1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nước mắt kẻ đa tình...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi situhocdoi, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

Nước mắt kẻ đa tình...

Viết cho người đầu tiên:Quen nhau cũng lâu nhưng gần nhau quá ít (có thể tạm thời nói thế em nhỉ) nhưng quãng thời gian a quen e a cảm thấy c/s trở nên tươi đẹp hơn...Chả hiểu thế nào hôm đầu gặp e và Ve thì a để ý ve cơ vì anh thấy ve mạnh dạn hơn e...thế nào về lại nhắn tin cho em mới chít chứ...Cơ mà ức chế quá anh ghek nhất ai nhận tin nhắn của anh mà ko reply lại nên a cũng chả gọi hay nt 4e nữa...Ko biết có phải em thử thách a ko nữa nhưng hình như 3 ngày sau em mới nt lại 4a e nhỉ? Mà cái tin nhắn cũng bùn cười đến nỗi a ko nỡ xóa nó đi nữa...E còn nhớ là j` ko vậy??? Những ngày sau đó anh và em đã nhắn cho nhau rất nhiều...rất nhiều...đến nỗi anh liên tục phải xóa hòm thư( tất nhiên những tin nhắn của em vẫn đọng lại trong inbox của a,trừ 1 số cái do ko có chỗ nên a đành fải xóa)...rồi thì cả ngày e nháy máy a bất cứ lúc nào e rảnh...Lúc đầu thì a cũng hơi bực mình...a thick gọi thì gọi luôn ko thì thôi chứ ko thick nháy máy nhưng dần wen wen nên lâu ko đc e nháy máy anh lại nhớ lắm...Hôm đi chwoi chia tay e a muốn đưa e đi thật nhiều nơi để chơi cho thoải mái để chào mảnh đất này về với miền Nam xa xôi nhưng e lại ko đc đi xa...2`...a cũng ko phải dân ở đó nên cũng ko biết chỗ nào mà đưa e đi cả đành phải đi sau cho e và ve đi trc...cơ mà như thế cũng hay vì anh có thể ngắm e từ phía sau...đôi mắt long lanh thỉnh thoảng ánh lên chữ buồn rồi chợt ngơ ngác và hỏi a 1 câu j` đó...Có lẽ chúng ta xa nhau là để quên nhau e nhỉ...lúc mới vào e vẫn thg` nt cho a nhưng rồi số tin nhắn ít dần ít dần...đến khi ngay cả anh nt e cũng ko trả lời thậm chí anh gọi e cũng ko nghe máy...a ko biết e có chuyện j nhưng thực sự a cảm thấy rất bực mình...A chưa là j` của e và có lẽ cũng chả là j` của e hết cả mà a đòi hỏi e phải nt cho a...nhưng anh nhớ rõ có 1 tin nhắn em viết rằng e nhớ a...Vậy phải chăng 1 ng mà mình đã từng thương nhớ lại ko đủ tư cách để nhận 1 tin nhắn của e hay sao...À ảnh em gửi cho a đẹp lắm a đã để nền cho BB thân yêu của a đấy và a cũng chọn 1 cái thêm phù hợp với e...bạn a cũng khen đẹp nhưng có lẽ a sẽ ko để ở đấy lâu nữa vì h a thực sự ko muốn nhớ ng mà ko nhớ và tôn trọng a...Thế đã e nhé a vẫn hy vọng ngày e về sẽ là 1 bất ngờ...Chợt!!! anh nhớ có lần em đố a 1 câu rằng: đây là 1 danh từ mà bỏ chữ cái đầu sẽ thành tên 1 loài hoa và nếu bỏ chữ cái cuối cùng nó sẽ là tên 1 con vật...hi hi câu hỏi khó quá làm anh mất tận 5s suy nghĩ liền đó...cơ mà a đoánn đúng phải ko e??? Chả hiểu sao lúc đó a lại thấy vui thế vì j` nhỉ???vì câu hỏi đó của e à hay vì cái j`??? a cũng chẳng biết nữa...a nhớ e...nhớ giọng nói nũng nịu đòi ăn kem bông của e và cái giọng nói khó khe của em mỗi khi anh nhắc đến ng kon gái khác...nhớ cả cái lúc mà cả 2 chả kòn đồng nào để nt cho nhau để rồi a lấy máy papa để nt cho e mà quên ko xóa( papa a đọc cứ hỏi vặn a hoài đó)...e thì sướng hơn nhá lấy máy papa với anh zai e nt thoải mái mà chả sao cả ...À ảnh em gửi cho a đẹp lắm a đã để nền cho BB thân yêu của a đấy và a cũng chọn 1 cái thêm phù hợp với e...bạn a cũng khen đẹp nhưng có lẽ a sẽ ko để ở đấy lâu nữa vì h a thực sự ko muốn nhớ ng mà ko nhớ và tôn trọng a...Thế đã e nhé a vẫn hy vọng ngày e về sẽ là 1 bất ngờ...
    Viết cho người thứ 2:Đã lâu lắm rồi a ko còn cảm giác hồi hộp như vậy nữa...Chân a,tay a,và cả người a run lên bần bật...a ko thể kiếm chế nó lại đc...cả người a như muốn bật tung lên vậy...Lí trí đã tự nhủ đứng im rồi nhưng vẫn ko đc...Có lẽ lí trí của a thấp quá phải ko e??? Chả thể nhớ nổi lúc đó a nghĩ j` nữa...Đôi lúc sự chen lấn khiến a giật mình biết rằng mình đang đứng giữa đám đông và hình như a đang rất nóng...A đứng xa quá...xa quá...đủ xa để a ko thể gọi tên e lên đc giữa đám đông nhốn nháo xung quanh...Nhưng...nó đủ để anh thấy e đẹp ntn??? a biết e đã phải rất cố gắng để có thể tham dự cuộc thi này và a biết e đã cố gắng như nào để có đc nụ cười ngày hôm qua...Với nụ cười hồn nhiên mà a biết trc đó thì nụ cười ngày hôm qua khiến a cảm thấy e chững chạc hơn nhiều...A đã đến muộn và chỉ có thể nhìn thấy e 2 lần thôi nhưng 2 lần đó với a đã là quá đủ... E à ! lúc video quay e ở làng trẻ a biết những giọt nước mắt đó là thật và a biết e đang nghĩ j`...