1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nước hoa cho nữ mùa đông này????

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi CrazyMan, 18/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traitimlanhgia_hanoi

traitimlanhgia_hanoi Thành viên mới

Tớ tòan mua ở Liên Thắng phố Hàng Ngang hoặc Quan Thánh điên ạ
  2. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

theo 1 cuộc trưg cầu gần đây nhất bên box Làm đẹp thì kenzo là hãg nước hoa đc ghét nhất
    nếu các hãg khác chỉ có 1 vài chai đc ghét thì kenzo hân hạh đc ghét toàn bộ với số phiếu gần tuyệt đối
    // mìh thik nhất lolita lempica
  3. razzlepink

razzlepink Thành viên mới

Ở đây toàn đồ fake :D
    P/S: Paris& France ở tầng 1 toà nhà Pacific Palace hoặc Oh La La cũng được, tầng 1 Vincom + TT Plaza, Parkson nữa.
  4. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

tớ mua tặng thầy cô nhân dịp này và cả 20/11 nữa thì nên mua loại nào ( cho người > 40 tuổi) ?
  5. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

bác chủ topic thử mua AZZARO PARIS đi, có nhiều mùi lắm: xạ huơng, cam, gỗ hiếm...
    Em đang dùng cái AZZURA xạ huơng của hãng này, thơm nhẹ quyến rũ, dai nhà em thích mùi này lắm
  6. love_me_plz

love_me_plz Thành viên mới

khi cần tư vấn mua tặng nước hoa thì em nghĩ các anh/chị nên nói rõ xem tặng cho người trong độ tuổi nào, sẽ dễ recommend những loại phù hợp hơn ạ
    Echo for women
    Be Delicious Night/ Artist
    Giorgio Armani Diamond
    Incanto Heaven
    các thể loại Escada
    em lại ghét mùi Kenzo ợ
    lớn tuổi 1 chút em thấy dùng No.5 hoặc Lancôme Tresor hợp
    Arden Beauty thì chắc vẫn hơi trẻ
    chưa đến tuổi này nên chưa nghiên cứu, chỉ nghĩ thế thôi ạ
  7. toc_vang_hoe2211

toc_vang_hoe2211 Thành viên mới

Oài. Mua nước hoa mà ra mấy chỗ này thì 80% là đồ fake.Theo tớ, nếu đã thik dùng thì 1 là vào showroom tại các khu Shopping Center như Tràng Tiền . Vincom, Parkson or Pacific ...etc mà mà vì đắt hơn 1 tý nhưng chất lượng thì đảm bảo nếu ko có thể nhờ bạn bè mua ở khu hàng miễn thuế.
    Kể cả Oh lala thì theo tớ cũng chả nên mua.Theo kinh nghiệm của tớ duy nhất 1 lần được 1 anh bạn dẫn đi mua quà SN nên vào Oh lala ở Vincom mua.Mới đầu thì nghĩ Oh lala nó đặt ở Vincom và thấy nó cũng tên tuổi được các chị em tin dùng nên mua chắc đảm bảo.Thế là tớ múc 1 em Paris hilton Just me với giá 980K.Nhưng than ôi bây h mỗi lần mở em đó ra dùng thì cảm giác vô cùng khó tả .Hik hik .Cái nắp của nó thì cực kỳ khó tả . Muốn mở cái nắp chai của nó ra thì 1 tay phải giữ ở cái đai nắp quanh cổ chai phía bên dưới rồi mới rút cái nắp bên trên ra vì nếu ko giữ thế thì chỉ thấy lak lak thôi chứ rất khó mở ra.Thậm chí cái đai bên dưới có chư Just me đó có thể xoay xoay được giống như kiểu bạn dùng những đồ có ren nắp dùng lâu ngày nó lỏng ra nên có thể xoay được í .Cái vỏ thì càng nhìn càng buồn vì trông sao sao í.
    Chả biết do mình bán tin bán nghi hay do cái chai đó nó thiết kế thế.Nhưng tớ so với những chai nước hoa từ xưa đến nay tớ dùng thì chai nào cũng rất chắc tay và nắp niếc luôn rất khít, những chai đó toàn là mua đồ miễn thuế or được bạn bè mang về .
    Vậy nên theo tớ thì riêng mấy đồ này nếu có thể nhờ mua ở nước ngoài or đồ miễn thuế thì nên nhờ mua .
  8. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Hehe ngày trước thỉnh thoảng e cũng xịt 1 ít cái này vì cảm giác rất thư giãn, nhất là 1 lần em nằm nhà ngửi mùi xôi bà già em nấu -> ý như 1 mùi trong Amour:x
    Không phải ai cũng hiểu được triết lý của nước hoa Kenzo nên có nhiều người ở bên Làm Đẹp ghét cũng là điều không khó hiểu!
  9. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Ặc em nhà tớ ghét ăn xôi mà bác lại bảo giống mùi xôi thì chết tớ. Nhất là cái mùi xôi xéo ấy [r23]
    Nan giải nhỉ
  10. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Mùi này là mùi xôi gạo nếp đồ lên bác ạ.