ vũ.

Được biết, đến chiều 19/6, cơ quan công an đã tiến hành lấy lời khai của nạn nhân để điều tra làm rõ nguyên nhân vụ việc.