Đó là 1 nỗi buồn quá lớn với e nhưng a thật tự hào vì e...e đã vượt qua đc để ngày hôm qua đây e đã tự tin đến như vậy... E à lúc đó mà đc chạy lên để nói với e 1 điều thì a sẽ chạy lên và thầm với e rằng :" với a, e là người chiến thắng"...Nhưng mà đâu có đc fải ko e...thế nên a đã nt cho e...nhưng chắc e cũng ko nhận đc tn đó...hơi buồn...hơi thao thức...nhưng ko sao e nhỉ...rồi sẽ có lúc a sẽ nói cho e nghe câu nói đó ^^ ... A cũng ko hiểu tc a dành cho e bi h ntn nữa...chỉ biết rằng đã lâu rồi a ko kòn thấy cái cảm giác như vậy nữa... A cũng ko biết tc đó kéo dài đc bao lâu nữa vì với a từ lâu kon gái đã ko kòn có chỗ trong trái tim a nữa...tất cả chỉ là qua đường...tất cả chỉ để ngắm nhìn hay chăng chỉ là những ng bạn...những người bình thường... Hiện tại thì có rất nhiều rào cản giữa a và e nên có lẽ a sẽ tự cho mình 1 tháng...khoảng thời gian ko dài nhưng cũng đủ để a bỏ qua các rào cản đó...A biết mà với tính cách của a bây h thì t/c của a dành cho em đã mất đi rất nhiều...cũng chẳng phải do a vô tâm mà chính e...chính e đã làm t/c a dành cho e ko kon` tốt đẹp như xưa nữa...Thôi chào em!!!
    Viết cho người thứ 3: T à??? sao bỗng nhiên T lại xuất hiện thế...ngày xưa vì 1 nụ cười của T mà P đã phải mất ngủ bao đêm và nghĩ về T nhiều như 1 kẻ si tình...Nhớ lắm chứ...làm p quên đc cái ngày mà 1 cô pé hồn nhiên nhí nhảnh bỗng ở đâu xuất hiện để rồi bữa cơm hôm đó ánh mắt P cứ dõi theo T...hôm đó là T7 đó chắc T cũng ko nhớ đâu nhỉ vì chỉ có P mới có thể nhớ thui...vì sau hôm đó là CN mà...1 ngày CN dài chưa từng thấy...24hh đó sao mãi ko trôi qua để đến ngày T2 nhỉ??? Đến ngày thứ 2 nhanh làm j` khi mà CN đc chơi bời xả láng chứ??? Ngốc thật để đc gặp T chứ sao nữa...Hi hi mãi thì cũng đến ngày thứ 2 rùi P hồi hộp quá...Hôm nay phải chào cở 1 tiết dưới sân trg` đó ko biết T có xuống sân trg` ngồi ko nhỉ??? Chưa kịp nghĩ xong thì cô pé nhí nhảnh hôm kia đã xuất hiện...P bồn chồn lắm nhất là cái lúc T dặt bịch cái ghế xuống đất ngay bên cạnh P...P khẽ quay sang nhìn T nhưng có vẻ T ko để ý...hồi hộp quá chả bít làm thế nào nữa vì hồi đó gà quá (chứ như bây h thì chít với P nhé)...vừa mới nhờ th`g bạn tư vấn cho cái chưa kịp nói j` với T thì cô chủ nhiệm đã cho 2 đứa 1 trận vì ngồi nc riêng rồi nên P chả dám ngo ngoe j` nữa...mà T này...ko biết T có kòn giữ cái hộp đựng sao ko nhỉ...P đã mất rất nhiều time để ngồi gấp từng ngôi từng ngôi sao 1 đó...P muốn 999 ngôi sao đó sẽ mang lại may mắn cho T nên hy vọng T đừng vứt đi đêý nhé!!! mà P nhớ trong đó P còn viết tặng T 1 bài thơ nữa đấy...bao h có anh nào viết đc 1 bài hay hơn thế thi cho P đọc nhé...để P sẽ viết 1 bài khác hay hơn tặng T...thời gian...sau 2 năm từ khi ra trg` P cũng ko có cơ hội gặp T nữa...nhưng sao bi h T lại xuất hiện chứ...P đang buồn kìa...nhưng nửa đêm rồi chả dám làm phiền ai nữa thì ơ kìa nick T vẫn sáng...P nhảy vô chtát và nc...rồi P muốn nghe giọng T muốn nghe T hát nên đành làm phiền T vậy...eo ơi sau 2 năm mà giọng T như trẻ kon ý...P cứ tg? T lừa P đưa đt cho e T nghe...ko ngờ cô pé càng lớn càng nhí nhảnh và giọng nói càng hồn nhiên đến thế!!! uha nói chuyện đủ rùi đêý ra chat típ nhá;)...hj hj t hok bít vì sao hum đêý p nói thank T nhỉ??? vậy T hok cần bít đâu chỉ mình P hiểu là đc rùi...hiz hôm sau lại buồn quá nhưng chả thấy nick T sáng j` cả...ngồi lang thang trên mạng rồi blog...nhạt quá chả có j` cả...may sao cuối cùng cái Y/m cần sáng đã hiện lên...he he vui quá nhảy vào chát lun nè...T ơi cho P gọi điện cho T nhé??? thế là lại gọi cho T ...hôm nay thì T đã nc với P tự nhiên hơn trc nhiều đêý...p cũng ko e dè như hôm trc nữa...t lại kòn hát nứa...tuy ko phải cả 1 bài hát nhưng thỉnh thoảng chen những câu hát vào cuộc nói chuyện thật là thú vị...T bắt P hát nhưng P hok hát hok phải vì P hok mún đâu mà vì muộn rồi aP nó đi ngủ rồi nên hok hát đc...đành hẹn t khi khác nhé...vẫn biết T rất yêu ng ấy và sẽ chẳng có cơ hội nào cho p đâu nhưng mà p vẫn muốn thỉnh thoảng đc nghe giọng t và đc nghe T hát...thậm chí p muốn có ngày T vẽ tặng P nữa cơ!!! ảo tg? quá T nhỉ...
    ...Tạm thời thế đã mỏi tay lắm òy...tối đi học về viết tiếp...
  2. boss87girl

boss87girl Thành viên mới

Ku P ơi. Chị đợi bao giờ em viết xong đến người thứ 99999999 thì chị đọc một thể ná.
  3. quisu253

quisu253 Thành viên mới

Ối sồi ôi.............. thằng ku Sit phải hôn???????????? (hừuuuuuuu.........không nhận ra nữa) cơ mà tình cảm thì vẫn biến chuyển theo kỉu "tớ vẫn đang dậy thì"........................(giố chị thíaaaaaa........... í hí hí.................................)
    Được quisu253 sửa chữa / chuyển vào 09:32 ngày 27/04/2009
  4. situhocdoi

đừng ném đá em mà tội nghiệp...e thề t/c dành cho các em này là thật chứ ko phải mấy kon pé 9x mà em chớp mắt để cua đâu...mấy loại đêý á e quên ngay sau khi mắt e chớp xuống...
  5. quisu253

quisu253 Thành viên mới

9x thì cũng có đứa nọ đứa kia (tuy nhiên là đứa nọ thì nhìu, đứa kia thì ít) cơ mà không phải là hông có......... thế nên Ku nói thế những đứa kia nó đọc được nó bùn...................................
  6. situhocdoi

thì e chỉ nói mấy em chứ em nói hết đâu ợ...
    @ boss: em ko iu nhìu đến thế đâu...e hok đủ sức...
  7. yesterday_today_tomorrow

yesterday_today_tomorrow Thành viên mới

Đúng là các kụ nhà mình đúng thiệt..
    Sông có khúcmà người thì có lúc...hi hi!
  8. situhocdoi

e như vậy có sai ko nhỉ???
  9. yesterday_today_tomorrow

yesterday_today_tomorrow Thành viên mới

chả sao đâu...cú thoải con gà mái đi....
    tình yêu là những đoạn cảm xúc trong đời mỗi con người...ko phải ta ko yêu họ ko thật lòng mà điểm dừng của mỗi đoạn là 1 giới hạn ngắn dài mà...!hi hi
  10. ElLula

ElLula Thành viên mới

Ịch,,,thoai,,,khuyên chú,,,nên chỉ yêu tầm 63 cô ở 63 tỉnh thành thôi...
    Để anh liên lạc với chương trình Những kỉ lục Việt Nam đặ chỗ cho chú trước nhá...????
    hờ hờ...CCố lên